Hạng C
22/2/08
777
1
18
TP. Cần Thơ
RE: xử trí ra sao khi bị túm cổ áo

Trích đoạn: bomdien

Roi điện để chống với số đông thui.
Em thì chỉ vác cái ống tube 8tấc bằng Inox ra thui. Nó câm nuôn...:mad:

hehehe, em cũng làm như bác Bờm vậy đó...

Tập Lái
6/10/05
25
2
3

Nói nhịn cũng khó, nếu nó sai mà lại to mồm, chủi mình thì mấy ai nhịn được . Ai nhịn được thì thường là người không thể không nhịn (do sợ) .

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

:Dthấy nhiều bác reply thì em hiểu tại sao bác bờm xách cái ống tuýp inox theo rồi:D
múc hả? ngon cứ múc, tuýp inox bét lắm cũng cứng hơn mấy cây 3dzuông:D
hêê, cứ có chuyện xuống xe cái đã, lùi một bước tiến ba bước, loại mà chưa gì cho mình một đấm thì chắc ăn không phải dân có thể deal được;)nên các bác cứ xài chiêu bấm ngón cái bẻ tay mà xài. các bác mà túm được tay của nó thôi, khỏi cần lùi chân xoay hông làm gì cho mệt. cứ nắm tay mà test độ dẻo...bác nào chơi tạ lâu năm hoặc con nhà võ thì có thể bật lại chứ tàng tàng thì các bác cứ yên tâm là khóc bằng tiếng mán:Dđấm đá nhiều rách việc lắm.cứ nhè ngay mấy cái khớp cổ tay, ngón tay mà mình test độ dẻo
Ở đây mình chỉ bàn đến chuyện gặp người nóng máu, không nghe phân trần mà đã thọi mình rồi, nên mấy giải pháp khác mình tính sau, cũng là ôn tồn từ tốn mà phân tích đúng sai thôi.

Hạng B2
15/3/07
317
19
0

nhịn , nhịn và nhịn thôi các bác , các bác cừ sử dụng hung khí đánh người ta thì chỉ hả giận lúc đó thôi , khi thấy nó nằm 1 đống máu me tùm lum thì các bác sẽ mặt xanh như đít nhái ngay . Cứ ngĩ mình là chén kiểu , chúng nó là chén sành thì sẽ nhịn được .

Hạng D
10/5/07
1.906
546
113
Thế giới tình yêu

Em góp thêm với ý Bác haanh : "Chưa đánh được người mặt đỏ như vang - Đánh được người rồi mặt vàng như nghệ". Cứ nghĩ như vậy để dằn cơn nóng khi xảy ra va quẹt, tất nhiên ngoại trừ khi bị dồn vào đường cùng.

Hạng D
30/1/07
3.022
54
113
48
Xà Ghềnh, Mobil: 0903187496

Trích đoạn: hanpcc
Tuy nhiên cần dùng võ thuật cần thoát thân khi đối phương mạnh hơn bác đang túm chặt cổ áo như sau: Bác dạng chân xuống thế trung bình tấn, tay trái trống sườn, tay phải chuyển qua dướí gối tạo đà và vung tròn lên song song với ngực và mặt đưa qua đầu để gạt tay đối phương ra đúng vào đoạn bắp tay của bác, chắc chắn bác có thể thoát trong 1/4 giây thui.
Nếu đối phuơng ngang sức bác muốn tấn công thì thực hiện thoát bằng tay trái ngược lại, sau khi gạt tay đối phương sang trái xong có thể dùng tay phải tấn công thẳng mặt đối phương
Quá phức tạp, cần nhiều trí tưởng tượng và luyện tập
Đơn giản hơn nè, khỏi luyện tập nè: cứ để nó túm cổ áo, chửi bới cho đã miệng (để dân ghét), lấy hết sức cho nó một cái cùi trỏ vào giữa mặt, (nếu nó quá to, bác quá nhỏ thì nhằm ngay thái dương mà chơi cho chắc ăn).
Đảm bảo với bác, dân có nghề chưa chắc đã đỡ được đòn này bất ngờ này, còn dân tay ngang thì chắc chắn bất tỉnh 30 phút.

Kể chuyện luôn cho bác nghe nè;
Hôm trước lên LSQ Đức lo chút giấy tờ cho bà chị, ngồi uống nước ở cổng, 1 em trai cao to vạm vỡ đến hỏi đánh giầy. OK. Giầy anh bong đế rồi, em dán nhé? OK. 10 phút sau. Bao nhiêu tiền đấy? 95k ([8|][8|][8|]). Xem lại đi, đôi này tôi bán cho anh 95k anh có mua k? Em mua làm gì? nhưng tiền keo của em phải thế mới đủ. 50k lấy không? Không, 95k.
Nói thật với các bác là em chưa bao giờ đi dán giầy nên chả biết giá keo thế nào. Có lẽ nó nói đúng. K có tiền 100, đưa luôn tờ 500, thằng em cầm đi đổi tiền. Khi thằng em đi rồi, ông khách ngồi bên cạnh nói lọ keo 20k thì dán thoải mái. Bà chủ quán bảo thằng này ở đây làm mấy vụ đó rồi, thường dán chỉ mất 20k thôi. Em càng nghĩ càng sôi máu, nhịp tim đập mạnh
Lát sau, thằng em quay lại (lạ chưa?) đưa 405k. Em bảo: tôi k đồng ý trả anh 95k, trả 50k có nhận k? thằng em bỏ đi, em đứng dậy bảo: ê, đứng lại, cướp hả? thằng em đứng lại, bỏ dụng cụ xuống, đứng sát mặt em. Em đâu có kề dao vào cổ anh bắt anh đưa tiền? Cãi lộn 3 phút. K giải quyết vấn đề gì.
- Lần này tao đánh mày k phải để lấy lại 50k, mà để mày bỏ cái thói lừa đảo.
Dứt lời tặng nguyên cái cùi trỏ vào mặt thằng em, nằm luôn. Mấy người uống nước gần đó chả ai bênh, có người đến ngó, dựng hắn ngồi tựa gốc cây. Em biến.

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113

Good!!!!
đôi lúc cũng cần làm như vậy..:D

Tập Lái
22/4/08
10
0
0
OTOSAIGON.COM

Bác đấm đúng vào thăng em họ em rùi! lần sau gặp bác bẻ hết bộ răng hộ em.

Hạng D
24/11/06
3.931
19.604
113
Vietnam

nhiều lúc đánh nó cũng được nhưng con xe của mình có đứa nào fang vào 1 cái thì cũng nguy, Dù sao thì em cũng chọn giải pháp bảo vệ vợ em trước. Có bác nào nói cầu gì trên OS em nhớ mãi " bọn mày muốn làm chó thì tao cũng cố làm người vậy"