Hạng D
17/3/09
1.086
60
48
53
HCM
haichien nói:
Checker nói:
1-<span style=""color: #ff0000;"">Khi đèn xanh đi thẳng mà xanh lên thì ta ...dừng lại,</span> nhưng nhớ bật signal rẽ trái (xe sau muốn đi thẳng sẽ lách sang trái để đi thẳng, hoặc có vài chú không biết sẽ nhấn còi inh ỏi, cứ việc thây kệ hắn)
2-Chờ khi đèn đi thẳng đỏ thì lúc này đèn xanh rẽ trái mới bật và ta sẽ rẽ trái bình thường.
Chú ý: nếu ta ở sau một xe và có một chú đứng trước đang chờ đèn đỏ thì ta cũng phải chờ nhưng nhớ bật signal rẽ trái sẵn ( mặc dù đèn rẽ trái lúc này xanh), nếu hấp tấp đánh lái trái vượt lằn trắng để rẽ là xơi gậy. ( hàng trăm tên taxi Vinasun bị dính gậy chỗ này rồi).
Khi đèn xanh đi thẳng bật lên thì ta tiến vào vị trí đứng đầu và ....chờ tiếp cho nó đỏ lần 2 thì mới đi được.
Chính xác hoàn toàn !
Ô hô!!! bác haichien nhiều kinh nghiệm thế mà nhận định sai trường hợp này. Khi đèn xanh bật lên thì đi đâu mà chẳng được (đừng quẹo phải vì là đường một chiều) vì lúc đó cái đèn đỏ rẽ trái nó có sáng đâu. Đỏ dừng, xanh chạy có thế thôi chứ sao lại phức tạp thế kia. Thế ở chỗ không có đèn xanh rẽ trái chỉ có đèn xanh bình thường như nhiều ngã tư khác thì không được rẽ trái à???
P/S: Em chạy như thế trước mặt CSGT không dưới 10 lần vì ngày nào em cũng qua đây. XXX chỉ bắt mấy chú vội vàng lấn vạch liền để rẽ trái thôi.

Last edited by a moderator:
Hạng D
30/3/05
2.353
15.794
113
Checker nói:
phamttruc nói:
Tại ngã tư này tui nghĩ là bắt xe rẽ trái cán vạch thôi, <span style=""color: #008000;"">vì đèn xanh tuyến này thì hiển nhiên là tất cả các phương tiện được lưu thông (chạy thằng, rẽ trái)</span> <span style=""color: #ff0000;"">như bất cứ giao lộ nào khác</span>
Trước hết giao lộ này khác hoàn toàn các giao lộ khác.Cái đỏ đỏ chú viết rất nhảm.

Đèn xanh không có chuyện hiển nhiên được lưu thông nhe chú, phải xem đó là đèn xanh nào. Đi thẳng hay rẽ trái?
Không phải ngẫu nhiên mà người ta làm những 2 đèn xanh. Đèn xanh đi thẳng bật mà đèn xanh rẽ trái không đỏ, cứ tưởng bở rẽ trái ( dù rẽ trái theo lane phải bên trong không cán vạch) đi rồi ăn gậy ngồi đó mà cãi với vện vàng.
Xin lỗi bạn Checker không biết năm nay bạn thọ bao nhiêu mà phán chú này chú nọ trịch thượng quá, cái thớt này không phải là nơi bạn vào dạy đời người khác đâu, vì nhận định mỗi người mỗi khác, có thể hiểu khác nhau nhưng cách viết như bạn thôi không thèm tranh luận nữa. Tại giao lộ này cách đây hơn 1 năm tui cũng đã từng cảnh báo việc rẽ trái lấn vạch bị phạt. Không biết báo nào trong OS bị thổi chổ này chưa để nói thêm. Tui quẹo biết bao nhiêu lần tại giao lộ này rồi kể cả đèn giao lộ xanh hay đỏ và có mấy chứ đứng canh chổ Kem Bạch Đằng mà chưa từng bị thổi.

Hạng B2
20/2/12
103
91
18
Street_Version nói:
xin lỗi bác checker, bác có thể định nghĩa đèn xanh đi thẳng và loại đèn xanh mà không được đi không? viện dẫn điều luật nào? bác nói rằng bác chưa bị vin lại em cũng nói là em chưa bị vin lại ở đó vì quẹo trái vào pastuer bao giờ cả.

chừng nào cái đèn xanh trên cao nó ko có mũi tên đi thẳng và ko có đèn đỏ có mũi tên về trái thì chừng đó bác còn ... dở hơi.
Chú nói đúng, đèn đuốc Vịt và cớm Vịt rất dở hơi, thích thì bắt, ko thích thì ko bắt: chú rơi vào trường hợp may mắn thứ 2.
Những điều anh viết là tối ưu để những thằng cớm dở hơi dù dở hơi cách mấy cũng ko thể bắt.....những chú lái xe không dở hơi.

