Hạng C
9/7/07
576
107
43
Ho Chi Minh City
RE: xin hỏi về "bồi dưỡng" thấy dạy lái xe

Em đi học chẳng cho thầy miếng nào ... :D:D:D lâu lâu cho gói thuốc hoặc chai trà xanh gọi là .....

NGN confirmed
Tập Lái
26/2/08
39
0
6
45
HCM

Em vote 1 phiếu cho cái vụ "cô dạy lái xe" của bác HD Stone. hehehe

Hạng D
11/2/08
4.043
20
38
53
HCM

Trích đoạn: trauvang2003

bác nói fải ,lúc trước e học ở quân khu 7 ,thầy nói cứ nạt nộ nhưng ko có từ nào chửi cả .Dạy mình cứ như là quát vào mặt nào là ,có 2 chữ 'từ từ" thôi mà ồng quát cứ như mình là con ổng .Sau đó e mới biết bọn quân đội nó nói chuyện như thế ,cứ gào lên làm như để áp đi tiếng đạn nổ kế bên vậy:D .Nhưng sau này trung tâm nào cũng có nhiều ông thầy làm tiền cả ,e được biết là mội học viên hồi e học là được 40 lít xăng ko biết bây giờ là nhiêu.Nhung các bác chỉ được chạy có 15-20 lít thôi:D

Vậy là em với bác chung một lò ra rồi, không biết bác học ở QK7 năm nào? em học ở đó năm 1992.

Các thầy ở QK7 đều xuất thân từ bộ đội ra, dạy rất tốt, rất nóng tính nhưng cũng chỉ đến mức quát nạt to tiếng thôi chứ chẳng chửi bao giờ. Ngoài giờ học thì cũng vui vẻ đấu láo với mình thoải mái.

Em học ở đó chẳng bồi dưỡng đồng nào cả, lâu lâu đi nhậu thì cả lớp (6 thằng) mời thầy, hoặc chỉ trả tiền cà fê thuốc lá...

Đến giờ thầy của em về hưu rồi mà Tết năm nào tụi em cũng kéo nhau lên nhà thầy nhậu cả.

Còn việc đưa tiền thì em thấy không nên, đưa một lần rồi lần sau không đưa sẽ khó nhìn mặt "Thầy" :D

Đúng là ngày nay các bác dùng tiền trong mọi trường hợp [:'(]

Last edited by a moderator:
Hạng B2
9/7/08
183
0
16

Trích đoạn: pixelart

chào các sư huynh !

Đệ hôm nay học bữa đầu ở Hoàng Gia, ngày đầu tiên học lái có hơi sợ thật, mới được 20" đã cho chạy ngoài đường, làm mình thất kinh.Ông thầy ổng vừa dạy vừa " rủa xả " làm ko tập trung được.

Bữa có đọc 1 số ý kiến trên forum về việc bồi dưỡng thấy nhưng đệ ko biết nên ngày nào cũng biếu hay sao. Hôm nay có bồi dưỡng thấy 150k , nhưng ko lẽ ngày nào cũng bồi dưỡng. Mà bthường thì nên biếu bao nhiêu,vì đệ cũng ko có nhiều tiền, sợ biếu ít thầy " buồn " sẽ dẫn đến " thiếu nhiệt tình ".

Xin ý kiến các sư huynh nhé ^^

Tùy từng trung tâm, tùy thầy và tùy từng thời điểm. Em học lái từ giữa năm 2006 ở một trung tâm dạy lái xe của Quân đội ở Hà Nội. Học lý thuyết đầy đủ, học lái xe ở đường dài và bãi xe hơn 20 buổi. Mỗi lần đi có khoảng 2-3 học viên, xăng ăn uống học viên lo, sau mỗi buỗi bồi dưỡng thêm cho thầy 200-250K/ buổi (thời giá năm 2006). Giá bây giờ chắc khác .

Hạng D
11/4/08
1.281
31
48
Ho Chi Minh city

Đúng là tùy vùng nữa bác ạ. Các bác kô thấy ngoài Đà Nẵng sao, muốn học phải bồi dưỡng cho thầy lẫn trung tâm đó. Hình như vụ này ở ngoài Bắc nặng nề hơn trong Nam nhễ. Cái này chắc do độc quyền nhà nước nè... Ở trong Nam sở dĩ tốt hơn do có thêm các trung tâm tư nhân, cạnh tranh nên học viên đỡ khổ...

