Hạng B2
2/4/13
225
5.337
123
Em không có bán xe nên không có biết, nhưng Tiguan có chế độ dừng máy khi dưng đèn đỏ để tiết kiệm xăng. Em đã thấy cái màu Bác chọn rồi nó chỉ đẹp khi Nội thất bên trong màu sáng thôi, hai cái đó kết hợp xe nhìn rất là sang.

Hạng B2
22/6/12
246
74
28
Vũng Tàu
saigon.elgouna nói:
Em không có bán xe nên không có biết, nhưng Tiguan có chế độ dừng máy khi dưng đèn đỏ để tiết kiệm xăng. Em đã thấy cái màu Bác chọn rồi nó chỉ đẹp khi Nội thất bên trong màu sáng thôi, hai cái đó kết hợp xe nhìn rất là sang.
Chắc bác nhầm lẫn với cái "Autohold", cài autohold thì hao xăng hơn nữa chứ?

Hạng C
31/5/11
512
606
123
Bac
saigon.elgouna nói:
Bác nói quá đúng ạ, em đang muốn cái màu xanh đi với nội thất màu kem sáng sáng nè :D.

Còn cái autohold thì em nhớ là (hình như) phục vụ lúc lên dốc, chứ hình như không phải là lúc dừng đèn đỏ thì tự đống "tắt" máy để tiết kiệm xăng.

Hạng B2
2/4/13
225
5.337
123
blackmagician nói:
Bac
saigon.elgouna nói:
Bác nói quá đúng ạ, em đang muốn cái màu xanh đi với nội thất màu kem sáng sáng nè :D.

Còn cái autohold thì em nhớ là (hình như) phục vụ lúc lên dốc, chứ hình như không phải là lúc dừng đèn đỏ thì tự đống "tắt" máy để tiết kiệm xăng.

Cái Bác nói là cái này

Xin tư vấn Volkswagen Tiguan 2013

Cái em nói là cái này

Hạng C
31/5/11
512
606
123
Em không thấy được hình (ko biết tại sao). Nhưng cái vụ start stop thì em mới lên mạng xem thì VW gọi nó là BlueMotion ạ.

Hạng B2
2/4/13
225
5.337
123
Xe được tặng nên em cứ leo lên chạy thôi nên hông có tìm hiểu kĩ lắm.

Hình em vẫn thấy Bình thường mà Bác.

Hạng B2
22/6/12
246
74
28
Vũng Tàu
saigon.elgouna nói:
blackmagician nói:
Bac
saigon.elgouna nói:

Cái Bác nói là cái này

Cái em nói là cái này

Thì ra là vậy. Xe em chỉ có mỗi cái nút thứ nhất (chống trượt), 4 cái nút còn lại để trống, bịt nhựa mới ... đau. Nhể.

Hạng B2
2/4/13
225
5.337
123
Caocaotien nói:
saigon.elgouna nói:
blackmagician nói:
Bac
saigon.elgouna nói:

Cái Bác nói là cái này

Cái em nói là cái này

Thì ra là vậy. Xe em chỉ có mỗi cái nút thứ nhất (chống trượt), 4 cái nút còn lại để trống, bịt nhựa mới ... đau. Nhể.

Các nút bấm từ trái sang phải:
1. Chống trượt
2. Tắt động cơ khi dừng
3. Tự động điều khiển tay lái và canh chổ đậu xe.
4. Màn hình cảm biến khi đậu xe

Hạng C
31/5/11
512
606
123
Hello cả nhà,
Tình hình là em đã đặt cọc Tiguan :D bản D.A.
Có điều cho em hỏi là cái DVD mà hãng lắp dạng option em thấy có vẻ không giống lắm hàng zin của Tiguan như mấy cái trong hình trên mạng. Trong khi lòng vòng ở các trang bán option Việt Nam người ta có rao bán/lắp DVD của Tiguan mà giá cũng rẻ hơn khá nhiều. Bác sales nào bên VW giải thích thêm vụ này giúp em được không?

Tập Lái
8/7/13
41
17
8
37
Phái Nga My
www.facebook.com
Caocaotien nói:
M. kiếp, TIGUAN chán phèo:
Thứ nhất: Đèn đóm vàng vọt, sáng choang chả thấy tí LED kiểu cải lương xanh đỏ tím vàng như chú Kia.
Thứ hai: Ngồi trong khoang lái chả nghe được mịa gì, nhiều lúc muốn khoét cái lỗ cửa sau để nghe tiếng pô nổ. b..rù b..rù cho sướng cái lỗ tai. Chán chán là.
Thứ ba: Gặp cái ổ gà nào thì bánh xe đều rơi tõm xuống ổ đó, lộn cả ruột , chả bù cho chú FT, bánh chạy cứ lướt lướt bay bay qua ổ gà.
Thứ tư: 8-9 cái túi khí bố trí rườm rà quanh xe cứ như thể là tai nạn đến nơi - gai cả người.
Thứ năm: Cái camera de hiển thị trên touch-screen: cứ mỗi lần thấy chú cẩu nào tè vào biển số sau là điên cả người.
Thứ sáu: Xe đời mới giờ bổ trí núm vặn, còn cái củ chuối Tiguan vẫn thiết kế cần số lỗi thời theo kiểu Panamera Turbo Executive, chán ơi là ơi.
Thứ bảy:.......
P/S: Bác nào có sẵn Q3 mới thì đổi cho em (với điều kiện bác bù cho em chút it gọi là nhé).
Em phắn
ka ka, nhưng em thấy nội thất sao nó đơn giản quá bác à.