Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
24/8/06
1.286
8
38
53
Sai Gon
Không Ai Cả nói:
chuckyminh nói:
Các bác đều lạc quan ở Q.9 nhỉ ,,,,,,sao e có mỗi căn hộ Ehome Nam Long Q.9 , bán mãi ko dc ....:mad:....50m2 ,,giá có 650 tr à .....mà trầy trật quá...:(. Có bác nào giúp e với

Bác PM cellphone cho em nhé, em có người bạn đang quan tâm. Thank's bác.

E đã PM cho bác .....Hy vọng hợp tác dc với bác chuyến này .....tHANKS bÁC

Hạng D
24/8/06
1.286
8
38
53
Sai Gon
Thanh6399 nói:
koonjang nói:
Bây giờ mà bác nào dám gom hàng để đầu cơ thì em bái phục.

Bây giờ không ôm đất thì ôm lại:

+/ Chứng ?

+/ Vàng ?

+ / Xanh ?

→ mua vợ 2 mới cho nó sướng ?

E VOTE cái cuối cùng .....mua thêm vợ 3 đi cho nó sướng .....mệt mỏi rồi

Hạng D
22/6/08
2.310
550
113
Nhà tui chứ đâu.
chuckyminh nói:
Không Ai Cả nói:
chuckyminh nói:
Các bác đều lạc quan ở Q.9 nhỉ ,,,,,,sao e có mỗi căn hộ Ehome Nam Long Q.9 , bán mãi ko dc ....:mad:....50m2 ,,giá có 650 tr à .....mà trầy trật quá...:(. Có bác nào giúp e với

Bác PM cellphone cho em nhé, em có người bạn đang quan tâm. Thank's bác.

E đã PM cho bác .....Hy vọng hợp tác dc với bác chuyến này .....tHANKS bÁC
Em đã PM số điện thoại của bạn em cho bác, hai bên cứ làm việc thoải mái nhé. Chúc bác thành công.

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113
Có cash flow ổn định thì kiếm vài dự án đang triển khai, vài năng xong thì cho thuê, chờ thời.

Hạng C
12/6/09
855
7.646
93
Thêm thông tin này nữa :
<h3>Sàn bất động sản sẽ bị rút giấy phép nếu mua sỉ, bán lẻ</h3> Sàn giao dịch bất động sản (BĐS) chỉ được bán nhà ở trên cơ sở hợp đồng, văn bản ủy quyền đã ký với doanh nghiệp và sau khi chủ đầu tư đã xây dựng xong phần móng của công trình, nếu vi phạm sẽ bị rút giấy phép....

Xem ở đây

Em không hiểu lắm, các bác giải thích dùm em với.

Hạng C
12/6/09
855
7.646
93
EM cũng biết các sàn là "cò" nhưng trong thực tế em thấy, khi CDT tung ra hàng ra thường bán sỉ 1 phần hoặc toàn bộ sản phẩm của mình cho các sàn để các sàn bán lẻ, chỉ còn lại rất ít bán ra nhỏ giọt nên mới có chuyện dự án này dự án nọ mới tung hàng ra xx ngày đã bán hết 90 -100 % ...Khi có nghị định 71 thì chuyện bán sỉ cho các sàn khi chưa xong móng như vậy là bị cấm tiệt. Vậy khi xong móng thì có được quyền bán sỉ không ạ ?

- Nếu các sàn trước giờ chỉ làm chuyện môi giới, không có chuyện mua sỉ rồi bán lại thì quy định này là thừa.
- Nếu xong móng mà các sàn vẫn được quyền mua sỉ để bán lại thì e rằng quy định này...có cũng như không

Em kiến thức nông cạn, các bác giải thích dùm em với.

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113
Rút cục lại thì sau mấy nghị định vừa rồi, cuộc chơi chỉ còn dành cho các Chủ đầu tư có nội lực mạnh và Nhà đầu tư dài hạn.

Hạng D
11/5/09
1.048
3.008
143
Công nhận các XXX của mình thời gian gần đây đang cố tìm các chính sách để xiết BĐS theo ý của mình. Nhưng thật sự có xiết được hay không thì em nghĩ là do thị trường quyết định. Nếu mà dân tỉnh vẫn cứ thích đổ dồn về TP HCM hoặc dân cư nông thôn vẫn cứ thích về các thành phố lớn thì việc dùng các biện pháp hành chính để kéo giá đất xuống về lâu về dài là nhiệm vụ bất khả thi.

Last edited by a moderator:
Bò Hóng
13/12/06
8.376
74.417
113
Các bác cứ bàn ra bàn vào về cò, chứ em chỉ muốn làm cò thôi, mãi mà chẳng được. làm dự án sướng nhất là làm CÒ

Status
Không mở trả lời sau này.