Hạng B2
18/1/08
135
3
16
123
Bien Hoa Dong Nai
RE: Xin thỉnh giáo các bác nhiều kinh nghiệm: lốp xe matiz???

Trích đoạn: ipsecv6

Nhoccon nè , Tui cũng ở Biên Hòa – Đồng Nai , thường xuyên đi làm việc tại TP.HCM, nếu có tổ chức cafe thì xin cho biết để tham gia học hỏi kinh nghiệm.

YM: ipsecv6
mồng 5 Tết nếu Bác có thời gian chi hội Biên Hòa rất hoan nghênh Bác cùng tham gia tiệc Tân Niên Bình Dương ạ

Tập Lái
17/1/08
9
0
0

Thưa các bác hôm nay em vừa lấy cam đảm và nạp đạn đầy đủ sau đó Hồng Cường Lý Thái Tổ thẳng tiến, làm luôn 5 cái chân mới 165/65/13R - BS cho em matiz nhà em, thay xong không một chút hối hận vì đẹp qúa. Lái thử thấy êm và cảm giác lái ko có gì thay đổi( về sau ko biết sao !!!???). Xe nhà nghèo nhưng thay mâm đúc+chân béo---->trông cũng tàm tạm.

Các bác nào đi matiz thì nên thay bánh béo cho đẹp!!!

Trích đoạn: matizcolor

Thưa các bác hôm nay em vừa lấy cam đảm và nạp đạn đầy đủ sau đó Hồng Cường Lý Thái Tổ thẳng tiến, làm luôn 5 cái chân mới 165/65/13R - BS cho em matiz nhà em, thay xong không một chút hối hận vì đẹp qúa. Lái thử thấy êm và cảm giác lái ko có gì thay đổi( về sau ko biết sao !!!???). Xe nhà nghèo nhưng thay mâm đúc+chân béo---->trông cũng tàm tạm.

Sao bác bảo thay loại 155 của Hancook như lời bac lephucduc góp ý. Mà bác cho em cái Bill xem tổng thiệt hại hết bao nhiêu e còn chuẩn bị, em cũng định đi thay lại bộ vó cho em nó đây.

Hạng B2
18/1/08
135
3
16
123
Bien Hoa Dong Nai

[8|] ơ kìa kìa... sao Bác nhắc em cẩn thận khi thay mâm lốp sai thông số sẽ rắc rối khi gặp các anh hùng núp và khi đăng kiểm...[8|] từ 1 chai đến 2 chai như chơi đó Bác. Em vẫn chúc Bác nhiều may mắn, Bác can đảm thiệt

Last edited by a moderator:
Hạng B2
18/1/08
135
3
16
123
Bien Hoa Dong Nai

Trích đoạn: tinhyeudamme_2009

Sao bác bảo thay loại 155 của Hancook như lời bac lephucduc góp ý. Mà bác cho em cái Bill xem tổng thiệt hại hết bao nhiêu e còn chuẩn bị, em cũng định đi thay lại bộ vó cho em nó đây.

@tinhyeudamme_2009: Mâm hợp kim vỏ Kumho đúng thông số 145/70/13R = 1 triệu 6/ 1 cái ở Hồng Cường ( Lý Thái Tổ ) đó Bác, em thay mâm và lốp ở đó hồi tháng 6/07 không biết bây giờ giá bao nhiêu nữa:)

@matizcolor: em thay có 4 cái thôi, vì theo em cái thứ 5 ... tiếc quá:D hay bữa nào có thời gian ọp ẹp cùng nhau trao đổi Bác nhỉ? :D

@all: tại sao không lập Matiz clup hả các Bác đi Matiz? Các Bác có đồng ý cho ý kiến đi ạ!!!

Last edited by a moderator:
Tập Lái
17/1/08
9
0
0

@nhoccon: mình thay xong rồi mài vẹt đi tất cả những gì liên quan đến 165/65/13R, thèm qúa đành uống thuốc liều vậy, các anh xxx mà thổi lại thì kiểu gì mà chả thiệt hại, còn đăng kiểm thì đằng nào cũng phải xxx, thôi thì chơi luôn cho nó ngầu!!!

@tinhyeudamme_2009: mâm đúc mình đã có, thay 5 vỏ BS-malaysia, tính tiền 4 cái vì đưa cho họ 5 vỏ theo xe(còn 50%).Tổng thiệt hại: 2300k, thôi thì tặc lưỡi một cái, bấm bụng 4,5 cái, đau âm ỉ 6,7 ngày, nhưng nhìn sướng con mắt!!!
Mong có nhiều người dại giống tớ cho nó có bầu có bạn.

@Bác chủ tịch Matiz club(chả biết là ai!!!???): bác cứ để anh chị em bơ vơ ko thấy động đậy giề thế????!!!!