O.S.P.D
16/8/04
2.804
128
63
61
"Trung Tâm Công Nghệ Hoá Màu"
RE: Xin ý kiến Bác sĩ và các chuyên gia về sửa máy lạnh

Trích đoạn: corolla95

khi có AC thì cái tầng bên trong nó mới quay, chắc là không độ được rùi bs ơi.

Cái đó nghe đâu thiên hạ gọi là " Ly hợp từ " :D .
Còn độ Puly máy hả ...cũng rầy rà đó bác ạ ! Tính kỹ chút xíu giùm cái đi .

Hạng C
24/3/04
594
884
93
56
Biên Hòa - Vietnam

Vẫn có cách mà bác - Bác tiện cái puly có đường kính trong bằng đường kính ngòai cái puly gin của bác, còn đường kính ngòai thì tùy bác muốn máy nhẹ cỡ nào, chú ý tiết diện của puly mới giống puly cũ sau đó tròng cái puly mới lên puly cũ, cố định bằng cách cấy khỏang ba con ốc vào là Ok, sau thời gian nếu không thấy lạnh thì ngừng xe cấy thêm ba con khác vì có thể ba con cũ bị đứt :D nhưng nó không dễ đứt đâu. Khi nào không thích độ thì tháo cái puly mới ra xài lại cái cũ, nếu muốn đẹp như gin thì kêu thợ đồng trét mấy cái lỗ lại ;) :D:D:D

Hạng F
14/9/04
9.900
27.259
113
Q3

Trích đoạn: Dodge

Vẫn có cách mà bác - Bác tiện cái puly có đường kính trong bằng đường kính ngòai cái puly gin của bác, còn đường kính ngòai thì tùy bác muốn máy nhẹ cỡ nào, chú ý tiết diện của puly mới giống puly cũ sau đó tròng cái puly mới lên puly cũ, cố định bằng cách cấy khỏang ba con ốc vào là Ok, sau thời gian nếu không thấy lạnh thì ngừng xe cấy thêm ba con khác vì có thể ba con cũ bị đứt :D nhưng nó không dễ đứt đâu. Khi nào không thích độ thì tháo cái puly mới ra xài lại cái cũ, nếu muốn đẹp như gin thì kêu thợ đồng trét mấy cái lỗ lại ;) :D:D:D

Thanks bác Dodge đỏ nhe, phức tạp quá nhỉ? Tính tháo cái puli chủ động ra rồi cầm ra chợ dân sinh kiếm cái nhỏ hơn tí xíu, nhưng cái "interface" không bít có giống zin không! Vụ này cuối tuần rảnh rảnh thử xem!
Không biết alternator và bơm trợ lực quay chậm hơn tí có sao hông hé ?
lăn tăn quá mấy bác nhỉ?

Hạng C
24/3/04
594
884
93
56
Biên Hòa - Vietnam

Khooooooooong :D
Đang nói cho cái bị động :D chứ bác đừng đụng tới cái chủ động :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

Hạng C
1/3/04
572
186
43
Vietnam

Chủ động bị động loạn xà ngầu! bác Corolla thì cẩn thận nên chả biết thế nào mà lần hề hề :D Bác thấy chưa em đã nói cái puli máy lạnh (bị động) nó khá phức tạp đó! muốn làm nó to lên thì cách của bác Dodge có vẻ ổn nhưng không biết độ tin cậy thế nào, chạy một hồi dây rợ văng tứ tung thì cũng mệt lắm. Chả biết xe bác Cò tháo cái Puli chủ động ra có dễ không, nếu dễ thì mang cái đó đi chế thêm 1 tầng nữa nhỏ hơn, hoặc kiếm cái khác được mà.

Hạng F
14/9/04
9.900
27.259
113
Q3

He he mấy bác giúp thiệt tình tui cảm động quá, bác longcg ui cuối tuần tui sẽ tháo cái puli chủ động ( đừng nói lái lại nghe ...) đi kiếm cái nhỏ hơn tí...dể tháo lắm!
Cheers

Hạng F
14/9/04
9.900
27.259
113
Q3

Rì pọt với BS và các pác, tui mới thay cái puli máy nhỏ hơn 1 tí ( để tít kiệm khỏi mua dây curoa í mà), mua được cái gần giống zin ở dân sinh 180K, đem ra thợ tiện độ lại cái lỗ tí, thế là chơi vào chạy thử, khả quan !!! Xe vọt hơn , vẫn lạnh, vẫn trợ lục tốt !!!
( Mặc dù trong bụng không yên tâm lắm ...) Chưa thử đi xa xem Alternator có charge đủ không ! ) nhưng cơ bản là ổn, đi đêm chưa thấy có dấu hiệu bình yếu sinh lý !
Kính báo !!!

Hạng C
1/3/04
572
186
43
Vietnam

Ô, vậy là bác chơi cả 2 tầng nhỏ lại?? Em nghĩ bác chỉ định làm cái tầng kéo block lạnh nhỏ lại thôi chứ? Dính thêm Dynamo vào là có khi lại hơi bị phức tạp vấn đề đấy bác ạ! [8|];)

Hạng B2
18/9/04
209
49
28
53

To bác Automatic: Bác cho hỏi phát, có phải bác quê ở xứ Bụi Mù Trời không? Hình như là wen bác...