Hạng B1
16/2/14
87
13
18
Bảo dưỡng phía trên có bác bình luận rồi kìa ah, đa phần loanh quanh mức đó. 7 chỗ thì brv, xl7, hay xpander cũng khá ổn. 3 chiếc này ở SG thì đại lí đều có k sợ khó kiếm chỗ bảo dưỡng, thấy a bảo chở gđ thì nên ưu tiên xe rộng - an toàn - êm cho an tâm vì người già rất dễ say xe
E cũng chú ý mấy cái này a, mà chưa có thời gian để đi lái thử hết mấy chiếc này, với đi lái thử cũng rén chân k lái đủ dài để cảm nhận

Hạng B2
24/9/11
397
15
18
Em đang chạy chiếc fadil hơn 3 năm rồi, cũng muốn lên 7 chỗ vì hiện chiếc cũ k đủ, có ông bà lớn tuổi, đi chơi về quê sẽ chật, chấm topic này để đọc đánh giá xe, bảo dưỡng các xe của các bác
Về động cơ, em mới ngoài 30 một xíu, không có đam mê tốc độ, tập trung lái xe đưa đón vợ con gđình nên phong cách lái xe khá thong thả và từ tốn. Em rất sợ những pha đạp sốc ga, nên đi đường thành phố, nhiều lần BRV cứu em vì giật mình đạp nhân chân ga chân phanh. BRV 2023 phải lên từ từ, ko vội được. Nhiều bác thích cảm giác mạnh thì chắc ko ưng, còn em thì lại thấy yên tâm. Em hay đi cao tốc về miền tây, có Honda sensing nên em đi 90km/h, nhàn tênh, nhẹ nhàng, cả nhà không ai kêu say xe, kể cả có mẹ bị tiền đình. Con nhỏ thì ngủ ngon. Vẫn câu cũ, em thích lái xe an toàn, nhẹ nhàng, em toàn đi làn giữa, ko ham mê làn trái vượt xe.
Đánh giá thế này k biết có bị chửi là người của honda nằm vùng k nữa, bác có ở SG nào hẹn cafe mình cho a lái thử

• Haha
Reactions: wild-west
Hạng B1
24/2/14
61
7
8
Chạy thời gian rồi xin thêm ít cảm nhận đánh giá xe đi anh
k giám "gáy" quá nhiều anh ơi, trước mắt thì như gạch đầu dòng ở trên, xe chạy bốc, đầm, trộm vía xe ngoan k có nết đỏng đảnh kkk
Có honda sensing thấy cũng khá hay, cảnh báo xe máy, ng qua đường rất chuẩn xác.

Tập Lái
11/7/24
3
1
1
34
Cụ đi lâu dài thì nên chọn outlander máy 2.0 đi lâu dài hơn nhiều về mặt trải nghiệm và độ bền.
Còn xe mới có chiếc Stragazer giá lăn bánh cũng rẻ hơn khoảng hơn 100tr, dư ngần đó chắc đổ xăng 3 năm nếu cụ đi nhiều.

Hạng B1
16/2/14
87
13
18
Về động cơ, em mới ngoài 30 một xíu, không có đam mê tốc độ, tập trung lái xe đưa đón vợ con gđình nên phong cách lái xe khá thong thả và từ tốn. Em rất sợ những pha đạp sốc ga, nên đi đường thành phố, nhiều lần BRV cứu em vì giật mình đạp nhân chân ga chân phanh. BRV 2023 phải lên từ từ, ko vội được. Nhiều bác thích cảm giác mạnh thì chắc ko ưng, còn em thì lại thấy yên tâm. Em hay đi cao tốc về miền tây, có Honda sensing nên em đi 90km/h, nhàn tênh, nhẹ nhàng, cả nhà không ai kêu say xe, kể cả có mẹ bị tiền đình. Con nhỏ thì ngủ ngon. Vẫn câu cũ, em thích lái xe an toàn, nhẹ nhàng, em toàn đi làn giữa, ko ham mê làn trái vượt xe.
Đánh giá thế này k biết có bị chửi là người của honda nằm vùng k nữa, bác có ở SG nào hẹn cafe mình cho a lái thử
Nhà bác có chở full tải k bác, bth thì em đi ít người, nhưng lễ tết thì chở đông người

Hạng B2
9/2/12
74
7
8
32
Cá nhân cảm thấy mọi thứ trên BRV nó vừa đủ trong phân khúc, BRV không cố thêm các thông số để cạnh trạnh đối thủ, không sao chép bất kỳ 1 model khác nào. Cảm giác lái tốt.

• Like
Hạng B2
24/9/11
397
15
18
Nhà bác có chở full tải k bác, bth thì em đi ít người, nhưng lễ tết thì chở đông người
em bản G. ghế ngồi rộng rãi cho đủ 7 người, nhà em thường trở 5 người, 4 người lớn + 1 trẻ em. gập hàng ghế 3 chở đồ bỉm sữa, vẫn rộng thoái mái.

• Like
Hạng B2
31/7/12
304
11
18
lầu tiên em đánh giá rất cao nhất về ADAS của xe nó quá tiện lợi và hoạt động chuẩn xác đến từng nhịp, nhờ nó mà em chạy xe nhàn nhã trên cao tôsc. nhất là ban đêm gặp các xe màu tối phía trước với mắt thường mình phán đoán sai về khoảng cách xe phía trước, xe nó bắt bám xe trước rất chuẩn không lo vấn đề thơm nhau liên hoàn với tốc độ cao (em luôn xài cruicontrol trên cao tốc để đảm bảo khoảng cách an toàn xe xử lý kịp) . Còn chức năng giữ làn nó hoạt động rất chuẩn ở các đường quanh co tốc độ cao gần như người không cần phải tác động vào vô lăng xe nó vẫn vào cua rất chuẩn không sợ lấn làn đè vạch luôn.
Do e mới chạy 1 chiếc xe có an toàn lần đầu nên thấy mê lắm, còn các anh lớn có xe xịn hơn, có adas xịn hơn đừng vào khịa e út
Tiêu hao nhiên liệu sao anh?

Hạng B1
16/2/14
87
13
18
em bản G. ghế ngồi rộng rãi cho đủ 7 người, nhà em thường trở 5 người, 4 người lớn + 1 trẻ em. gập hàng ghế 3 chở đồ bỉm sữa, vẫn rộng thoái mái.
cảm ơn bác , bác cho lời khuyên kĩ quá