Hạng D
4/1/09
2.198
6.036
113
VN
Ạc....giá bảo dưỡng hơn xe Nhật tí chứ ko quá mắc vì 1 kỳ = 2 kỳ 5k xe Nhật.
Anh có báo giá cặp gương ko.
Bọn Vinfast báo giá cặp gương 3 triệu cái nên giờ giang hồ đồn nhau, ko ai thèm vặt :D
Chưa bị món nầy nên chưa biết anh à, tuy vậy, bộ đèn sau thấy BH báo giá là 15tr.
Cứ chạy 3 năm xong rồi tính tiếp, chưa dám nói trước gì anh :)

Mình nghĩ chủ thớt mới gia nhập OS (tập lái) và cũng đang tìm hiểu xe để mua nên "tâm tư" về XC60-90 chắc đúng. Các bác thông cảm cho chủ thớt, chắc là bác ấy cũng không có ý dìm hàng đâu!
Theo trải nghiệm khiêm tốn của mình thì xe nào cũng có những cái mạnh và cái hạn chế của nó. Đặc biệt khí đã vận hành được 1 thời gian nhất định thì các lỗi sẽ bộc lộ và dễ nhận thấy. Còn việc bảo là xe mới mua chạy chưa bao nhiêu đã bị lỗi này lỗi kia thì chắc là do lỗi trong quá trình sản xuất với 1 vài sản phẩm hoặc 1 lô sản phẩm nào đó thôi. Với một hãng xe nổi tiếng như Volvo thì không thể có việc sản phảm không đãm bảo chất lượng mà vẫn xuất xưởng và bán hàng loạt đâu bác chủ.
Nếu vừa túi thóc thì cứ yên chí mua mà sử dụng. Theo mình, cứ sau 5 năm sử dụng là nên đổi xe!
Mình đang chạy Audi và vừa chuyển sang Volvo đây. Không quá lo lắng đâu bác chủ. Hoa hậu thì cũng có vài vết thẹo trên người mà !!!
Chúc bác tuyển được một em Volvo như ý nhen!

Tập Lái
30/12/19
11
6
3
30
Anh dẫn link đi rồi hãy nói tiếp! Kg thì cút
Quên mật khẩu , nay mới có dịp vào xem bình luận. Văn hóa của bác ở dưới quần hay sao mà cmt bất lịch sự quá :). Chứ bác nghĩ tự nhiên bịa lỗi ra ah ???, hay fan cuồng volvo vào thể hiện

Tập Lái
30/12/19
11
6
3
30
Xin chào mọi người , em là người mới gia nhập diễn đàn otosaigon. Hôm nay em lập bài này mong các bác có kinh nghiệm và đã trải nghiệm hai mẫu xe Volvo XC90 và XC60 tư vấn giúp em vì em đang có ý định lấy một trong hai xe này nhưng theo tìm hiểu trên các diễn đàn nước ngoài và trên youtube thì khá nhiều người phàn nàn về chất lượng của của 2 mẫu xe Volvo này . Một số lỗi phổ biến em tóm gọn trên các diễn đàn nước ngoài :

-Thứ nhất là xe hay lỗi phần mềm, màn hình cảm ứng trung tâm, nhiều trường hợp hệ thống điều hòa, cảm biến lỗi tùm lum do cái màn hình đấy là đầu não xe Volvo hiện nay :
Xe nào cũng có lỗi, nếu có thì vào Hãng khắc phục, 1 lỗi từ đời 2010 đến nay vẫn lôi ra là thiển cận khi Hãng nó đã pass từ lâu.
Thứ hai là xe đi vài vạn km thì có hiện tượng nước dột từ trên trần, cửa sổ trời : Như ý trên.
Thứ 3 là hiện tượng chảy dầu : Chảy dầu ở đâu.
Thứ 4 là hệ thống treo khí nén có tiếng kêu, xe rung lắc : Như ý trên.
Thứ 5 là dân tình phàn nàn động cơ 4 xy lanh với tăng áp siêu nạp là không tốt, lại còn lắp trên xc90 khá là nặng hơn 2 tấn : 320HP / 400Nm không kéo nổi 2 tấn (Fortuner 147HP/350Nm kéo 2 tấn) ?
Ngoài ra mức độ tín nhiệm bị đánh giá ở mức trung bình, còn hiện tượng ăn mòn trên các nẹp cửa, loang lổ, rồi vân vân mây mây e k liệt kê hết
Vậy mong các bác đã trải nghiệm và hiểu biết kĩ thuật có thể tư vấn cho em xem xe như vậy ổn không và các bác tài Volvo Việt Nam đã gặp vấn đề gì chưa, em xin cảm ơn !

