Hạng B2
16/3/07
433
3
18
RE: Xin thỉnh giáo các bác nhiều kinh nghiệm: lốp xe matiz???

Trích đoạn: matizcolor

Bạn nhoccon ơi, bạn có thể up hình ông xã matiz cũa bạn lên cho mình chiêm ngưỡng tí được không?! mình vẫn chưa đủ dũng cảm để thay lốp cho vợ mình!!!
Cảm ơn bạn trước nhé! à mà các anh hùng núp ấy xin số phone rồi sau đó có gọi cho bạn ko
Up cả hình của bác nhoccon lên nữa để biết vì sao các anh hùng núp lại xin số phone :)

Hạng B2
18/1/08
135
3
16
123
Bien Hoa Dong Nai

nhocon nói thay vỏ lốp sai thông số cho nó dữ dằn chứ em là phụ nữ mà các Bác ơiiiiiiiiii
em rất nghiêm chỉnh chấp hành luật lệ giao thông và còn học thuộc lòng 5 điều Bác Hồ dạy đó nghen. Bác matizcolr thử lại Hồng-Cường ở đường Lý Thái Tổ TP HCM ( gần ngã 7 ) xe em thay mâm đúc và vỏ lốp đúng thông số ở đó đấy Bác, còn chuyện up hình ông xã và em lên đây thì các Bác cho em từ từ kiếm tiền mua máy chụp hình kỹ thuật số thì mới trình diện các Bác được ạ :D

Hạng D
5/1/08
1.570
26.132
113
Saigon

vậy có pác nào có mấy ảnh KTS hẹn gặp nhoccon chụp hình rồi post lên cho AE đi!:)

Hạng B1
21/12/07
92
0
0

Các anh hùng núp ở Hà Nội hiếm khi hỏi xe Matiz này, sợ nhất đi các tỉnh, đặc biệt là hôm nào các anh chưa bắt đủ số lượng, đưa kiểu gì cũng không được ạ.[:eek:]
Trích đoạn: matizcolor

Em có con matiz color mua mới tinh từ năm 2006. Hiện đang lưu hành ở Sài gềnh.
Em đã thay mâm đúc từ khi mới mua vì tin chắc là không nằm trong phạm trù thay đổi kết cấu, hơn nữa trong sổ đăng kiểm cũng không nói đến chất liệu của vành xe. Thông số lốp chuẩn là 145/70/13R!!! gắn vào mâm đúc không được như ý, hông nó hẹp so với mâm -----> buồn như con chuồn chuồn!!!
Nay có một băn khoăn trăn trở là thẻm nhỏ rzãi bộ lốp 165/65/13R nhưng nếu thay thì không biết các anh hùng núp có chụp mình không???
Xin các bác chỉ cho con đường sáng:
1. Có nên thay ko?
2. Nếu thay thì phải làm gì để hợp thức hóa?
3. Nếu cứ thay bừa thì mỗi lần đụng chuyện phải nôn ra bao nhiêu để thoát nạn?
Xin các bác giúp em thật chân thành với chứ đừng bảo là đổi con BMW hay con gì đó đi cho nó sướng vì em nhà nghèo ít xiền nhưng vẫn muốn đưa con đi học bằng otô.
Mong tin các bác tiền bối!!!

Tập Lái
2/2/07
36
0
0

Nhoccon chủ nhật hẹn uông cà phê mình cho mượn may chụp hình (có khả năng tặng luôn) để up hình cho anh em xem. quán cà phê Treo đầu đường 5 nối dài nha.
Xe mình đang sử dụng 165/60 R13 đây có điều mình đang muốn đổi xuống 155/60 R13 theo tài liệu kỷ thuật matiz thì mân sắt sử dụng 145/70 R13 nâm hợp kim thì 155/60 R13.
sử dụng 165/60 R13 làm tay lái nặng hơn do đó rô tin mau hỏng, độ ma sát xe nhiều hơn xe tốn xăng hơn. ngoài ra nước bẩn văng vào hai cửa xe rất nhiều

Tập Lái
17/1/08
9
0
0

Xin chân thành cảm ơn các bác đã cho ý kiến!!!
Em nghĩ bác lephucduc nói rất có lý nên có lẽ sẽ thay lốp hancook có thông số 155/70/R13, lốp vẫn cao, hông chỉ béo ra 1cm, vẫn đẹp mà ko ảnh hưởng nhiều đến hệ thống lái. Bác lephucduc thấy có OK không xin cho ý kiến chỉ đạo thêm.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
2/2/07
36
0
0

Thông số này theo tài liệu kỷ thuật của matiz mà bạn cứ yên tâm. Còn phi vụ cà phê not share (nói đùa thôi).

Hạng B2
18/1/08
135
3
16
123
Bien Hoa Dong Nai

Trích đoạn: lephucduc

Thông số này theo tài liệu kỷ thuật của matiz mà bạn cứ yên tâm. Còn phi vụ cà phê not share (nói đùa thôi).
Bác cứ thiết kế 1 chầu cafe đi nhé nhoccon xin ủng hộ
và rất mong được thỉnh giáo ạ

9/4/07
85
1
8

Pac Matizcolor sao lai bao NHOCCON là "phụ nữ " .Biết đâu Nhóc con còn đang tuổi Teen thì sao.Nói thê em ý giận chết.

Hạng B1

Nhoccon nè , Tui cũng ở Biên Hòa – Đồng Nai , thường xuyên đi làm việc tại TP.HCM, nếu có tổ chức cafe thì xin cho biết để tham gia học hỏi kinh nghiệm.

YM: ipsecv6