Tập Lái
30/12/19
11
6
3
30
nếu lỗi thì thấy đầy trên forum của swedespeed, có vài lỗi như sau nhưng khi giao xe bác cứ chạy thử.
  • kêu dàn cửa ... len cái biết liền ... mới mua còn bảo hành thì nó phải lo
  • ron cửa sổ trời bị dột (bên nước ngoài thay ron là hết, lâu lâu do nghẹt lá cây chỗ thoát nước của ron....
  • xe hơi ồn do mâm 21, nếu chạy mâm 19 thì có vẻ sẽ êm ái hơn nhiều nhưng ko sport bằng mâm 21 và tăng tốc ko dzọt.
  • chảy nhớt thì chưa thấy, nhưng nếu chảy nhớt thì xe mới mua có thể lên hãng complaint, e nghĩ hãng sang thì nó phải lo thôi...
Mấy cái đó lỗi e đọc thấy ngta nói nhưng chỉ là 1 người bị nên đôi khi xui đụng trúng con có bệnh mãn tính thôi còn hên là xe e chẳng bị lỗi nào trên đó hết...
E có đọc trang đấy bác ạ , showroom ít nên cũng lăn tăn một ít bác ạ

Tập Lái
30/12/19
11
6
3
30
Xe nhiều lỗi vậy thì mua làm gì, mua con vios thần thánh mà chạy cho bền.
Dạ , bác nhiều tiền không ngại thì bác cứ xúc thôi . Nhà em không dư dả lên đời nên phải lăn tăn bâc ạ . Chúc bác 8/3 vui vẻ ạ

Tập Lái
30/12/19
11
6
3
30
Em đang đi XC60 đây ạ

Nói chung là bác xem cũng nhiều giống em, em nghe mấy cái kia là cũng đoán đc bác xem trang nào với video nào. Nhưng vấn đề là bác mà đi mua xe nào cũng thế à, vì bác xem có 10 chê thì bác xem hết, nhưng 100000 thằng khen thì bác hông có đọc :)))))

Còn nếu lăn tăn quá thì xem thêm cái này ạ: https://www.caranddriver.com/reviews/a25474101/2019-volvo-xc60-reliability-maintenance/
Dạ vậy giống em rồi , em cũng đọc hết mấy forum xe volvo vì lên đời xe cũng muốn đầu xuôi đuôi lọt. Lên group hỏi văn minh nhưng nhiều bác lại bình luận cay cú, khuyên em mua vios với Volvo không có gì để bàn với anh vios :)). Đùa chứ em có dịp được thăm bảo tàng toyota bên Nhật , có thể nó bảo thủ nhưng có những giá trị hãng tạo ra không thể phủ nhận và cả thế giới công nhận, chứ không thị phần oto của nó chỉ để cho vui mà phân biệt xe này xe kia . Nhiều ông cũng từ xe đạp xe máy lên oto chứ có gì đâu mà phân biệt này nọ là em thấy hơi thiển cận :)). Dù sao cũng cảm ơn bác đã góp ý , em quên tên đăng nhập giờ mới có dịp đón nhận gạch đá , e cũng trong group volvo facebook không biết đã tương tác bác nào chừi em trên đây chưa để né ra chứ sợ quá

Tập Lái
30/12/19
11
6
3
30
Em quên mật khẩu và tên đăng nhập nên giờ mới vào lại được và xem nhiều bình luận cũng khá HAY. Thôi thì tóm gọn mội số bác nói dân vios , đi vios cho lành ( chắc anti toyota có option gì đâu để mà hỏng :) ) , rồi cả cút nữa ạ . Em xin chúc các bác ngày 8/3 vui vẻ và chúc cho các bác sớm lên đời rollroyce và thậm chí là tàu vũ trụ vì em nghĩ đẳng cấp như các bác thì xe hiện tại chưa xứng đáng đâu ạ, hôm nào phải đi taxi nhớ tìm xe Sang mà đi chứ Vios k có cửa đón :). Bên cạnh đó cũng trích lời một bác nói , hãng nào cũng có xe này xe kia , không may một vài con lỗi. thì xã hội cũng có người này người kia và không may có mấy người bị lỗi . Chốt lại em cảm ơn những bác đã góp ý tích cực lịch sự văn minh để anh em có chỗ chia sẻ lành mạnh về xe của mình. Chúc cho otosaigon luôn phát triển vững mạnh , ngày càng có nhiều góp ý chất lượng cho anh em đi xe cả nước !