Hạng B2
8/10/13
122
1
18
37
Em chào cả nhà ạ. Nhà em đang tăm tia chiếc Tiguan này mà chưa biết chất lượng xe như thế nào.
Em ở TPHCM có đi xem ở 74 Nguyễn Văn Trỗi mà lúc em hỏi hiện showroom đang để đây là phiên bản nào thì bác í nói là phiên bản Tiguan S hiện không trưng bày nữa. Xong em hỏi thế xe đang trưng bày thì có những đặc điểm nào hơn hẳn bản S thì bác í cứ nói lòng vòng nên em cũng hơi lăn tăn. Hỏi ra giá thì hơi chát, chưa kể trước bạ.
Em xin lắng nghe ý kiến của các bác đã từng chạy hoặc đang sở hữu em nó cho em biết chút ít kinh nghiệm, các ưu và khuyết điểm của em nó xem có nên duyệt không ạ. Với nếu các bác không phiền thì có thể pm cho em biết giá các bác trả cho xe được không ạ (em sợ thành gà bị chăn quá :D )
Em cảm ơn cả nhà trước ạ.

Hạng B2
3/7/12
334
20
18
em xin chào bác, em cũng là sale ở Volkswagen, em không biết bác đã làm việc với bạn sale nào, bác có thể làm việc tiếp với bạn sale đó để có thêm thông tin. ở đây em cũng gởi đến bác vài thông tin về xe Tiguan 2013 và điểm khác nhau giữa các phiên bản.
Về thông số, động cơ, và các option tiện ích, an toàn trên xe là giống nhau, nhưng phiên bản S khác và ít hơn GP các điểm sau:
- Vô lăng không tích hợp các phím điều khiển đa chức năng.
- Ghế nỉ.
- Không có thanh sắt trên mui xe.
- Mâm sắt 16"
- và đèn sương mù phí trước xe. (cái này em nghĩ không cần thiết lắm ở VN ngoại trừ các tỉnh hay có nhìu sương mù).
còn về nhận xét của e về xe Tiguan.
đối thủ của Tiguan có thể nói là Mer GLK, và Mazda CX5, BMW X3, Honda CRV và Audi Q3. và ở đây em cũng xin chỉ nêu các lý do mà các khách hàng trước kia lựa chọn Tiguan thay vì các dòng xe khác.
- em nó là xe nhập nguyên chiếc từ Đức nên về độ an toàn, màu sơn và sự chính xác trng khâu lắp ráp ntn thì các bác cũng có thể biết được.trong khi Mer GLK, Mazda CX5, là lắp ráp trong nước (honda CRV có nhập và lắp ráp trong nước).
- trong các dòng xe trên thì Volkswagen Tiguan 2013, BMW X3, Audi Q3 là dòng xe Đức (độ an toàn và công nghệ được đánh giá cao).
- Nếu lấy Audi làm đối thủ và bỏ đi các option tiện nghi bên trong cũng như sự sang trông về thương hiệu thì Tiguan và Q3 là 2 xe chia sẽ công nghệ động cơ và khung gầm MBQ.nhưng giá Q3 lên đến 85.000 USD
- Tuy là xe Đức nhưng chi phí bảo dưỡng định kì của Tiguan khá thao61 so với các dòng xe Dức nhập khẩu khác.trung bình 15k km hoặc 1 năm mới đi làm bão dưỡng định kì lần dầu cũng như những lần sau (theo thông cáo từ hãng), nhưng tại việt nam, để phù hợp và vận hành xe tốt hơn Volkswagen Việt Nam khuyến cáo khoảng 8000 - 10.000 km hoặc 1 năm cho 1 lần bão dưỡng và chi phí cho 1 lần như vậy khoảng 2.500.000 VNĐ/năm.
- một điểm mạnh cần biết của Tiuan:
- xe được trang bị hộp số tự động 6 cấp thế hệ mới cho thời gian sang số êm ái hơn, tiết kiệm hơn và công nghệ Tiptronic. chế độ S - Sport mạnh mẽ, cho xe tăng tốc êm ái và nhanh chóng.
- công nghệ 4motion, 2 cầu tự động, bốn bánh chuyển động toàn thời gian.
- Động TSI 2.0 phun xăng trực tiếp, có tăng áp cho công suất 170hp và moment xoắn cực đại 280Nm/1700-4500 rpm, tăng tốc tốt ở vòng tua thấp và không bị hụt hơi khi vượt hoặc tăng tốc đột ngột.
em xin hết ak.! xin gởi bác 1 vài video về e nó
[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=Np79e3STWFQ[/youtube]
và đây là video clip nói lên dộ an toàn và chất lượng xe Volkswagen ntn,,chỉ vui thôi ak
[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=XMoDdR7GaTY[/youtube]

Hạng B2
30/9/07
262
11
18
sai gon
Còn cái giá bác không cho nốt đi còn găm lại làm gì.

