Hạng D
24/2/20
4.489
7.414
113
37
2 túi cafe bác để chỗ nào nhỉ , ngay chỗ trước volang hay sao bác ? e về e làm chiếc xe ở nhà cho đỡ mùi trong khi đợi rước em mới . e thì khuyên cụ nhà làm chiếc cx8 là ổn nhất chứ 2T mua 7 chỗ nó bị hơi lỡ chút nhỉ bác . xe đức thì toàn phải ngoài 3 :confused:
1 túi em để ở hộc trên cần số và 1 túi để ở bên trong bệ tỳ tay hàng 2 cụ có thể bỏ ít lá dứa và thường xuyên hút bụi ở những ngóc nghách trong xe là bớt mùi. 2 tỷ nó lỡ cỡ nếu cố thì explorer( lạc nhiều) còn land fake thì yếu sinh lí quá. Em nghĩ cụ lấy con xe 7 chổ bình dân rồi khi có tiền đủ lên xe đức luôn.

• Love
Reactions: KiD.Z
Hạng D
24/2/20
4.489
7.414
113
37
dàn lạnh cx8 hơi bị khủng, teo try.m thiệt ah. chứ ko xịt xò như CR. V đâu ah nha, trên mạng tụi ko thấy cửa gió trên cx8 cái bắt đầu chém các kiểu...
Điều hòa xe nhật vượt trội so với xe hàn ( trừ honda), đặc biệt là toy và mitshu lạnh rất nhanh và sâu. Còn xe em toàn để 24 độ chế độ gió 2 cho cả 3 vùng chứ để thấp hơn vợ con phải mặc thêm áo khoác.

Hạng C
22/8/16
549
1.077
93
40
Về mùi xe:
1. Anh xem lại có đang dùng thảm rối kg? cái này nó dễ bị dính nước => ẩm => sinh ra mùi mốc. Anh nên thay sang thảm cao su của Thái, dễ vệ sinh.
2. Bác đi vệ sinh nội thất, dàn lạnh 1 lần cho sạch xe.
3. Hỏi người nhà ưng mùi gì: mùi cà phê, lá dứa, mùi trái khóm => thì để, vì cách này là tạo mùi mà có khi bà con lại hok khoái mùi đó lại thì cũng dị ứng. Tuyệt đối kg dùng nước bông để xe, thông treo... vì đó là mùi công nghiệp.
4. Than hoạt tính rất tốt, Bác nên làm 2 bịch loại 0.5 kg để sau xe, 2 tháng đem ra nắng phơi, 6 tháng thay 1 lần.

Về xe tầm 2 tỷ: Em cũng đang tìm nhưng đúng là khó, rộng thì chỉ có Kia - Carnival. Như Em đang đi Sorento nên cũng muốn đổi hãng khác, Prado thì kg khoái, Teramont thì 2.6 tỷ mà công nghệ thì yếu, chỉ được ngoại thất đẹp.

Hạng B2
6/5/16
324
192
43
44
7 chỗ có mấy lựa chọn: Toyota Fortuner, Ford Everest, Nissan Terra, Mazda CX8, VW Teramont, Ford Explorer, Toyota Prado.
Nên tránh Kia Canivan vì xe gầm thấp không đi được đường quê, đường núi

Hạng D
18/3/08
1.566
1.544
113
cụ nhà vẫn chưa tin tưởng xe hàn bác ạ :(
Bạn đi coi chiếc Subaru Outback này xem
Xe Nhật ráp Nhật, nhập khẩu về Việt Nam.
máy 2.5 mạnh mẽ
Trọng tâm thấp chạy ổn định cực kỳ.

Hạng B2
10/4/14
374
251
63
Bạn đi coi chiếc Subaru Outback này xem
Xe Nhật ráp Nhật, nhập khẩu về Việt Nam.
máy 2.5 mạnh mẽ
Trọng tâm thấp chạy ổn định cực kỳ.
Chủ thớt hỏi xe 7 chỗ mà bác giới thiệu au bách sao hợp lý kkkk

Hạng B2
22/3/22
313
284
63
Về mùi xe:
1. Anh xem lại có đang dùng thảm rối kg? cái này nó dễ bị dính nước => ẩm => sinh ra mùi mốc. Anh nên thay sang thảm cao su của Thái, dễ vệ sinh.
2. Bác đi vệ sinh nội thất, dàn lạnh 1 lần cho sạch xe.
3. Hỏi người nhà ưng mùi gì: mùi cà phê, lá dứa, mùi trái khóm => thì để, vì cách này là tạo mùi mà có khi bà con lại hok khoái mùi đó lại thì cũng dị ứng. Tuyệt đối kg dùng nước bông để xe, thông treo... vì đó là mùi công nghiệp.
4. Than hoạt tính rất tốt, Bác nên làm 2 bịch loại 0.5 kg để sau xe, 2 tháng đem ra nắng phơi, 6 tháng thay 1 lần.

Về xe tầm 2 tỷ: Em cũng đang tìm nhưng đúng là khó, rộng thì chỉ có Kia - Carnival. Như Em đang đi Sorento nên cũng muốn đổi hãng khác, Prado thì kg khoái, Teramont thì 2.6 tỷ mà công nghệ thì yếu, chỉ được ngoại thất đẹp.
cám ơn bác , cũng có ra tiệm vệ sinh nhưng mà hoài k hết nản luôn á bác , để em áp dụng cách theo bác chỉ xem sao . tầm giá 2t nhức đầu thật với xe 7c bác ạ :confused:

Hạng B2
22/3/22
313
284
63
Mùi này chắc chỉ trời mưa là nghe hay sao vậy anh ???
lúc nào cũng nghe mùi bác ạ , xe để trong hầm sáng sớm mở cửa hầm mùi từ xe còn ra bác ạ . thực ra em thì cảm thấy bình thường với mùi này k có khó chịu cho lắm . còn người nhà thì nói mùi này ngửi là say xe mắc óc đại loại như vậy đó bác :(