Hạng D
6/12/14
1.337
1.297
113
Gì vậy? Thớt này từ tháng 12/2019, cũ mèm. Ai lôi lên vậy?

Hạng F
3/10/14
8.359
50.607
113
Xin chào mọi người , em là người mới gia nhập diễn đàn otosaigon. Hôm nay em lập bài này mong các bác có kinh nghiệm và đã trải nghiệm hai mẫu xe Volvo XC90 và XC60 tư vấn giúp em vì em đang có ý định lấy một trong hai xe này nhưng theo tìm hiểu trên các diễn đàn nước ngoài và trên youtube thì khá nhiều người phàn nàn về chất lượng của của 2 mẫu xe Volvo này . Một số lỗi phổ biến em tóm gọn trên các diễn đàn nước ngoài :

-Thứ nhất là xe hay lỗi phần mềm, màn hình cảm ứng trung tâm, nhiều trường hợp hệ thống điều hòa, cảm biến lỗi tùm lum do cái màn hình đấy là đầu não xe Volvo hiện nay :
Xe nào cũng có lỗi, nếu có thì vào Hãng khắc phục, 1 lỗi từ đời 2010 đến nay vẫn lôi ra là thiển cận khi Hãng nó đã pass từ lâu.
Thứ hai là xe đi vài vạn km thì có hiện tượng nước dột từ trên trần, cửa sổ trời : Như ý trên.
Thứ 3 là hiện tượng chảy dầu : Chảy dầu ở đâu.
Thứ 4 là hệ thống treo khí nén có tiếng kêu, xe rung lắc : Như ý trên.
Thứ 5 là dân tình phàn nàn động cơ 4 xy lanh với tăng áp siêu nạp là không tốt, lại còn lắp trên xc90 khá là nặng hơn 2 tấn : 320HP / 400Nm không kéo nổi 2 tấn (Fortuner 147HP/350Nm kéo 2 tấn) ?
Ngoài ra mức độ tín nhiệm bị đánh giá ở mức trung bình, còn hiện tượng ăn mòn trên các nẹp cửa, loang lổ, rồi vân vân mây mây e k liệt kê hết
Vậy mong các bác đã trải nghiệm và hiểu biết kĩ thuật có thể tư vấn cho em xem xe như vậy ổn không và các bác tài Volvo Việt Nam đã gặp vấn đề gì chưa, em xin cảm ơn !

Bài viết nầy thay vì chữ Volvo, anh thay vào chữ khác ABCD dùng cho hiệu xe khác chắc vẫn OK.
Tôi đang đi Volvo, chứ khg chỉ xem Youtube.
Xe lỗi nhiều quá thanh lý cho e đi Anh :))))

Hạng D
24/2/20
4.481
7.400
113
37
Bác chủ phải dẫn link cụ thể rồi mới nói lỗi được, volvo ở việt nam ít người đi mà người đi volvo thì chẳng có time đâu mà lên đây tư vấn cho bác.

• Like
Reactions: Thế Anh 22
Hạng B1
24/6/15
93
81
18
35
nếu lỗi thì thấy đầy trên forum của swedespeed, có vài lỗi như sau nhưng khi giao xe bác cứ chạy thử.
  • kêu dàn cửa ... len cái biết liền ... mới mua còn bảo hành thì nó phải lo
  • ron cửa sổ trời bị dột (bên nước ngoài thay ron là hết, lâu lâu do nghẹt lá cây chỗ thoát nước của ron....
  • xe hơi ồn do mâm 21, nếu chạy mâm 19 thì có vẻ sẽ êm ái hơn nhiều nhưng ko sport bằng mâm 21 và tăng tốc ko dzọt.
  • chảy nhớt thì chưa thấy, nhưng nếu chảy nhớt thì xe mới mua có thể lên hãng complaint, e nghĩ hãng sang thì nó phải lo thôi...
Mấy cái đó lỗi e đọc thấy ngta nói nhưng chỉ là 1 người bị nên đôi khi xui đụng trúng con có bệnh mãn tính thôi còn hên là xe e chẳng bị lỗi nào trên đó hết...

Hạng B2
17/1/11
121
79
28
Xe Volvo thì ngon rồi, xe Luxury, Gốc gác Thụy Điển, Thiết kế Thụy Điển, Phong cách châu Âu, chỉ có mỗi ông chủ và nhà máy là ở Trung Quốc thôi, nhưng không sao, bây giờ, sản xuất ở TQ còn chất lượng hơn sx tại Châu Âu.

Xe Mer/Range Rover cổ đông lớn cũng ở TQ, Ấn Độ, sản xuất khắp nơi trên thế giới đấy thui bác, miễn là chất lượng khắt khe là ok

Diamond Hand
28/7/09
1.593
15.980
133
nếu lỗi thì thấy đầy trên forum của swedespeed, có vài lỗi như sau nhưng khi giao xe bác cứ chạy thử.
  • kêu dàn cửa ... len cái biết liền ... mới mua còn bảo hành thì nó phải lo
  • ron cửa sổ trời bị dột (bên nước ngoài thay ron là hết, lâu lâu do nghẹt lá cây chỗ thoát nước của ron....
  • xe hơi ồn do mâm 21, nếu chạy mâm 19 thì có vẻ sẽ êm ái hơn nhiều nhưng ko sport bằng mâm 21 và tăng tốc ko dzọt.
  • chảy nhớt thì chưa thấy, nhưng nếu chảy nhớt thì xe mới mua có thể lên hãng complaint, e nghĩ hãng sang thì nó phải lo thôi...
Mấy cái đó lỗi e đọc thấy ngta nói nhưng chỉ là 1 người bị nên đôi khi xui đụng trúng con có bệnh mãn tính thôi còn hên là xe e chẳng bị lỗi nào trên đó hết...
Máy Volvo 2.0 lô 2016 bị lỗi ăn nhớt. Giờ có internet hay, muốn search gì cũng có.
Có lẻ lỗi ăn nhớt là đặc sản của xe châu Âu. Audi , BMW, Porsche gì search cũng ra.

Cũng may bị sớm nên các lô sau khắc phục được, các năm 2019-2020 search ko thấy nổi bật như đời đầu. Nói chung cũng có quan tâm nên mình tìm hiểu :D

Mình đánh giá động cơ Merc vẫn nhất trong các dòng xe sang phổ thông .Nhưng ko nên mua Merc ráp của VN :(

Hạng B1
24/6/15
93
81
18
35
Máy Volvo 2.0 lô 2016 bị lỗi ăn nhớt. Giờ có internet hay, muốn search gì cũng có.
Có lẻ lỗi ăn nhớt là đặc sản của xe châu Âu. Audi , BMW, Porsche gì search cũng ra.

Cũng may bị sớm nên các lô sau khắc phục được, các năm 2019-2020 search ko thấy nổi bật như đời đầu. Nói chung cũng có quan tâm nên mình tìm hiểu :D

Mình đánh giá động cơ Merc vẫn nhất trong các dòng xe sang phổ thông .Nhưng ko nên mua Merc ráp của VN :(
Lỗi chính là lỗi ăn mòn ví khi bảo trì bảo dưỡng... còn mấy lỗi kia thì phụ thôi bác :))