GP có gì đặc biệt khg bác? Chắc cũng ngang ngửa vỡi Q3 version 2.0 nhỉ ( vậy là em này không có turbo hay super charge gì à, 2.0 mà 170 con ngựa)

Tập Lái
17/5/11
5
0
1
Xe này về vn thiếu option tùm lum. Đời 214 mà ko có đc cái đèn bi. Xe cũng thuộc dạng đắt tiền mà Ghế tài chỉnh cơ, thua cả xe hàn. Ghế nỉ, về vn bọc lại da.ko camera de.Chìa khoá cắm vô đề máy giống xe của thập niên 90. Cốp sau có vẻ chật. Chỉ có xe trưng bày. Ko có xe test. Giá xong hết khoảng 1 tỉ 6. Bác "seo" đem con này mà ss với Q3 thì có vẻ bác hơi tụ tin... Khi nào xe bác option đầy đủ như Q3 mà giá thấp hơn thì hãy trình bày....

Last edited by a moderator:
Hạng B2
22/6/12
246
74
28
Vũng Tàu
M. kiếp, TIGUAN chán phèo:
Thứ nhất: Đèn đóm vàng vọt, sáng choang chả thấy tí LED kiểu cải lương xanh đỏ tím vàng như chú Kia.
Thứ hai: Ngồi trong khoang lái chả nghe được mịa gì, nhiều lúc muốn khoét cái lỗ cửa sau để nghe tiếng pô nổ. b..rù b..rù cho sướng cái lỗ tai. Chán chán là.
Thứ ba: Gặp cái ổ gà nào thì bánh xe đều rơi tõm xuống ổ đó, lộn cả ruột , chả bù cho chú FT, bánh chạy cứ lướt lướt bay bay qua ổ gà.
Thứ tư: 8-9 cái túi khí bố trí rườm rà quanh xe cứ như thể là tai nạn đến nơi - gai cả người.
Thứ năm: Cái camera de hiển thị trên touch-screen: cứ mỗi lần thấy chú cẩu nào tè vào biển số sau là điên cả người.
Thứ sáu: Xe đời mới giờ bổ trí núm vặn, còn cái củ chuối Tiguan vẫn thiết kế cần số lỗi thời theo kiểu Panamera Turbo Executive, chán ơi là ơi.
Thứ bảy:.......
P/S: Bác nào có sẵn Q3 mới thì đổi cho em (với điều kiện bác bù cho em chút it gọi là nhé).
Em phắn

Hạng B2
3/7/12
334
20
18
xitrum0101 nói:
Xe này về vn thiếu option tùm lum. Đời 214 mà ko có đc cái đèn bi. Xe cũng thuộc dạng đắt tiền mà Ghế tài chỉnh cơ, thua cả xe hàn. Ghế nỉ, về vn bọc lại da.ko camera de.Chìa khoá cắm vô đề máy giống xe của thập niên 90. Cốp sau có vẻ chật. Chỉ có xe trưng bày. Ko có xe test. Giá xong hết khoảng 1 tỉ 6. Bác "seo" đem con này mà ss với Q3 thì có vẻ bác hơi tụ tin... Khi nào xe bác option đầy đủ như Q3 mà giá thấp hơn thì hãy trình bày....
haha, em cảm ơn bác Xi2trum vì đã nhận xét nhiệt tình như vậy!! em ko biết là bác có biết đọc hay ko? vì ở trên e có ghi rất rõ, và so sánh Tiguan và Q3 ở chổ công nghệ cộng cơ và cảm giác lái chứ ko nói về Opion ok! còn nếu về option thì Q3 ko có cữa với Luxgen đài loan đâu nhé bác.....mà giá chênh nhau gần 300tr thì thôi bác ak...nếu giá Tiguan = Q3, khi lái Tiguan bác ko cần làm gì e nó đâu, chỉ cần bác ngồi ôm vô lăng thui, em nó tự chạy và tự thắng lun cho bác lun ak, và còn đỗ xe tự động lun ko cần bác đỗ xe đâu.
vertu dạng phím bấm và iphone, bác chọn cái nào? vertu ko có HDH ko có này nọ mà giá hơn mấy trăm triệu còn ip thì chỉ 23tr thui...là sao vậy bác.....haha nói chung là ai cũng có nhìn nhận khác nhau, theo e là vậy, ko có ý gây War...