Hạng C
28/12/05
834
6
0
47
HCM

Hồi đó em học ở TT DTVL TP ở bình Thạnh. Không có boa cho thầy, nhưng mà thời gian ngồi cafê nhiều hơn thời gian ngồi trên xe.
Thường mỗi nhóm có 5 người. Sáng ra, thầy chạy tèng tèng được 1 đoạn, tấp vào làm tô phở. Không lẽ thầy ăn mà trò ngồi nhìn. Ăn xong không lẽ để thầy trả :D
Bắt đầu người thứ 1 lên chạy, sau chừng 10 phút thì đổi sang người khác. Làm hết 1 vòng 5 người xong thì vào làm ly cafê :D. Làm xong cafê ra mỗi người làm 1 tua nữa thì về. Trên đường về vào làm ly cafê giải khát nữa [8D].
Đấy, các bác cộng lại xem. 1 buổi 4 tiếng cho 5 người (theo lịch trung tâm), mà chạy tổng cộng có 2 giờ àh (cho 5 người lun [8D]). Còn lại là ăn với uống không hà

Last edited by a moderator:
Tập Lái
28/7/08
6
0
0
www.vietcombank.com.vn

Hi Chào các bác ! Em ở Hà Nội và đang học ở C500 Học Viện An Ninh. Không biết các bác thế nào nhưng em cũng trình bày vụ đi học lái xe của em coi như kinh nghiệm của em cho các bác lần sau [8D]
Trước đây em nghe tiếng về học lái xe là rất lộm nhộm nhưng mà sau khi đi học ở C500 rồi em mới thấy công nhận C500 đào tạo khá ổn. Em nói vậy ko phải để khen mà chỉ để các bác biết thôi.
Em đi học từ tháng 6 đến tháng 8 này em thi ^^ ở C500 em thấy khóa nào cũng vậy học xong là có lịch thi luôn.
Đi học họ phân cho 6 người 1 con Daihatsu xe có điều hòa thầy thì hầu hết đều dễ tính. Học thì ko phải bồi dưỡng gì cả mà thầy cũng nhiệt tình dạy vì cái tiếng ở C500 học xong thi là đỗ.
Mà ở C500 đi lý thuyết ko nói nhưng mà đi thực hành các bác bỏ nhiều quá thì hơi bị mệt đấy thầy ko cho thi T_T mà nếu có yếu quá thì thầy bắt tự bố trí time thầy tập trung mấy người rồi bổ túc tay lái vài buổi yếu gì tập đấy. Có mấy hôm trời nắng nóng ai cũng mồ hôi nhễ nhại bọn em thương thầy nên bồi dưỡng 100K thầy nhăn nhó kêu làm khó nhưng bọn em nói khó nên thầy cũng nhận.

- Có 2 tuyến đi tập 90km đường trường HN - Bắc Ninh xong rồi về cái trung tâm sát hạch ở Chèm ( Trung tâm Ngọc Hà ) luyện đi bài ( Phí bãi tập chiều tối là 120K ngày thì chỉ 50,60K) .
Xe Chip Lanos ngày thường là 160K/h T7,CN thì 190K/h.

- 90km HN - Đồng Mô xong rồi về bãi tập ở Sơn Tây 40K vé bãi tập ( bãi này có 2 sân tập về địa hình thì hơi bị phò hơn so với bãi ở Chèm)

Có hôm bọn em đi tập ăn trưa nóng quá gọi Beer mà thầy dek uống T_T ăn cơm xong là thầy đứng dậy đi làm cốc nước chè rồi đợi học sinh ăn xong là đi tiếp T_T. Được cái mấy ông thầy chọn mấy quán ăn cơm khá ngon mà rẻ trung bình mỗi người chỉ 20-30K/ suất có hơn cũng ko đc T_T. Tạm thời thế bác nào thắc mắc thì cứ PM em

Tập Lái
6/7/08
1
0
1
ecec.vn

Chào các bác. Em cũng xin có ý kiến vụ bồi dưỡng này. Em ở Nghệ An học thầy lấy 100k/1h học chưa kể xăng xe. Còn lại chả bồi dưỡng gì. Đi theo nhóm thì... mất 1 bữa ăn, nhậu và đưa thầy 100k/1h.

Thực ra chả cần gì đâu. Chỉ cần đến gần thi sát hạch nhớ cho thầy ít thầy bài cho bài dừng vạch nhé. Em lần đầu thi tự tin lắm, ai dè thầy bảo dừng vạch giữa bạt (cái che vạch đánh dấu điểm dừng đó), thế là đèn đỏ.HUHU!
Lần sau làm lại quả học thầy. Thầy chi tận tình lắm. Đi thi mất điểm d3 thôi, còn lại về ngon lành! phù phù...!