Tập Lái
5/5/16
7
6
3
44
Bác chủ lưu ý là thời tiết ở Quy Nhơn đang là mùa hè, nên rất nóng, nếu di chuyển thì phải có ô tô mới dễ chịu và có sức để di chuyển, tham quan.
Vì thời tiết khá nắng và nóng nên đi chơi rất nhanh mệt và mất sức, nên nếu bác chủ vạch ra lịch kín quá thì khó mà đi được hết, vì có trẻ em nên bác chủ lưu ý chứ phơi nắng nhiều các bạn nhỏ rất dễ bị say nắng và bệnh, lúc đó chuyến đi sẽ không còn thú vị nữa
Ngày đầu bên mình thuê xe 29 chỗ đón từ ga Quy Nhơn đi nguyên ngày(cả đoàn tổng khoảng 20 người lớn+trẻ em), ngày 2 thì đi tour rồi, còn ngày 3 thì chỉ loanh quanh QN, ăn trưa và ra sân bay luôn(có thể lại thuê 1 xe 29 chỗ hoặc taxi)

Tập Lái
5/5/16
7
6
3
44
thấy tour bác ấy ghi ngắn ngủn, có tham quan gì nhiều đâu mà kín.
Ngày 2 đi Cù Lao Xanh nên cũng chẳng cần thuê xe luôn.
Ngày đầu đi taxi luôn cũng được ...
đúng là sợ trời nắng, bên mình đi có trẻ em nên không định đi nhiều, chủ yếu cho trẻ em tắm biển, chơi thôi

Hạng B2
29/8/15
369
203
43
Vừa đi về vài tuần.

Quy Nhơn họ quy hoạch thấy ổn nhỉ. Đường thì bao la, dự phòng mở rộng sau này. Đường ven biển họ vừa giải toả vài cái nhà hàng ngay biển để khoản không rất là hay.

Theo cá nhân mình ko nên ghé Kỳ Co tốn phí. Chi phí đó thêm vào thuê Cano đi mấy đảo đó bơi, lặn san hô, chụp hình cảnh cũng đẹp.

Nếu có nhỏ thì nên đăng ký công viên Khoa Học (Phải đăng ký trước vài hôm).

Còn cái FLC Safari & Zoo gì đó thì tuyệt đối không nên đi. Chả có cái giống ôn gì. Về đi Thảo Cầm Viên SG thích hơn nhiều.

Có một điểm cũng hay là Hầm Hô. Thác cũng đẹp đó. Bạn tham khảo nhé

Còn ăn uống ở Quy Nhơn chắc mấy anh em chỉ nhiều, mình gởi thêm 2 nơi bạn tham khảo. Mình ăn đợt vừa rùi thấy ngon.

Nhà hàng hải sản Hoa Hoa
CƠM NHÀ 1989

Chúc bạn có chuyến đi chơi như ý.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
22/6/14
47
46
18
34
Vừa đi về vài tuần.

Quy Nhơn họ quy hoạch thấy ổn nhỉ. Đường thì bao la, dự phòng mở rộng sau này. Đường ven biển họ vừa giải toả vài cái nhà hàng ngay biển để khoản không rất là hay.

Theo cá nhân mình ko nên ghé Kỳ Co tốn phí. Chi phí đó thêm vào thuê Cano đi mấy đảo đó bơi, lặn san hô, chụp hình cảnh cũng đẹp.

Còn cái FLC Safari & Zoo gì đó thì tuyệt đối không nên đi. Chả có cái giống ôn gì. Về đi Thảo Cầm Viên SG thích hơn nhiều.

Còn ăn uống ở Quy Nhơn chắc mấy anh em chỉ nhiều, mình gởi thêm 2 nơi bạn tham khảo. Mình ăn đợt vừa rùi thấy ngon.

Nhà hàng hải sản Hoa Hoa
CƠM NHÀ 1989

Đồng ý vs anh là Safari FLC chả có cái vẹo gì, đi 1 lần rồi thôi =]]

Hạng B2
17/9/14
337
168
43
37
Vừa đi về vài tuần.

Nhà hàng hải sản Hoa Hoa
CƠM NHÀ 1989

Tính lặp topic nhưng sơ tốn tài nguyên. Bác cho mình hỏi
Nhà mình thì đi 11-13/8 nên chắc chỉ ở thành phố tắm biển và ăn uống thôi.
+ Ăn sáng thì ko quan tâm do ăn ở ks flc city.
+ Trưa thì chắc ăn bình thường ( bánh xèo tôm nhảy, gì gì kiểu cơm chiên hoặc món bình thường xung quanh thành phố
+ Tối thì nên ăn nhà hàng nào, vì có 2 buổi tối lận và 8 người lớn + 3 trẻ. Cố có thể ra xa xíu cũng được.
+ Đi lại thì nên đi taxi hay xe gì vậy các bác.
Cảm ơn bác.

Tập Lái
5/5/16
7
6
3
44
+ Trưa thì chắc ăn bình thường ( bánh xèo tôm nhảy, gì gì kiểu cơm chiên hoặc món bình thường xung quanh thành phố
+ Tối thì nên ăn nhà hàng nào, vì có 2 buổi tối lận và 8 người lớn + 3 trẻ. Cố có thể ra xa xíu cũng được.
Cảm ơn bác.
Nhà mình mới đi về. Ăn trưa thì 1 bữa ở cơm Quê Hương 2, 185 Lê Hồng Phong, 1 bữa ở Bún Rạm Thùy, 261 Tăng Bạt Hổ. Nhìn chung cấc quán này đều đông khách, chi phí không quá mắc. Tối thì cả 2 bữa đều ăn nhậu ở gần khách sạn trên đường Xuân Diệu, đi bộ thôi.
Cảm ơn tất cả mọi người đã tưu vấn chi tiết, nhiệt tình.

• Like
Reactions: vistahome
Hạng B2
17/9/14
337
168
43
37
Nhà mình mới đi về. Ăn trưa thì 1 bữa ở cơm Quê Hương 2, 185 Lê Hồng Phong, 1 bữa ở Bún Rạm Thùy, 261 Tăng Bạt Hổ. Nhìn chung cấc quán này đều đông khách, chi phí không quá mắc. Tối thì cả 2 bữa đều ăn nhậu ở gần khách sạn trên đường Xuân Diệu, đi bộ thôi.
Cảm ơn tất cả mọi người đã tưu vấn chi tiết, nhiệt tình.
cảm ơn bác.

Hạng B2
29/8/15
369
203
43
Cảm ơn bác.
Thì mình đưa 2 nơi mà mình đã ăn đó bạn. Một là Hải Sản, hai là quán bán cơm thui. Kiểu như cơm Bắc đó. Hai nơi đó mình đã ăn. Còn mấy nơi khác mấy bạn trên đó cmt xem sao nhé. Chúc bạn đi chơi vui. Cai gì cái bỏ ngay cái Safary ra lịch trình. Hehe

Chỉnh sửa cuối: