Tập Lái
17/1/08
9
0
0
Em có con matiz color mua mới tinh từ năm 2006. Hiện đang lưu hành ở Sài gềnh.
Em đã thay mâm đúc từ khi mới mua vì tin chắc là không nằm trong phạm trù thay đổi kết cấu, hơn nữa trong sổ đăng kiểm cũng không nói đến chất liệu của vành xe. Thông số lốp chuẩn là 145/70/13R!!! gắn vào mâm đúc không được như ý, hông nó hẹp so với mâm -----> buồn như con chuồn chuồn!!!
Nay có một băn khoăn trăn trở là thẻm nhỏ rzãi bộ lốp 165/65/13R nhưng nếu thay thì không biết các anh hùng núp có chụp mình không???
Xin các bác chỉ cho con đường sáng:
1. Có nên thay ko?
2. Nếu thay thì phải làm gì để hợp thức hóa?
3. Nếu cứ thay bừa thì mỗi lần đụng chuyện phải nôn ra bao nhiêu để thoát nạn?
Xin các bác giúp em thật chân thành với chứ đừng bảo là đổi con BMW hay con gì đó đi cho nó sướng vì em nhà nghèo ít xiền nhưng vẫn muốn đưa con đi học bằng otô.
Mong tin các bác tiền bối!!!

Hạng B1
3/1/06
67
0
6
RE: Xin thỉnh giáo các bác nhiều kinh nghiệm: lốp xe matiz???

hồi trước em chạy matizSE như bác, em thay ngay lốp 165 Mitchelin đi suốt chẳng có vấn đề gì , đăng kiểm thì đằng nào cũng bỏ 50K trong xe nên cũng chẳng thấy ai hỏi han đến vụ lốp, em ở HN, phần lớn xe gia đình em đều thấy thay lốp 165 như em, chỉ có taxi mới để lốp 145 thôi. Lốp matiz mua sướng thật, 4 quả lốp Mit xịn hết có 2 tr [8|]

Hạng C
15/6/04
821
12
0

có 1 cách làm bác thoả cơn khát mà ko sợ phạm luật và đóng phí đó là bán matiz đi mua CD5 [8D] đảm bảo bác còn dư tiền makeup xe:D:D:D

Hạng B2
26/9/07
183
0
0

phụ tùng con matiz là rẻ nhất ,từ A-Z ,mua nhiều cái còn rẻ hơn xe máy nữa ,chi tiêu e nó ăn ít nên cũng đỡ trong thời buổi "vật "giá" leo thang thế này

Tập Lái
17/1/08
9
0
0

Có bác nào ở SG không tư vấn gíup tôi với, nghe nói thay vỏ 165/65/13R có thể đổi sổ cho hợp lệ. Có bác nào làm thế chưa? Có bác nào biết tổng thiệt hại khi đổi sổ là bao nhiêu không ạ???

Hạng D
30/10/06
1.388
24
38
Air Vietnam
www.aeroviet.com

Trích đoạn: matizcolor

Có bác nào ở SG không tư vấn gíup tôi với, nghe nói thay vỏ 165/65/13R có thể đổi sổ cho hợp lệ. Có bác nào làm thế chưa? Có bác nào biết tổng thiệt hại khi đổi sổ là bao nhiêu không ạ???

Em nghĩ không cần đổi sổ đâu bác ơi, em cũng đã thay mâm đúc ngay từ đầu, nhưng vẫn dùng lốp kích thước cũ, vừa y, tuy nhiên mỗi lần đi gặp các anh bán lốp, ông nào cũng tư vấn thay lốp to hơn 1 chút, chắc là 165 như bác nói. Ko biết ở SG ra sao chứ ngoài này xe gia đình ít khi bị xxx quan tâm nhiều, chi cần đi đứng đàng hoàng, ko chạy ẩu thôi :D Em đăng kiểm chẳng cần xxx gì cả, mấy lần rồi các bác :D

Tập Lái
17/1/08
9
0
0

Các bác ơi, lại có một câu hỏi cần tư vấn về lốp đây: Em đi ra Lý Thái Tổ họ bảo là sẽ làm lại chữ trên lốp từ 165/65/13R ---->145/70/13R, làm như chữ zin để né mấy anh hùng núp, nhưng em nghĩ là các anh hùng núp cũng thạo lắm, chỉ cần liếc qua là biết lốp béo rồi, không biết biện pháp tẩy xóa thông số ấy có ổn không, có bác nào làm chưa???

Hạng B2
18/1/08
135
3
16
123
Bien Hoa Dong Nai

Bac Matizcolor oi! ong xa em cung la Matiz color do a, em cung thay mam duc va vo lop moi do a, 1 ngay em luon qua luon lai cac anh ay bao nhieu lan ma co sao dau. Hay tai chan ngan qua cac anh ay khong them ngo Bac nhi?!

Hạng B2
18/1/08
135
3
16
123
Bien Hoa Dong Nai

Trích đoạn: matizcolor

Bạn nhoccon oi chắc là các anh hùng núp mê phụ nữ đẹp đấy, các anh ấy mải ngắm bạn nên ko để ý đến lốp đấy. Mình nghe nói là sai thông số vỏ phạt 1 hay 2 chai cơ đấy, cẩn thận nhé!!!
hôm tháng trước em bị các anh ấy thổi đoạn cầu Săn Máu ( Biên Hoà ) mục đích các anh ấy kiểm tra giấy phép lái xe, em hơi quê là các anh ấy đưa lên trời nắng rọi xem thiệt hay giả, lúc đó em cũng hơi run lỡ các anh ấy nhìn xuống chân ông xã em thì chết .... Nhưng không sao các anh ấy xin số phone rôì hẹn gặp lại, chắc em cũng phải chú ý lại thôi Bác matizcolor nhỉ ?! em sợ cái hẹn gặp lại của các anh ấy lắm đó

Tập Lái
17/1/08
9
0
0

Bạn nhoccon ơi, bạn có thể up hình ông xã matiz cũa bạn lên cho mình chiêm ngưỡng tí được không?! mình vẫn chưa đủ dũng cảm để thay lốp cho vợ mình!!!

Last edited by a moderator: