Tập Lái
23/6/06
22
3
3
HCM
achau.net
chào các sư huynh !

Đệ hôm nay học bữa đầu ở Hoàng Gia, ngày đầu tiên học lái có hơi sợ thật, mới được 20" đã cho chạy ngoài đường, làm mình thất kinh.Ông thầy ổng vừa dạy vừa " rủa xả " làm ko tập trung được.

Bữa có đọc 1 số ý kiến trên forum về việc bồi dưỡng thấy nhưng đệ ko biết nên ngày nào cũng biếu hay sao. Hôm nay có bồi dưỡng thấy 150k , nhưng ko lẽ ngày nào cũng bồi dưỡng. Mà bthường thì nên biếu bao nhiêu,vì đệ cũng ko có nhiều tiền, sợ biếu ít thầy " buồn " sẽ dẫn đến " thiếu nhiệt tình ".

Xin ý kiến các sư huynh nhé ^^

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
RE: xin hỏi về "bồi dưỡng" thấy dạy lái xe

Không nên bồi dưỡng.

Những thầy dạy mà hay la là những thầy có ý tốt đó.

Hạng D
25/8/06
1.341
390
83

trời đất , mới ngày đầu tiên mà đã chạy ra đường rùi [8|] , hồi đó em học phải bò trong bãi suốt nữa tháng trời cho quen rồi thầy mớ cho ra đường đó bác ui .

Hạng C
2/10/04
757
10
18
55
BGTVT

Hòang Gia nó thế, bác Dê Già ơi :D
@Pixelart: Hòang Gia đóng học phí cao hơn chổ khác, cái vụ bồi dưỡng thầy, Bác Long Hòang Gia không khuyên dùng :D
Em từ lúc học tới lúc lấy xong bằng lái chỉ trả tiền cà phê vài lần do ngồi chung quán với thầy chờ tới giờ học .

Hạng C
7/3/07
572
1.815
93
HCM

Em cũng học hg và cũng chỉ trả tiền cafe một hai lần gì đấy, nếu thấy thầy không nhiệt tình, bạn lên trung tâm phản ánh là được đổi thầy ngay.

Tập Lái
7/6/08
19
0
0

Theo mình thì cứ theo mọi người, mọi người thế nào thì mình thế ý. Nhiều quá bạn ghét, ít quá thầy không vui

Hạng D
10/4/08
1.686
2.351
113

Không cần bồi dưỡng đâu bác ơi.Mấy thầy dạy này là vậy đó, ai cũng chửi suốt, chả hiểu sao thầy dạy lái xe ai cũng hay chửi cả.Mỗi ngày bác chỉ cần mua cho thầy chai nước suối hay gói thuốc thôi.Chừng nào cuối khóa đi xa thì cả đám hùn lại bao thầy là xong ;)

Hạng D
4/10/05
4.881
42
48
54
Gò Té

Hồi em học cũng ở HG, mỗi bữa học là một thầy khác nhau, cũng không có vụ bồi dưỡng gì, chỉ có mời thầy uống nước hút thuốc thôi. Nếu bác thấy không thích thầy đó dạy thì phản ảnh với trường họ sẽ không xếp lịch thầy đó dạy bác.

Hạng B2
19/12/06
155
0
0
Hà Nội

Trích đoạn: trungkien_civic
Bác cứ đi dạy lái một tháng mà bác không chửi " nạt " thì em chịu bác chầu cafe