Hạng F
3/10/15
9.818
12.052
113
Có nên nghỉ ở thành phố Bình Định không các bác hay thuê khách sạn ngoài Quy Nhơn tốt hơn

• Like
Reactions: ntcbim
Hạng D
22/1/19
4.042
6.631
113
Có nên nghỉ ở thành phố Bình Định không các bác hay thuê khách sạn ngoài Quy Nhơn tốt hơn
Quy Nhơn chính là tỉnh lỵ của Bình Định đó bác. Bình Định có 2 thị xã khác là An Nhơn (nằm gần sân bay Phù Cát và cũng gần Quy Nhơn), và Tx. Hoài Nhơn (giáp Quảng Ngãi, xa Quy Nhơn). Còn có một nơi du lịch cũng có tiếng khác là Huyện Tây Sơn (bác có thể dễ dàng tìm khách sạn ở thị trấn Phú Phong). Nhìn chung ngoài QN ra thì 3 nơi kia đều hơi trầm lắng về đêm, ít chỗ vui chơi, trừ khi bác có sẵn bạn bè hay người quen ở đó.

Hạng B2
30/5/15
111
205
43
Đến Quy Nhơn nên ghé qua Trung tâm khám phá KHoa học- ScienceExplora. Rất bổ ích cho các bé

• Like
Tập Lái
5/5/16
7
6
3
44
Cảm ơn mọi người đã tư vấn rất chi tiết. Sau khi tham khảo nhiều nguồn, lịch trình sơ bộ của đoàn mình dự kiến như sau: sáng thứ 7 ra QN, đi tham quan trung tâm khoa học(đã đặt lịch với trung tâm) từ 8h30-10h30, sau đó đi Ghềnh Ráng, chiều đi Kỳ Co. Chủ nhật đặt tour Cù Lao Xanh. Sáng thứ 2 thì loanh quanh Quy Nhơn hoặc chơi/bơi ở khách sạn. Ăn uống thì tham khảo trên google cũng như các bác đã tư vấn ở trên.

Hạng F
16/2/08
6.260
31.985
113
Cảm ơn mọi người đã tư vấn rất chi tiết. Sau khi tham khảo nhiều nguồn, lịch trình sơ bộ của đoàn mình dự kiến như sau: sáng thứ 7 ra QN, đi tham quan trung tâm khoa học(đã đặt lịch với trung tâm) từ 8h30-10h30, sau đó đi Ghềnh Ráng, chiều đi Kỳ Co. Chủ nhật đặt tour Cù Lao Xanh. Sáng thứ 2 thì loanh quanh Quy Nhơn hoặc chơi/bơi ở khách sạn. Ăn uống thì tham khảo trên google cũng như các bác đã tư vấn ở trên.
Đi Kỳ Co xong nếu không thích ồn ào phố thị thì ghé đây ăn tối hải sản địa phương đầm Thị Nại và cho mí ông lai rai cũng ok.

Hạng B2
4/9/11
206
326
63
Bác chủ lưu ý là thời tiết ở Quy Nhơn đang là mùa hè, nên rất nóng, nếu di chuyển thì phải có ô tô mới dễ chịu và có sức để di chuyển, tham quan.
Vì thời tiết khá nắng và nóng nên đi chơi rất nhanh mệt và mất sức, nên nếu bác chủ vạch ra lịch kín quá thì khó mà đi được hết, vì có trẻ em nên bác chủ lưu ý chứ phơi nắng nhiều các bạn nhỏ rất dễ bị say nắng và bệnh, lúc đó chuyến đi sẽ không còn thú vị nữa

Hạng D
22/1/19
4.042
6.631
113
Bác chủ lưu ý là thời tiết ở Quy Nhơn đang là mùa hè, nên rất nóng, nếu di chuyển thì phải có ô tô mới dễ chịu và có sức để di chuyển, tham quan.
Vì thời tiết khá nắng và nóng nên đi chơi rất nhanh mệt và mất sức, nên nếu bác chủ vạch ra lịch kín quá thì khó mà đi được hết, vì có trẻ em nên bác chủ lưu ý chứ phơi nắng nhiều các bạn nhỏ rất dễ bị say nắng và bệnh, lúc đó chuyến đi sẽ không còn thú vị nữa
thấy tour bác ấy ghi ngắn ngủn, có tham quan gì nhiều đâu mà kín.
Ngày 2 đi Cù Lao Xanh nên cũng chẳng cần thuê xe luôn.
Ngày đầu đi taxi luôn cũng được ...

• Like