Hạng B2
15/3/07
317
19
0
RE: xử trí ra sao khi bị túm cổ áo

Trích đoạn: sam_jet

đọc thấy chủ đề này sao em thấy lo lo sao đó. chả là vì em dự định mua 4b, nhưng thấy nhiều nhiêu khê trên đường quá, em thì công tử chẳng võ nghệ cao cường với lại cũng không quen dùng tay chân nữa, hồi đó giờ em đi 2 bánh có cọ quẹt ai đâu.mà đi 4b gặp cọ quẹt thường xuyên lăm hả các bác.....
hehe , đây là 1 trong những lý do mà em đã lấy bằng từ 2004 rồi mà hổng dám lái . Bác Thiết cứ mắng em nhát như thỏ :D Tài xế của em cũng đã phải oánh 2B mấy lần rồi , cũng may là không có gì.
Trong khi đó em đi 2B cũng suýt oánh 4B mấy lần (tụi xe tải chạy ẩu ). cái sự lái trong tình hình giao thông tồi tệ này quả là quá phức tạp . Em thường nhường đường cho 4B và nhận được cái gật đầu của bác tài thì thấy vui trong lòng lắm . Như vậy cư xử lịch sự với nhau thì tốt hơn phải không các bác ?
Tuy nhiên nếu gặp phải quân mất dạy thì...bác nào vừa quảng cáo đồ chơi Pm dùm cho em cái giá :D Dạo này tình hình an ninh xấu quá mình phải tự bảo vệ mình trước thôi . Hôm nào em gởi cho các bác barem giám định thương tật để các bác nghiên cứu cách đánh cho an toàn nhé:D:D

Hạng D
7/4/08
2.045
13
38
40
Rạch Giá Kiên Giang

hiccccc nghe nói tới roi điện nhưng tìm mua nơi nào vậy các bạn ?
theo mình thì nên dùng lời lẽ trình bài cho rỏ ràng ra.vì họ nóng wa1 nắm cổ áo thui chứ chưa làm gì mình đâu.

Hạng B2
2/7/07
113
0
0
Hà Nội - Việt Nam

Hôm vừa rồi e cũng bị một vụ mà nghĩ lại vẫn còn điên, đường về nhà e phải qua phố Vũ Thạnh, Hào Nam mà cái phố đấy cứ chiều về nó lại tắc đường, hôm đấy xe e bám đít theo 1 bác huyndai get thì từ trong ngõ có 1 thằng đi xe mazda 323 nó cứ lao ra mà k nhường đường mặc dù xe e đã vượt đc 3/4 thân xe rồi. Nó cố tình dý vào cửa sau xe e, e nghe thấy kịch một phát thì mới đỗ lại, cũng là lúc thằng đấy nó mở cửa xe phi ra. E chưa kịp xuống xe thì nó đã nghe nó chửi rồi, sau đó là nó đạp vào xe e liên tục như 1 thằng điên. lúc đấy e mới định thần lại và kéo kính xuống và nhìn lại thằng đấy, các bác biết không e thấy 1 thằng đầu trọc lốc, xăm kín cả 2 cánh tay, cổ đeo dây chuyền vàng to như ngón tay cái. e và vợ cả hoảng hồn luôn ngồi im trên xe, may mà lúc đấy đường quá tắc luôn, mà thằng đấy nó nhìn thấy cánh cửa sau của xe e móp 1 mảng bằng 2 bàn tay nên nó mới lùi xe lại cho xe e đi qua. Bây giờ ngồi nghĩ lại thấy hôm đấy vẫn may mắn là mình không xuống xe, chứ cũng k biết tiếp theo là như thế nào.

