Hạng D
6/4/05
3.606
2.255
113
RE: xin hỏi về "bồi dưỡng" thấy dạy lái xe

HG ko bồi dưỡng nhé, ông nào nhận là cũng bậy luôn đó, HG làm rất nghiêm vụ này.

Bạn có thể canh me coi ông thầy nào hợp nhãn nhất thì báo văn phòng xếp lịch học với ổng luôn, còn ko thì mỗi buổi 1 thầy cũng được, học được nhiều kinh nghiệm khác nhau.

Hạng D
10/4/08
1.686
2.351
113

Trích đoạn: QTrung
Bác cứ đi dạy lái một tháng mà bác không chửi " nạt " thì em chịu bác chầu cafe
hehe em hiểu dồi.Ngày nào tánh mạng cũng ''ngàn cân treo sợi chỉ'' cả nên chắc các thầy chửi nhiều cho đỡ stress

Last edited by a moderator:
Tập Lái
23/6/06
22
3
3
HCM
achau.net

cám ơn ý kiến của các huynh nhiều, vậy là mình cứ tương nước suối vậy, trước khi lên xe ông thấy tên Kiệt ( hoàng gia ) đã quán triệt tư tưởng mình là " 1 tiếng dạy chỉ được 12 ngàn, tiền xăng phải tự đổ , học viên hầu hết ai cũng thương thầy nên mới bồi dưỡng ...abc xyz ... [8|] ..hiihi) nghe ổng nói, em mới lần đầu lớ ngớ nên gio moi lên đây hỏi ...hehe

Hạng D
24/2/08
3.608
1.011
143
0989.21.22.50
yeuxehoi.com.vn

bác ko phải bồi dưỡng gì cả em mới học xong ở HG nè .tháng 11 thi .Lần đầu em gặp cái thằng thầy mất dạy mẹ nó chứ .Vừa dạy mà nó vừa chửi mình như con .Thế là em xuống xe về trường phản ánh (thằng thầy mất dạy đó tên là Tuấn gọi là Tuấn C ,gặp thằng này tránh xa nhé bác ) em chẳng bồi dưỡng cái gì cả ,chỉ có 1 lần mua cơm cho ông thầy Kiệt (sinh năm 82 dạy dễ chịu lắm mà ) học dc 10 tiếng là hết ,sau đó em cứ ra sân Thống nhất thuê xe chạy ra đường luôn sướng lắm .Khuyên bác ko bao giờ bồi dưỡng cho thày nhé .Tại HG nghiêm túc lắm

Hạng B2
13/6/07
109
0
18
38

công việc nào cũng phải có cái tâm mới làm được các bác ơi .Mấy bác nói vậy đâu có nghĩa là mấy ổng được quyền chửi mình đâu .Em nhớ lần đầu tiên đi học lái gặp ông thầy chửi mình như con rất mất lịch sự .Em liền kêu chở về chung tâm và phán ánh thì được đổi thầy khác rất lịch sự và dạy giỏi .Mình bỏ tiền ra đi học chứ không phải đi nghe chửi đúng không các bác .Còn về vụ bồi dưỡng thì nếu bác thương thầy thì gói thuốc với chai nước là được rồi bác ợ;)

Hạng B2
18/5/08
224
87
28
TPHCM

Em cũng không hiểu sao mấy ông thầy dạy lái thực hành đều hay la mắng và nóng tính.Em ngày xưa học không bị la nhưng mấy người bạn thì bị la thấy tội.
Cái gì thì cũng phải từ từ. Biết đâu tính cách lái xe nóng nảy có thể bị ảnh hưởng từ thầy dạy cũng nên.
Em nghĩ nên có thầy dạy là nữ cho nó tình cảm các Bác nhỉ ?

Hạng C
20/7/06
924
10
18
54
Sài Gòn

Trích đoạn: HD Stone

Em cũng không hiểu sao mấy ông thầy dạy lái thực hành đều hay la mắng và nóng tính.Em ngày xưa học không bị la nhưng mấy người bạn thì bị la thấy tội.
Cái gì thì cũng phải từ từ. Biết đâu tính cách lái xe nóng nảy có thể bị ảnh hưởng từ thầy dạy cũng nên.
Em nghĩ nên có thầy dạy là nữ cho nó tình cảm các Bác nhỉ ?
Nữ thì làm sao gọi là "thầy " đuợc bác

Thầy dạy lái xe bây giờ em thấy không như ngày xưa em học : nhiệt tình, tận tâm và không bao giờ la mắng học sinh cả, hay tại vì kinh tế thị trường nó vậy [8|][8|][8|]

Hạng C
20/7/08
552
203
43

Nói chung là thầy nào cũng chửi vậy đó. Nhưng học viên nữ thì thầy nhẹ nhàng hơn. Đó là còn đỡ, bác đi thi chạy đường trường, giám thị còn chửi ác hơn nữa kìa. Còn vụ bồi dưỡng, Hoàng Gia không có đâu. Mình mới học hồi tháng 3, nhiều khi giành trả tiền ca2fe, thuốc lá và tiền cơm, mà thầy còn không chịu. Nên thôi, không bồi dưỡng luôn.

Hạng B2
16/3/07
107
1
16
53
Hà Nội

Không phải thày nào cũng chửi bậy đâu, oan cho nhiều thày quá. Em học ở Học viện An Ninh gần Hà Đông, cũng có 2-3 thày đã từng đi với bọn em (1 thày dạy chính) lên xe toàn tán chuyện học hành hoặc chuyện vui thôi. Lúc mình ngu lâu quá thày cũng cáu vì nói một đằng làm một nẻo nên thày cũng quát nhưng không có ý mạt sát. Em nghĩ thế là bình thường. À em học xong từ năm 2006, kẻo các bác lại cho là nịnh thày vì chưa có bằng.