Bài viết nầy thay vì chữ Volvo, anh thay vào chữ khác ABCD dùng cho hiệu xe khác chắc vẫn OK.
Tôi đang đi Volvo, chứ khg chỉ xem Youtube.
Em lên hỏi rất lịch sự còn các bác cho rằng mình có tiền mua oto lên bình luận kiểu đi chưa mà phán rồi toàn các thành đi vios phán hãng này hãng kia thì em không có gì để nói :). Em không phải đại gia như các bác mà mua xe mấy tỉ không xem xét hay lăn tăn gì . Còn trong bài cũng có bác đưa ra một số link về các lỗi rồi đấy ạ. Còn lỗi model năm nào thì em thắc mắc model ấy chứ không có lôi bản cũ ra so. Còn bác đi Volvo theo tư tưởng xe của tao mà mày chê ah :), đi vios chê volvo hay volvo chả có gì để nói thì bác bình luận làm gì??. Không yêu đừng nói lời cay đắng ạ :))

• Like
Reactions: Quangthai2012
Tập Lái
30/12/19
11
6
3
30
Gì vậy? Thớt này từ tháng 12/2019, cũ mèm. Ai lôi lên vậy?
Dạ , lính mới như em thắc mắc mà vẫn được các anh volvo tư vấn nhắc khéo không tiền còn thắc mâc thì đi vios với không biết gì thì cút . Nói chung mình chiếu dưới ít tiền mà vẫn có mấy bác vào góp ý rất " Tích Cực " . Quên pass bẵng đi vào xem lại được thấy vui quá ạ

• Like
Reactions: Quangthai2012
Tập Lái
30/12/19
11
6
3
30
Mình nghĩ chủ thớt mới gia nhập OS (tập lái) và cũng đang tìm hiểu xe để mua nên "tâm tư" về XC60-90 chắc đúng. Các bác thông cảm cho chủ thớt, chắc là bác ấy cũng không có ý dìm hàng đâu!
Theo trải nghiệm khiêm tốn của mình thì xe nào cũng có những cái mạnh và cái hạn chế của nó. Đặc biệt khí đã vận hành được 1 thời gian nhất định thì các lỗi sẽ bộc lộ và dễ nhận thấy. Còn việc bảo là xe mới mua chạy chưa bao nhiêu đã bị lỗi này lỗi kia thì chắc là do lỗi trong quá trình sản xuất với 1 vài sản phẩm hoặc 1 lô sản phẩm nào đó thôi. Với một hãng xe nổi tiếng như Volvo thì không thể có việc sản phảm không đãm bảo chất lượng mà vẫn xuất xưởng và bán hàng loạt đâu bác chủ.
Nếu vừa túi thóc thì cứ yên chí mua mà sử dụng. Theo mình, cứ sau 5 năm sử dụng là nên đổi xe!
Mình đang chạy Audi và vừa chuyển sang Volvo đây. Không quá lo lắng đâu bác chủ. Hoa hậu thì cũng có vài vết thẹo trên người mà !!!
Chúc bác tuyển được một em Volvo như ý nhen!
Em quên pass và tên đăng nhập nên giờ mới vào lại được. Em cảm ơn bác đã có những góp ý rất chân thành .Vào thấy lắm bác khuyên em Vios quá ạ :), xe nào cũng là xe thôi , giờ phân biệt xe này xe kia nữa bác ạ. Em có đọc topic của bác rồi và cũng tích lũy thêm kinh nghiệm của người đi trước . Bản thân mua xe vài tỉ ít nhiều cũng lăn tăn nên tìm hiểu mấy vấn đề như trên bác ạ . Em cũng không bịa ra , đáng ra e cũng nên dẫn link nhưng đọc xong cũng muốn lên hỏi luôn nên viết cũng hơi vội.

• Like
Reactions: asiantiger