Hạng D
18/3/07
1.606
477
83
53
có thứ trên đời gọi là "đèn xanh đi thẳng sao" ôi hại não quá. và đau khổ hơn nữa khi có những người ủng hộ giải pháp "đèn xanh đi thẳng" này nữa. hahaha, thật hết biết, may mà giao lộ này pastuer một chiều, nếu không thì chắc phải lắp thêm cái "đèn xanh quẹo phải" cho vừa ý bác checker. xin lỗi bác, đường này em chỉ bị bắt đúng 1 lỗi là lấn vạch, và quay đầu, căn bản vì cố tình vi phạm thôi nhé. hahaha, bác cứ làm như em chưa đi đến đó bao giờ vậy . hahaha thôi xin.

à quên, một số giao lộ khi đèn đỏ sáng vẫn có mũi tên xanh quẹo phải đặc biệt như từ cầu ông lãnh xuống quận 4. tức là lúc này được quẹo phải. và lúc đèn xanh kia sáng( theo bác checker là đèn ... đi thẳng) thì chắc từ nay mình phải dừng lại chờ cái đèn mũi tên rẽ phải sáng rồi mới được đi. Mà bác checker ơi cho em hỏi là từ cầu ông lãnh xuống mà đi thẳng là đi đâu thế :D

Last edited by a moderator:
Hạng D
15/12/06
1.708
269
83
TP HCM
Bác Checker này còn ngồi ăn kem ở Bạch đằng được tức là răng cỏ còn tốt. Răng cỏ còn tốt tức là con nhỏ hơn nhiều OSer khác.

Nhưng cách xưng hô thì vô đối. Trên OS này duy chỉ có 1 hảo hán là ngang cơ.
Vậy nên tôi xếp bác này vô cùng ô block list với kẻ-mà-ai-cũng-biết kia. Chẳng mất thời gian đọc làm gì hết.

Hạng D
17/4/06
2.749
786
113
51
Đèn ở đây hiểu đúng và đủ như sau

- Khi đèn xanh các phương tiện được phép đi mọi hướng ( ko quẹo phải vào đường 1 chiều)
- Khi đèn đỏ và đèn mũi tên rẽ trái xanh: đèn mũi tên là đèn PHỤ, các xe được phép quẹo trái nhưng phải nhường đường cho xe từ hướng đèn xanh chính đi từ Pasteur lại.

Hết. Ai mà thấy đèn xanh chính dừng lại chờ cho nó đỏ mới quẹo trái thì hoặc bị điếc ( không nghe thấy xe sau chửi) hoặc thừa tiền cho xxx tội cản trở giao thông.

Hạng D
11/5/11
3.420
5.584
113
Sài Gòn
petrol nói:
EM kệ me đi thẳng đánh vòng bùng binh coi như lễ độ với tượng đài bác tí, cái gì lăn tăn 50/50 là ta tính đường 100

XXX dạo này rảnh....e thấy SGN có cái ngã tư này rất hay, đèn đỏ rẻ trái nó là đặc thù <span style=""color: #0000ff;"">từ 1975 từ trước tới</span> giờ miễn là nhường ưu tiên cho xe đi thẳng từ Pteur, giờ ra đó canh.....chán
Em cũng vậy, vẫn nhớ nó như ngày nào (màu xanh) :D:D:D.

Hạng B2
27/3/12
311
0
0
32
HCM
petrol nói:
EM kệ me đi thẳng đánh vòng bùng binh coi như lễ độ với tượng đài bác tí, cái gì lăn tăn 50/50 là ta tính đường 100

XXX dạo này rảnh....e thấy SGN có cái ngã tư này rất hay, đèn đỏ rẻ trái nó là đặc thù từ 1975 từ trước tới giờ miễn là nhường ưu tiên cho xe đi thẳng từ Pteur, giờ ra đó canh.....chán
cụ này chửa thề pan ních 1 tuần

Hạng D
4/8/11
1.034
4.514
143
Cơ bản là em cũng bị dính ở đây rồi, cũng cãi và cũng đã thua xxx nên nói để các bác rút kinh. Để an toàn trước xxx, Em ủng hộ cách đi và khái niệm "ngã tư kép "của bác Cờ-chết-cơ ...dù bác ấy có khẩu khí hơi bị cao. Mà em thấy các bác khác móc lại cũng không kém...thôi dĩ hoà vi quý... cũng là chỉ bảo nhau kinh nghiệm thôi mà

Hạng D
9/5/09
3.410
16.360
113
Em thay y kien cua em rat hop ly ma khong bac nao ban nhi? :-( huong re tu Le Loi vao Pasteur truoc khi giao nhau voi lan 2B co vach ke 1.12 nen cai chinh la truoc khi tien vao cho giao co den do hay bien STOP k. Theo em nho la khong nen ta cu...tu nhien ma chay, nhuong duong cho xe may (la huong di xe di thang) thoi. Cai nhau voi checker lam gi ah

Hạng B2
31/12/10
344
2
0
Mr.N nói:
Cơ bản là em cũng bị dính ở đây rồi, cũng cãi và cũng đã thua xxx nên nói để các bác rút kinh. Để an toàn trước xxx, Em ủng hộ cách đi và khái niệm "ngã tư kép "của bác Cờ-chết-cơ ...dù bác ấy có khẩu khí hơi bị cao. Mà em thấy các bác khác móc lại cũng không kém...thôi dĩ hoà vi quý... cũng là chỉ bảo nhau kinh nghiệm thôi mà

Khong biết bác tự ôm 'lỗi" gì ở đây, nếu đèn xanh sáng mà không có đèn đỏ cấm rẽ trái thì việc bác nào dừng chình ình ngay ngã tư cản trở những phương tiện khác không những không xem là đúng và "an toàn" mà trái lại nó là hành vi dừng xe sai luật gây cản trở giao thông. XXX có nhiệm vụ điều tiết giao thông và xử lý xe vi phạm, vì vậy bác có thể bị nhắc nhở hoặc hoàn toàn có thể phạt tùy trường hợp. Vì vậy, nếu không hiểu luật thì kiểu nào cũng bị đóng "ngu phí" chứ chẳng phải là an toàn gì cả. Nếu bác nào không tự tin thì đến đó đi thẳng đừng rẽ trái thì may ra gọi là an toàn, đừng dại đứng đó khi đèn xanh, vừa gây cản trở vừa có thể bị phạt.

Last edited by a moderator:
Hạng D
17/4/06
1.429
15
38
55
petrol nói:

XXX dạo này rảnh....e thấy SGN có cái ngã tư này rất hay, đèn đỏ rẻ trái nó là đặc thù từ 1975 từ trước tới giờ miễn là nhường ưu tiên cho xe đi thẳng từ Pteur, giờ ra đó canh.....chán
em thường xuyên chọn phương án này, khi thấy xxx đang ngăm cảnh kem Bạch Đằng.
em cho rằng tránh xxx cũng chẳng xấu tí nào :D

Hạng D
10/9/08
2.884
6.147
113
Bác nào rảnh chụp vài tấm hình thực tế xem, quay được video thì tốt.
Em thấy lý luận của bác Checker cũng hợp lý, thực nghiệm từ 11h~15H bác nào thử rẽ trái khi đèn tròn (đi thẳng) xanh xem ! (khi đó đèn mũi tên rẽ trái đỏ phải ko nhỉ?)