Hạng B1
14/7/08
63
0
6
49
kimbinh tennis club
RE: xin hỏi về "bồi dưỡng" thấy dạy lái xe

Các thầy phần lớn đều xuất thân là công nhân lái xe, cách giao tiếp có thể khó đi vào lòng người, nhưng tâm ý thường tốt thôi mà.

Hạng B2
2/1/06
421
144
43
43

bác nói fải ,lúc trước e học ở quân khu 7 ,thầy nói cứ nạt nộ nhưng ko có từ nào chửi cả .Dạy mình cứ như là quát vào mặt nào là ,có 2 chữ 'từ từ" thôi mà ồng quát cứ như mình là con ổng .Sau đó e mới biết bọn quân đội nó nói chuyện như thế ,cứ gào lên làm như để áp đi tiếng đạn nổ kế bên vậy:D .Nhưng sau này trung tâm nào cũng có nhiều ông thầy làm tiền cả ,e được biết là mội học viên hồi e học là được 40 lít xăng ko biết bây giờ là nhiêu.Nhung các bác chỉ được chạy có 15-20 lít thôi:D

Hạng D
28/6/07
2.811
1.904
113

1 tuần cho ổng 2 gói con meo..meo là .ok...........nếu có tiền thì thêm 1 chai trà xanh
bảo đảm với bác thái độ khác hẳn liền:)

Hạng B2
1/3/07
186
2
16
57
Sài Gòn

Không nên làm hỏng các thầy các bác ạ.Nên tôn sư trọng đạo.1 chữ cũng là thầy.Đừng nghĩ mình bỏ tiền ra đi học thì hành xử sao cũng được (nhất là cái vụ đưa tiền bồi dưỡng).Đôi lời góp ý chân thành.

Hạng C
13/2/08
557
11
18

sang Trung Sơn mời Thầy ly cafe, và vài điều là ok rồi.

Hạng F
10/3/07
5.056
9.102
113
Thủ Đức - TP.HCM

Thầy dạy lái xe chắc đa số là hay la rầy học trò vì họ bị căng thằng. Bác cứ hình dung cảm giác ngồi trên xe cho một người không biết lái chở chạy lòng vòng trên đường thì cảm giác nó rợn thế nào.

Em học lái xe ở Mỹ thì ông thầy già người Mỹ ổng cũng la rầy em suốt. Buổi đầu tiên em còn nhớ là cũng ra đường ngay, mà lại gặp ngày mưa to hiếm hoi ở Cali, kính lái nhìn không được rõ, nên hầu như là ông thầy ổng ngồi kế bên lái không chứ em có lái được gì đâu:D

Hạng D
30/1/07
3.022
54
113
48
Xà Ghềnh, Mobil: 0903187496

Em học ở HG, chả chửi bới gì cả, thấy ngồi cạnh chỉ bảo nhiệt tình, thương quá, mỗi buổi 2 tiếng bồi dưỡng thầy 20k nói thầy uống cafe, thầy nhận. Ai biết mà nghiêm với chả k nghiêm.
Thầy dạy lái xe mà chửi em, em chửi lại liền, phone về VP kêu thầy này bố láo. Tôn trọng nhau thì gọi là thầy, không tôn trọng mình hả, chơi sòng phẳng ngay.

Hạng D
11/4/08
1.281
31
48
Ho Chi Minh city

Vụ bồi dưỡng thì nói hơi quá. Theo em thầy nào lịch sự tử tế thì mời cafe, thuốc là là được. Như em học ở TN chỉ mời uống nước, co lúc mình trả, có lúc AE khác trả. Cùng nhau có lợi thôi bác, học dạy thì có tiền mà, chủi bới qúa thì về hưu non luôn.

Nếu học riêng 1 thầy mình ưng ý, thì ngoài khoảng cafe thì lâu lâu dẫn thầy đi nhậu là được. Nhưng cái này là tùy tâm, kô nên để thầy vòi vĩnh, nếu thầy làm vậy thì say goodbye, tìm thầy khác. Thiếu gì thầy nên các bác đùng lo. EM thì học đủ thứ thầy, mỗi thầy học 1 chiêu, vì KN mỗi ông mỗi khác, cốt sao học lái cho an toàn.

Gọi là thầy vì mình nể chứ như em mấy chú nào cỡ tuổi thì gọi bằng anh sưng em, chứ mấy chú lớn tuởi thì gọi chú hay thầy sưng em thế thôi. Gập mấy thằng bố láo thì, kêu em sưng anh cho bỏ ghét, cho nó chết khác luôn.

VN mình là vậy, đôi khi cũng cần bôi trơn tí.

Tập Lái
9/5/08
10
0
0

Trích đoạn: pixelart

cám ơn ý kiến của các huynh nhiều, vậy là mình cứ tương nước suối vậy, trước khi lên xe ông thấy tên Kiệt ( hoàng gia ) đã quán triệt tư tưởng mình là " 1 tiếng dạy chỉ được 12 ngàn, tiền xăng phải tự đổ , học viên hầu hết ai cũng thương thầy nên mới bồi dưỡng ...abc xyz ... [8|] ..hiihi) nghe ổng nói, em mới lần đầu lớ ngớ nên gio moi lên đây hỏi ...hehe

Không bồi dưỡng gì hết bác Q nhé ;)