Hạng B2
3/7/12
334
20
18
Caocaotien nói:
M. kiếp, TIGUAN chán phèo:
Thứ nhất: Đèn đóm vàng vọt, sáng choang chả thấy tí LED kiểu cải lương xanh đỏ tím vàng như chú Kia.
Thứ hai: Ngồi trong khoang lái chả nghe được mịa gì, nhiều lúc muốn khoét cái lỗ cửa sau để nghe tiếng pô nổ. b..rù b..rù cho sướng cái lỗ tai. Chán chán là.
Thứ ba: Gặp cái ổ gà nào thì bánh xe đều rơi tõm xuống ổ đó, lộn cả ruột , chả bù cho chú FT, bánh chạy cứ lướt lướt bay bay qua ổ gà.
Thứ tư: 8-9 cái túi khí bố trí rườm rà quanh xe cứ như thể là tai nạn đến nơi - gai cả người.
Thứ năm: Cái camera de hiển thị trên touch-screen: cứ mỗi lần thấy chú cẩu nào tè vào biển số sau là điên cả người.
Thứ sáu: Xe đời mới giờ bổ trí núm vặn, còn cái củ chuối Tiguan vẫn thiết kế cần số lỗi thời theo kiểu Panamera Turbo Executive, chán ơi là ơi.
Thứ bảy:.......
P/S: Bác nào có sẵn Q3 mới thì đổi cho em (với điều kiện bác bù cho em chút it gọi là nhé).
Em phắn
hi bác Tiến...haiz phải công nhận câu văn của bác thật khó hiểu và nhìu hàm ý.....nhưng like nhất câu chốt của bác..có Q3 đổi cho bác và phải bù tiền thêm hehe.
Những khách hàng chọn Volkswagen là những khách hàng am hiểu về xe và có lối tiêu dùng thông minh và ko chạy theo thương hiệu....hi bác inbox cho e cái số dt nhé...mốt e giao 2 em Tí ngoan
dưới VT cho 2 bác bên dầu khí đây..có gì off cafe nhé bác...

Hạng B2
3/7/12
334
20
18
gaubc nói:
Còn cái giá bác không cho nốt đi còn găm lại làm gì.
GP có gì đặc biệt khg bác? Chắc cũng ngang ngửa vỡi Q3 version 2.0 nhỉ ( vậy là em này không có turbo hay super charge gì à, 2.0 mà 170 con ngựa)
giá bây h là 1.453 cho GP và 1.373 cho S

Tập Lái
17/5/11
5
0
1
Đúng là mí thím seo. Miệng lưỡi ghê quá. Kiểu gì cũng chém được. Thím đang bán vw thì thím đương nhiên phải pr cho nó rồi. Trước khi bán thì tư vấn khác. Sau khi kí hợp đồng rồi thì ... Lẻo lự abc ... Tại .. Bởi ... Do... Tôi đã từng là nạn nhân rồi. Sợ vcl.... Nói chung bác nào muốn mua thì cứ tham khảo , rảo quanh vài salon, showroom .... Và tìm hiểu thêm vài ae đang sở hữu e nó. Bỏ ra 1 tỉ 6 chứ ko phải 160k nên phải sn và cân nhắc cho kỹ.đừng như e, E tích góp cũng khá lâu mới đc gần 2t. Mua đc cái xe mà ấm ức cả tháng vì cái tội "nghe lời bọn xấu".

Tập Lái
1/7/13
8
1
0
xitrum0101 nói:
Đúng là mí thím seo. Miệng lưỡi ghê quá. Kiểu gì cũng chém được. Thím đang bán vw thì thím đương nhiên phải pr cho nó rồi. Trước khi bán thì tư vấn khác. Sau khi kí hợp đồng rồi thì ... Lẻo lự abc ... Tại .. Bởi ... Do... Tôi đã từng là nạn nhân rồi. Sợ vcl.... Nói chung bác nào muốn mua thì cứ tham khảo , rảo quanh vài salon, showroom .... Và tìm hiểu thêm vài ae đang sở hữu e nó. Bỏ ra 1 tỉ 6 chứ ko phải 160k nên phải sn và cân nhắc cho kỹ.đừng như e, E tích góp cũng khá lâu mới đc gần 2t. Mua đc cái xe mà ấm ức cả tháng vì cái tội "nghe lời bọn xấu".
bác xì trum xì treo gì đó nói cứ y như chả hiểu tí gì về xe... xe Đức nhập nguyên con mà bác đem ss với xe hàn. bác xem thử đôla của con này với con Q3 thử coi. Đô mà bằng Q3 thì khỏi cần phải bàn.
Đô thì muốn ít mà cứ thích nhích nhiều... Vãi...

• Like
Reactions: Axinomoto