Hạng B2
20/2/12
103
91
18
phamttruc nói:
Xin lỗi bạn Checker không biết năm nay bạn thọ bao nhiêu mà phán chú này chú nọ trịch thượng quá, cái thớt này không phải là nơi bạn vào dạy đời người khác đâu, vì nhận định mỗi người mỗi khác, có thể hiểu khác nhau nhưng cách viết như bạn thôi không thèm tranh luận nữa. Tại giao lộ này cách đây hơn 1 năm tui cũng đã từng cảnh báo việc rẽ trái lấn vạch bị phạt. Không biết báo nào trong OS bị thổi chổ này chưa để nói thêm. Tui quẹo biết bao nhiêu lần tại giao lộ này rồi kể cả đèn giao lộ xanh hay đỏ và có mấy chứ đứng canh chổ Kem Bạch Đằng mà chưa từng bị thổi.
Anh năm nay lên 9 tuổi, thất học, anh chưa dạy đời ai cả mà toàn nhiều chú thích xúm vào dạy anh chứ. Welcome tất cả các loại ném đá và dạy dỗ.
Hê hê hê.

Hạng D
17/3/09
1.086
60
48
53
HCM
Checker nói:
Street_Version nói:
xin lỗi bác checker, bác có thể định nghĩa đèn xanh đi thẳng và loại đèn xanh mà không được đi không? viện dẫn điều luật nào? bác nói rằng bác chưa bị vin lại em cũng nói là em chưa bị vin lại ở đó vì quẹo trái vào pastuer bao giờ cả.

chừng nào cái đèn xanh trên cao nó ko có mũi tên đi thẳng và ko có đèn đỏ có mũi tên về trái thì chừng đó bác còn ... dở hơi.
Chú nói đúng, đèn đuốc Vịt và cớm Vịt rất dở hơi, thích thì bắt, ko thích thì ko bắt: chú rơi vào trường hợp may mắn thứ 2.
Những điều anh viết là tối ưu để những thằng cớm dở hơi dù dở hơi cách mấy cũng ko thể bắt.....những chú lái xe không dở hơi.
Ngôn ngữ: dở hơi, không phù hợp trên diễn đàn này
Kiến thức: dở hơi, không đáng để tranh luận

Hạng D
18/3/07
1.606
477
83
53
Checker nói:
Street_Version nói:

xin lỗi, không thể nào mà tranh luận nổi với những con người như "chú" checker này. trách nhiệm của công dân của "chú" checker này là con số 0. và một lần nữa, gọi người khác là "chú" thì mình phải tự xưng bằng "cháu" oke

Hạng D
19/11/11
4.392
7.747
113
bienlao nói:
vào o được bồ ơi
nó báo
<h1>Oops! Google Chrome could not find vn.360plus.yahoo.com</h1>
nếu được, bồ copy vào đê giúp nhé

Checker nói:
bienlao nói:
sẵn có hình, bác cho diễn giải giúp em các số còn lại nhé

Vào đây nè bồ tèo, vạch / biển/ sơ đồ...tá lả....tá hỏa!
vô đây nè bác

autopro.com.vn/20120426053228255ca4937/tvgt-giai-thich-mot-so-vach-ke-duong-can-chu-y.chn

Hạng C
10/6/11
680
47
28
cám ơn bác, em đã vô được link

hoangtan1312 nói:
bienlao nói:
vào o được bồ ơi
nó báo
<h1>Oops! Google Chrome could not find vn.360plus.yahoo.com</h1>
nếu được, bồ copy vào đê giúp nhé

Checker nói:
bienlao nói:
sẵn có hình, bác cho diễn giải giúp em các số còn lại nhé

Vào đây nè bồ tèo, vạch / biển/ sơ đồ...tá lả....tá hỏa!
vô đây nè bác

autopro.com.vn/20120426053228255ca4937/tvgt-giai-thich-mot-so-vach-ke-duong-can-chu-y.chn

Last edited by a moderator:
Hạng D
9/5/09
3.410
16.359
113
Em vừa xem lại hình.

Ở ngay ngã rẽ từ Lê Lợi vào Pasteur, trước khi giao nhau với lane 2B, có vạch kẻ 1.12 dù là khá mờ, và thường bị lấn bởi 2B, theo luật thì phải dừng lại nếu có biển báo STÔP hoặc đèn đỏ. Trong trường hợp không có biển STOP hay đèn dỏ thì vạch kẻ này vô hiệu.

Vậy vấn đề chính ở đây là ngay giao lộ giữa Pasteur và Lê Lợi theo hướng rẽ trái của xe ô tô (phần vỉa hè đối diện kem Bạch Đăng)có biển STOP hay đèn đỏ không? Biển STOP thì em chắc chắn là không, còn đèn đỏ thì em không chắc. Có bác nào đi ngang nghía lại giùm em.

Nếu có đèn ngay chỗ này thì xe phải dừng lại theo tín hiệu đèn, còn nếu không có thì cứ chạy thẳng. Chú ý là nếu đèn đỏ đặt trên vỉa hè ngay trước kem Bạch Đằng thì xxx cũng không được thổi vì nó không có chức năng điều khiển phương tiện tiến vào giao lô chỗ này. Vụ này thì bác Răng Nhứt, theo em nhớ, thì đã cho một xxx già ở đội Chợ Lớn về hưu trong tình huống tương tự ở ngã tư LTK và Hùng Vương.

Hạng D
17/4/06
2.749
786
113
51
Ở ngã tư này đâu có đèn mũi tên đi thẳng đâu mà rẽ trái phải dừng? nó là đèn xanh tròn thì đi thẳng hay rẽ trái đều được cả, nói tóm lại ngã tư này cho rẽ trái liên tục, chỉ có thể bắt lỗi cán 2 vạch liền.

ps: chả biết chú checker năm nay bao nhiêu mà ăn nói khó nghe, còn ít tuổi thì chấp nhận được vì tuổi trẻ chào tai khà khà