Hạng B2
7/11/15
198
144
43
sao ko mua sienna 212 213 214 ta, em đi 208 mà thấy nó vô địch thiên hạ rồi

Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
Tầm tiền 2 tỏi ko phải ít nhưng lại khó chọn xe 7c full size
Ráng lên được nữa thì ngó VW tè-ra-mông hay explorer bác. 2 con này mới 7c full-size rộng rãi
Còn ko thì chơi SUV mid-size như everest thôi, chờ bản mới 2022 mới về là ngon.
Còn gấp nữa thì bác dẫn các cụ ngồi hàng 2-3 con tủn ra cao tốc đánh võng vài vòng cho các cụ xanh mặt, xong lại dẫn các cụ qua KIA cho các cụ thưởng thức hàng ghế thương gia của carnival xem các cụ có đổi ý không ;)
Teramount và Explorer là 5+2 Midsize bác ơi.
Fullsize phải tầm Land Cruiser, X7, GLS

2 con bác nói giá gốc tầm 35k bên Mỹ, con Ford Expeditor mới là fullsize.

Hạng D
8/4/12
2.363
7.449
113
Teramount và Explorer là 5+2 Midsize bác ơi.
Fullsize phải tầm Land Cruiser, X7, GLS

2 con bác nói giá gốc tầm 35k bên Mỹ, con Ford Expeditor mới là fullsize.
oh, bác nói em mới xem kỹ, đúng là người ta phân 2 con này class mid-size thật. mid-size SUV dài từ 4.7m-5.1m. 2 con này dài xấp xỉ 5.1m làm em cứ nghĩ là full-size. phân khúc SUV 7c phổ thông này thì chắc 2 con này rộng rãi nhất rồi.
Mà phân class này chắc cũng ko hẳn là dựa vào thông số body ha bác? Như con land 2022 đc xếp vào class full-size SUV nhưng dài lại chưa tới 5m, ngắn hơn 2 con trên o_O

• Love
Reactions: NEWDRIVER
Hạng B2
26/10/07
454
420
63
37
oh, bác nói em mới xem kỹ, đúng là người ta phân 2 con này class mid-size thật. mid-size SUV dài từ 4.7m-5.1m. 2 con này dài xấp xỉ 5.1m làm em cứ nghĩ là full-size. phân khúc SUV 7c phổ thông này thì chắc 2 con này rộng rãi nhất rồi.
Mà phân class này chắc cũng ko hẳn là dựa vào thông số body ha bác? Như con land 2022 đc xếp vào class full-size SUV nhưng dài lại chưa tới 5m, ngắn hơn 2 con trên o_O
thật ra con Land 2022 cũng chưa được xếp vào fullsize đâu.
Đấu với Expeditor, Yukon, Cadilar Esc, Lincon Navi, thì Toyota có con Toyota Sequoia cơ.
Con LC300 còn lỡ cỡ lắm

• Love
Reactions: KiD.Z
Hạng F
29/10/16
11.581
22.195
113
Pháp
Các cụ nhà bác đó ko chịu xe Hàn bác ơi, chỉ bác ấy xe nhật với châu âu đi bác
Em thì ngược lại thà Hàn, Âu/Đức chứ không đi Nhật (Việt)
Bác chủ nên nói rõ là "Xe 7 chỗ ... cho gia đình... trừ xe Hàn".
Chúc bác sớm tìm được xe ưng ý, vì các cụ khó đổi ý lắm ạ. Các cụ nhà tôi thì từ khi đổi sang Sedona thì mấy năm nay xe gì khác cũng không thích đi ;)
Mercedes VIto cũng là một lựa chọn không đụng Hàn/Nhật
cám ơn bác , cũng có ra tiệm vệ sinh nhưng mà hoài k hết nản luôn á bác , để em áp dụng cách theo bác chỉ xem sao . tầm giá 2t nhức đầu thật với xe 7c bác ạ :confused:
Với giá đó cũng có thể tìm được xe đến từ EU thôi bạn, nên trãi nghiệm
Em là người thích lạnh và không chịu được nóng Bác ạ.
Em thấy để 27 là lạnh vãi nồi rồi, đi buổi trưa nóng thì 26 ạ.
Các bác hay, em thì để 10 đến 15 thôi

• Love
Reactions: KiD.Z
Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
Xe Mỹ kéo vỏ 1 chút thôi. Trang bị là của midsize và bán tầm giá 35k hết. Full size tầm 55-60 , còn full size luxury tầm 80 đổ lên