Hạng B2
22/3/22
313
284
63
1 túi em để ở hộc trên cần số và 1 túi để ở bên trong bệ tỳ tay hàng 2 cụ có thể bỏ ít lá dứa và thường xuyên hút bụi ở những ngóc nghách trong xe là bớt mùi. 2 tỷ nó lỡ cỡ nếu cố thì explorer( lạc nhiều) còn land fake thì yếu sinh lí quá. Em nghĩ cụ lấy con xe 7 chổ bình dân rồi khi có tiền đủ lên xe đức luôn.
chắc có khi phải suy nghĩ phương án này bác ạ , chứ lỡ cỡ đúng thật là khó quá :(

• Like
Reactions: quannguyentsnct
Hạng D
26/3/18
1.468
2.135
138
32
lúc nào cũng nghe mùi bác ạ , xe để trong hầm sáng sớm mở cửa hầm mùi từ xe còn ra bác ạ . thực ra em thì cảm thấy bình thường với mùi này k có khó chịu cho lắm . còn người nhà thì nói mùi này ngửi là say xe mắc óc đại loại như vậy đó bác :(
Anh thử tháo hết sàn ra vệ sinh rồi phơi nắng 1 ngày xem sao. Àh thêm cái vệ sinh cửa sổ trời nữa, vì lâu ngày bụi đất bám vào gây hôi khó chịu áh

Tập Lái
24/9/15
11
7
3
KIA Canival, Ford tourneo, Peugeot Traveller, Mec V Class đều có 7c FULL SIZE ngồi thoải mái, giá tầm 2 tỷ tha hồ lựa chọn.

10/5/17
1.588
1.356
118
Điều hòa xe nhật vượt trội so với xe hàn ( trừ honda), đặc biệt là toy và mitshu lạnh rất nhanh và sâu. Còn xe em toàn để 24 độ chế độ gió 2 cho cả 3 vùng chứ để thấp hơn vợ con phải mặc thêm áo khoác.
Em Honda CRV toàn để 27 độ đây Bác ây.

Hạng C
28/2/15
991
697
93
40
Em chạy pre 1 cầu được 2,5 năm rồi, em đã chạy san 2021 full dầu và sorento thì em ko thể chịu nổi cái volang cứ ảo thế nào ý.Con xe quá ổn ( ko phải vì em mua cx8 rồi em khen) chả hư vặt gì sau 2,5 năm người ta cứ bảo nội thất Mazda nhanh xuống chứ em thấy cứ chăm chút xe tốt thì chả vấn đề gì, vì rõ ràng cx8 pre toàn da nappa (ghế,tapli cửa, bệ tỳ tay) nó yêu cầu bảo dưỡng khắt khe hơn da thường hay nhựa.Xe mới về em bỏ mỗi 2 túi cafe bột vào cabin chả có mùi gì.
e cũng thấy nhiều người bảo nội thất mazda lởm thì cũng không hiểu, xe vợ em cx5 2017, nội thất cũng bình thường sau ngần ấy năm sử dụng, mà xe vợ em thì như cái tiệm tạp hóa, mấy đứa nhỏ thì uống sửa đổ, ói tùm tum trên xe,lâu lâu phải đi rửa, chỉ hơi cũ so với lúc mới, chứ chưa thấy gì hư
còn bệnh tai thối thì đúng, mới thay tai hồi trước tết
không lẽ em hên gặp trúng đồ tốt

Hạng C
28/2/15
991
697
93
40
Điều hòa xe nhật vượt trội so với xe hàn ( trừ honda), đặc biệt là toy và mitshu lạnh rất nhanh và sâu. Còn xe em toàn để 24 độ chế độ gió 2 cho cả 3 vùng chứ để thấp hơn vợ con phải mặc thêm áo khoác.
bác nói vậy không chính xác đâu, lạnh nhanh dễ bị sốc nhiệt lắm, cũng không tốt đâu.
bác thử để ý xe nhập Mỹ, Âu thường máy lạnh không hỗn.

Hạng D
24/2/20
4.481
7.399
113
37
e cũng thấy nhiều người bảo nội thất mazda lởm thì cũng không hiểu, xe vợ em cx5 2017, nội thất cũng bình thường sau ngần ấy năm sử dụng, mà xe vợ em thì như cái tiệm tạp hóa, mấy đứa nhỏ thì uống sửa đổ, ói tùm tum trên xe,lâu lâu phải đi rửa, chỉ hơi cũ so với lúc mới, chứ chưa thấy gì hư
còn bệnh tai thối thì đúng, mới thay tai hồi trước tết
không lẽ em hên gặp trúng đồ tốt
Bệnh tai thối thì mazda em nghĩ ai cũng sẽ phải bị 1 lần, còn phàm cái gì cũng vậy của bền tại người thôi bác ạ, nhựa thì nó phải bền hơn da rồi.Xe vợ bác giống xe anh trai em ôi thôi ko thiếu thứ gì trên đời: chăn, gối, áo khoác, nước, sữa, bánh... nên cái mùi nó tả pí lù kinh( con em ko bao giờ dám đi xe anh trai dù nó đắt gấp đôi xe em).Trong khi xe em trong cốp chỉ có túi cứu hộ, bánh sơ cua và 2 cái khăn lau kính còn cứ xuống xe là em ko để lại gì trong xe.Muốn ít mùi thì thảm rối( nếu có) phải thường xuyên giặt và phơi khô sạch sẽ và phải hút bụi thường xuyên ( phải gỡ hết thảm 5-6D) .

• Haha
Reactions: thedeathline
Hạng C
28/2/15
991
697
93
40
Bệnh tai thối thì mazda em nghĩ ai cũng sẽ phải bị 1 lần, còn phàm cái gì cũng vậy của bền tại người thôi bác ạ, nhựa thì nó phải bền hơn da rồi.Xe vợ bác giống xe anh trai em ôi thôi ko thiếu thứ gì trên đời: chăn, gối, áo khoác, nước, sữa, bánh... nên cái mùi nó tả pí lù kinh( con em ko bao giờ dám đi xe anh trai dù nó đắt gấp đôi xe em).Trong khi xe em trong cốp chỉ có túi cứu hộ, bánh sơ cua và 2 cái khăn lau kính còn cứ xuống xe là em ko để lại gì trong xe.Muốn ít mùi thì thảm rối( nếu có) phải thường xuyên giặt và phơi khô sạch sẽ và phải hút bụi thường xuyên ( phải gỡ hết thảm 5-6D) .
bác đi xe cũng kỹ dữ

• Like
Reactions: quannguyentsnct