Hạng D
30/1/07
3.022
54
113
48
Xà Ghềnh, Mobil: 0903187496

Trích đoạn: GALA2007
hôm đấy xe e bám đít theo 1 bác huyndai get thì từ trong ngõ có 1 thằng đi xe mazda 323 nó cứ lao ra mà k nhường đường mặc dù xe e đã vượt đc 3/4 thân xe rồi. Nó cố tình dý vào cửa sau xe e, e nghe thấy kịch một phát thì mới đỗ lại, cũng là lúc thằng đấy nó mở cửa xe phi ra. E chưa kịp xuống xe thì nó đã nghe nó chửi rồi, sau đó là nó đạp vào xe e liên tục như 1 thằng điên. lúc đấy e mới định thần lại và kéo kính xuống và nhìn lại thằng đấy, các bác biết không e thấy 1 thằng đầu trọc lốc, xăm kín cả 2 cánh tay, cổ đeo dây chuyền vàng to như ngón tay cái. e và vợ cả hoảng hồn luôn ngồi im trên xe.
Em đảm bảo với bác thằng này sẽ tiếp tục ăn hiếp nhiều người khác nữa.
Bác cứ dắt cái ống sắt bên cạnh ghế lái, gặp loại này là phang ngay cái đầu trọc của nó, đừng phang hết tay kẻo nó chết thì bỏ xừ mình. Bác phang chắc chắn trúng và đừng có sợ gì nó, người có võ công không bao giờ hành động như vậy. Thằng này chắc ỷ thế to con phải không bác?

Hạng B2
2/7/07
113
0
0
Hà Nội - Việt Nam

E thì nghĩ cái dạng như thằng đấy thì chắc là cũng thuộc loại ăn cơm tù vài ba lần rồi, mà cái loại đấy mình mà dây với nó thì cũng chỉ thiệt thôi.

Hạng B1
6/1/08
97
2
6
Hanoi

@GALA2007: Em thấy bác xử như thế là đúng rồi. Chứ xe mình có tuyp nước thì xe nó không chỉ có tuýp nước đâu. Thân vỏ xe thì để bảo hiểm giải quyết.

Hạng D
30/1/07
3.022
54
113
48
Xà Ghềnh, Mobil: 0903187496

Xe nó có cái gì kệ nó, chỉ biết trong tay nó lúc đó k có gì, còn bác bước ra khỏi xe là mang theo cái ống nước, bụp luôn, k nói nhiều, tàng hình luôn.

Hạng B2
10/8/04
143
0
16
Hồ Chí Minh

Người mà xăm hết cả 2 cánh tay thì có khi chỉ là dân chơi nửa mùa thôi các bác ạ (hình xăm là hình dán). Dân giang hồ thiệt chắc không phô trương đến thế đâu, với lại giang hồ thiệt thì ít khi cầm lái lắm (cầm mã tấu thôi [8D])

Hạng D
29/6/04
1.115
9.911
113
Việt Nam
www.mail.yahoo.com

Kệ bác ợ ! Nó gặp giang hồ gốc thì sẽ biết ai là ...gấu !:D :D
Coi như cái xe che cho mình vậy, nói ko phải chứ em nghe xe nhà bị rớt cái kính chiếu hậu hay trầy xước gì gì mà người nhà ko bị gì là mừng rồi !:)

Hạng B2
2/11/07
359
2
18

Trích đoạn: vũ kiều

khi lái xe chẳng may gây ra lỗi trên đường, các bác muốn dừng xe lại để để xin lỗi họ, vừa mới mở cửa bước xuống mà bị túm cổ áo ăn vài quả đấm thì các bác sẽ xử trí ra sao?:([8|][:-]
Có bác chỉ cho em giải pháp này: Khi nó đã đấm vào mặt mình, cho dù có mạnh đến đâu thì cũng chỉ gây choáng chút xíu, sau khi hồi lại, bác chỉ tay thẳng vào mặt nó rồi lạnh lùng phát biểu: Hôm nay mày đấm trước tao là mày rất may đấy, nếu tao mà đấm trước mày thì mày chít từ lâu rùi:D