Hạng B1
31/3/14
80
0
6
38
cubibmw nói:
Lu Jack nói:
cubibmw nói:
Bác chủ thớt mua chiếc 2003 này đi, xong em đổi cho cái vô-lăng và bộ ghế + dàn nội thất của 325i 2005.
Bác hướng dẫn em một số cái chính khi đi xem chiếc xe này với. Sáng mai e đi xem :)

BMW cũng chả có gì để xem cả. Vì lên bậc chìa là nó đã check hết roài. Trừ khi ...
Nhìn xe liền lạc, không báo lổi nhiều. Đậu 1 chổ, nhích tới 1 chút coi có chảy nhớt + nước gì không. Lên xe lượn 1 vòng xem có bị nhao lái, hú hí , ồ ề gì không ?
Quan trọng qua nhìn xe, có "yêu từ cái nhìn đầu tiên" hay không là ok.
Miển xe lên chạy im ru, lượn vài cây số về vẩn không có gì lạ phát sinh là được. Chứng tỏ xe vẩn hoạt động ok.
Mua về sau đó dọn tới mức độ nào thì tùy tình hình ngân sách của mình.
Thú thật là lần đầu nên về xe cộ em ngu ngơ lắm. Em có đọc trên mấy post mấy bác có ghi là quan trọng là hộp số, dàn lạnh, máy móc... phải xem cho kĩ. Nên chắc mai em làm liều đi xem thử về mà iu từ cái nhìn đầu tiên thì nhờ mấy bác cao thủ đi ngó dùm em một bữa.

Hạng D
5/6/13
2.751
3.679
113
www.vinhphutung.com
Lu Jack nói:
cubibmw nói:
Bác chủ thớt mua chiếc 2003 này đi, xong em đổi cho cái vô-lăng và bộ ghế + dàn nội thất của 325i 2005.
Bác hướng dẫn em một số cái chính khi đi xem chiếc xe này với. Sáng mai e đi xem :)
Nếu xe ở Q7 thì alo cho cậu ba đi xem giùm nha bác, O9O3.351.836.
Bác không rành thì đi coi 1 mình cũng vậy à, mất thời gian.

Hạng D
3/2/05
1.829
2.381
113
otosaigon.com
Lu Jack nói:
cubibmw nói:
Bác chủ thớt mua chiếc 2003 này đi, xong em đổi cho cái vô-lăng và bộ ghế + dàn nội thất  của 325i 2005.

Hướng dẫn chi cho lâu, đt cauba là xong 090 335 1836
Ổng ngửi cái cũng biết là xe ngon hay ko , hahaha

Last edited by a moderator:
Hạng D
15/2/14
3.450
6.445
113
Ra Nguyễn văn linh chạy cở 80km/h. Thắng gấp 1 phát, nghe tiếng ABS nó nổ giòn tai là thích ngay.

Hạng C
BMW cũng chả có gì để xem cả. Vì lên bậc chìa là nó đã check hết roài. Trừ khi ...
Nhìn xe liền lạc, không báo lổi nhiều. Đậu 1 chổ, nhích tới 1 chút coi có chảy nhớt + nước gì không. Lên xe lượn 1 vòng xem có bị nhao lái, hú hí , ồ ề gì không ?
Miển xe lên chạy im ru, lượn vài cây số về vẩn không có gì lạ phát sinh là được. Chứng tỏ xe vẩn hoạt động ok.
Trừ khi . . . gì vậy bác. (giấy tờ ?). đang có 1 chiếc cũng 325, màu bạc, biển hà nội 348 tr. Có lẽ giấy tờ không chính chủ.

Hạng B1
31/3/14
80
0
6
38
Cảm ơn các bác. Em biết chạy xe (chạy ké xe ông già nên ko cần bằng lái keke) mà tháng 06 mới lấy bằng lái. Tình hình này là ăn cơm trước kẻng rùi.

Hạng B1
31/3/14
80
0
6
38
viet xuan nói:
Lu Jack nói:
Cảm ơn các bác. Em biết chạy xe (chạy ké xe ông già nên ko cần bằng lái keke) mà tháng 06 mới lấy bằng lái. Tình hình này là ăn cơm trước kẻng rùi.
Vậy là mình thua bác Lu Jack luôn.
Kế hoạch của em là t10 mà :( Vì mùa xe cũ nên em nghiên cứu thông tin trước ai ngờ tình duy có vẻ đến sớm.

Hạng D
5/6/13
2.751
3.679
113
www.vinhphutung.com
viet xuan nói:
Trừ khi . . . gì vậy bác. (giấy tờ ?). đang có 1 chiếc cũng 325, màu bạc, biển hà nội 348 tr. Có lẽ giấy tờ không chính chủ.
Kiến thức này của bác chỉ để xem xe Hàn, xe Nhật. Đụng vào xe Đức là hố hàng :D

Hạng D
5/6/13
2.751
3.679
113
www.vinhphutung.com
Lu Jack nói:
Múc đi bác, con xe đầu tiên em mua cách đây 4 năm lúc đó em cũng chưa có bằng lái (đang học), lấy xe về rồi mà ghiền quá cứ leo lên chạy, chạy đã đời số AT xong đến ngày thi MT mém rớt