Hạng D
20/4/06
1.423
1.207
113
Bạn có lẽ không hiểu tôi viết gì là một giá trị món đồ đó tuỳ thuộc vào thu nhập trung bình của đầu người ...
Cũng như một chiếc xe ở VN là quá đắt ...so với nước ngoài luôn
Vn chưa phát triển bằng châu Âu nên đừng mang ra so sánh khập khiễng. Bao giờ 2 nước phát triển giống nhau mà xe vn bán mắc hơn thì hãy nói.

Hạng B2
22/4/20
334
201
43
61
Xe Hàn trước giá rẻ, option nhiều nên thu hút được mấy thánh thích "tiền ít mà lông nhiều"
Xe Nhật nay option và công nghệ an toàn ngập mặt rồi. Giá cả cũng k chênh với xe Hàn bao nhiêu.
Mình thấy xe Hàn giờ chỉ có máy dầu là tạo nên sự khác biệt.
Xe Hàn bán được 1 phần cũng nhờ VN có rất nhiều người thích làm ngược và tỏ ra "thông thái, khôn hơn người"
Hèn là thông thái...còn nhụt là thông dz...ái hẻ...hehe

• Haha
Reactions: lethangmy
Hạng C
19/8/16
650
494
63
39
Xe Hàn trước giá rẻ, option nhiều nên thu hút được mấy thánh thích "tiền ít mà lông nhiều"
Xe Nhật nay option và công nghệ an toàn ngập mặt rồi. Giá cả cũng k chênh với xe Hàn bao nhiêu.
Mình thấy xe Hàn giờ chỉ có máy dầu là tạo nên sự khác biệt.
Xe Hàn bán được 1 phần cũng nhờ VN có rất nhiều người thích làm ngược và tỏ ra "thông thái, khôn hơn người"
Xe nhật. Trc thì nó tốt thật tốt rất tốt là khác.
nhưng giờ đây ngay cả xe nhập thái cũng có vấn đề chỉ có nhập mỹ may ra. GG ko thiếu
Còn bạn nói cái sở thích làm ngược ấy. Ko có nó giờ con người vẫn còn ở trong hang quấn lá ăn thịt sống nhé.

• Haha
Reactions: 2NúaMT
Hạng C
19/8/16
650
494
63
39
Lý do là tại sao không thể được .... Rất vui nếu chia sẽ thêm với bạn ...

Nếu mà thuế thì ai cũng đóng thuế ...và chưa chắc người VN đóng nhiều hơn
Nếu nói thu nhập thì thử xem các quốc gia khác, ai cũng muốn che mưa che nắng cả. Đó mới là hạnh phúc trong những hạnh phúc khác của con người ...
Ở mỹ thuế phí chiếm bao nhiêu% trên giá xe? Bác ở mỹ bác tính dùm coi
Chứ tui chỉ nhớ cái thời con i10 còn nhập Ấn độ về cảng 80 chai. Mà ra showroom 400 chai ấy

Hạng C
19/8/16
650
494
63
39
Bạn có lẽ không hiểu tôi viết gì là một giá trị món đồ đó tuỳ thuộc vào thu nhập trung bình của đầu người ...
Cũng như một chiếc xe ở VN là quá đắt ...so với nước ngoài luôn,
Bác lấy thu nhập bình quân GDP để so thì cũng ạ với bác. Số tỉ phú trên TG chỉ chiếm 1% dân số nhưng nắm 90% tài sản của cả TG
Nên bác bảo tô phở ở Việt Nam! 50 ~ tô phở 15 Eu ở châu âu là phiến diện nhá. Dùng GDP làm hệ quy chiếu rất là nực cười

• Like
Reactions: thi_can