Hạng B1
14/11/14
97
184
33
www.thietbibaotrom.net
600 củ thì có gì ghê gớm đâu. Xe 4-5 tỷ chạy 1 năm khấu hao 10% thì cũng 400 rồi.
Chính bác cũng nói X5 tầm đó giá chỉ hơn 1 tỷ. Thế bác không thắc mắc là sao mua 4tỷ mà hết bảo hành chỉ còn 1.5tỷ à? 1 năm không nằm xưởng 4-5 lần thì sao người ta phải bán thế.

Bác ăn nói có phần thiếu văn hoá và coi thường người khác. Hỏi khí không phải, chắc bác là người Bắc nhưng không phải Hà Nội gốc, loanh quanh ngoại thành hoặc miền biển, không "lói ngọng" là may mắn cho con cháu lắm rồi.
Bạn em có ngu thì người ta cũng kiếm được trên dưới 500ngàn/năm. người ta không hiểu về xe nhưng rành về chuyện khác. Bác hiểu về xe, chạy xe tốn ít hơn vài trăm triệu thì cứ canh mấy "thăng ngu" thế mà trả giá kiếm lời. Một năm mua bán qua lại cũng đủ tiền về quê thăm nhà thờ tổ.
Thế nhé, chúc bác một ngày tốt lành
Tóm lại khi nào xe của bác thì bác nói. Còn thể loại tam sao thất bản thì em thua. Tự ngẫm mình đúng hay sai hay chỉ nói cho sướng miệng. Đừng có nghĩ là xe 4-5 tỷ thì bỏ ra 4-5 trăm sửa xe là bình thường. Những người có 4-5 tỷ mua xe họ ko có ngu đâu. Mà tóm lại bác chủ mua xe Gala rồi. Công của bác ko ít lol. Close topic cho nó lành. Bác khỏi comment nữa vì em cũng unfollow topic. Bác có nói em cũng chẳng xem nữa đâu.

Hạng B2
26/5/08
321
114
43
tphcm
Nói chung em thấy xe cũ thì xe nào mua về cũng phải tốn tiền sửa, nếu khi mua kiểm tra không kỹ thì tiền sửa sẽ càng tốn nhiều hơn. Đặc biệt xe càng cao cấp thì đượng nhiên là cũ thì sẽ tốn tiền sửa nhiều hơn do phụ tùng xe cao cấp đắt gấp mấy lần xe bình thường. Cái xe chỉ là phương tiện đi lại, có tiền nhiều thì mua xe tốt, đẹp, ít tiền thì mua xe bình dân, miễn là xe mới để cho nó khỏe, lên xe là nổ máy và đi thôi không phải lăn tăn nhất là đối với người lớn tuổi. Tuy nhiên nếu là những người đam mê, trẻ, có điều kiện và thích chọc ngoáy, khám phá thì lại là chuyện khác, em có biết một số người, mua cái xe gần như đống sắt vụn, về mày mò sửa chữa, thậm chí tự trám trét, sơn tút, thấy mà phát mệt, nhưng lại là cái thú vui của mấy bác đó.hehehehe. Tóm lại, em muốn bác chủ cân nhắc cho kỹ khi vác một cái xe cũ để tặng cho một nhân vật đặc biệt quan trọng như vậy khi biết chắc rằng nó sẽ gây tốn kém và phiền phức cho người được tặng.

Hạng F
4/4/15
8.482
10.058
113
sài gòn
Xe Châu Âu nhiều thiết bị điện tử, mà đồ điện tử dùng có date không lâu, vậy nên xe Châu Âu sau sử dụng thường mất giá rất nhiều
Bác nên mua xe Nhật đi cho lành, Mitsubishi có khung sườn Rise cứng không thua gì xe Châu Âu, máy bền mà cho cảm giác lái rất tốt rất thật, chi phí bảo dưỡng cũng vừa phải hàng chính hãng
Nay vào tư dzấn gì nữa bác

Hạng D
31/3/14
1.355
1.009
113
Lại gặp thể loại "anh em..." dzồi. Anh em Bỉm Mer tư vấn giùm em và bác chủ BMW E46 đời 2005 Carmudi đang rao 350-450 mua xong vô bao nhiêu củ để "chạy được" 2 năm không lo hỏng hóc giùm cái. Ngon hơn nữa là sau khi làm theo như tư vấn mà đi nằm đường hay hắt hơi sổ mũi, anh em Bỉm Mer nhảy ra lo tiền thuốc giùm.

Có cái thắc mắc không thấy anh em Bỉm Mer nào giải đáp. Liệt kê giá từng món luôn giùm em để bọn garage không có cơ hội thịt em nha.

Hạng F
4/4/15
8.482
10.058
113
sài gòn
Có cái thắc mắc không thấy anh em Bỉm Mer nào giải đáp. Liệt kê giá từng món luôn giùm em để bọn garage không có cơ hội thịt em nha.
Liệt kê sao nổi bác, nhân viên hãng còn không thuộc nữa là oser

Hạng C
23/2/14
711
1.475
93
Tóm lại khi nào xe của bác thì bác nói. Còn thể loại tam sao thất bản thì em thua. Tự ngẫm mình đúng hay sai hay chỉ nói cho sướng miệng. Đừng có nghĩ là xe 4-5 tỷ thì bỏ ra 4-5 trăm sửa xe là bình thường. Những người có 4-5 tỷ mua xe họ ko có ngu đâu. Mà tóm lại bác chủ mua xe Gala rồi. Công của bác ko ít lol. Close topic cho nó lành. Bác khỏi comment nữa vì em cũng unfollow topic. Bác có nói em cũng chẳng xem nữa đâu.
Dạo này ôm con bỉm ngon nên rảnh rỗi lên OS tám dữ nghen. Đổi lại con nát tí cho có việc làm & khỏi bị chém. Rảnh quá thì cafe garage với em. Giờ lại ghiền đi sửa xe, chọt ngoáy :3dchientrung:

• Like
Reactions: sonvu8283