Hạng B1
30/6/13
55
17
8
Thật ra em nâng cấp từ Morning nhưng lên thẳng Yaris em thấy hơi đắt và không biết có đáng không?

Em đang phân vân vì hiện tại em thấy Swift đang hot lên, Mazda 2 và RIO cũng hay.

Em chỉ cần xe đơn giản, vận hành mạnh và nội thất rộng rãi là ok !

Em chở con cái và vợ, vợ cũng có bằng lái nên nhiều lúc cho vợ mượn đi chơi nữa.

Năm nay khó lựa xe quá nên em mong mọi người tư vấn giúp em.

Hạng B2
28/7/13
423
718
93
14
Ko đáng đâu bác!! Rio ok đó bác!!trẻ trung!!yaris nhìn chán lắm

Tập Lái
22/6/13
32
0
6
HCM
Ko đáng để mua bác ơi, nhìn chán lắm mà chạy cũng chán, chỉ được cái là giá cao

Hạng C
18/6/11
823
1.146
93
HCM city-Seven district
Bác hỏi kiểu này giống đẽo cày giữa đường quá! Tốt nhất bác cứ lái thử các xe rồi cảm nhận, tùy điều kện và sở thích mà chọn thôi. Em thấy xe nào cũng có điểm mạnh điểm yếu. Em chỉ có thắc mắc: tại sao giá Yaris cao vậy mà vẫn bán được? Giả sử các xe khác giá mà cao như Yaris thì có bán được như Yaris k? Nếu giá Yaris bằng hoặc nhỉnh hơn chút xíu so với các xe cùng phân khúc thì lúc đó có nhiều người phải phân vân k? Chúc bác chủ có lựa chọn thích hợp.

• Like
Reactions: cui bap 777
Hạng B1
29/3/10
50
2
8
37
trước em cũng phân vân như bác,em đã đi xe mỹ nhiều rồi qua xe hàn nhưng từ lúc chuyển qua yaris nhập Nhật thì em thấy đáng tiền lắm bác,dù có mắc hơn xe cùng phân khúc nhưng em nó ăn uống cực kỳ sướng chẳng bao giờ bận tâm chuyện xăng cộ ( điểm này trên thị trường em thấy chưa xe nào lợi bằng yaris nhé),máy móc thì êm ru chả có j để hư,cách âm cũng tạm,máy lạnh thì tuyệt,em có gắn thêm ít đồ nên chạy cũng không chán.Em tin những ai đã dùng yaris thì chả chê em nó được đâu.Mà sướng cái nữa là bán lại ít lỗ nữa hehe.Em vote cho yaris.chúc bác mau chọn được xe

• Like
Reactions: cui bap 777
Tập Lái
8/4/13
0
3
18
49
Yaris là một lựa chọn thông minh bác ah ! Bán lại ít lỗ , tiết kiệm nhiên liệu ... Nếu có thể bác xem qua thử City cũng ok trong tầm tiền này !

Hạng B1
30/6/13
55
17
8
davidtse168 nói:
Yaris cũng đáng mua lắm chứ , Lỗ ít , và nhiều thứ khác

Nhiều thứ khác là sao bác ? Sao em nhìn lên vẫn thấy nhiều người nói không quá.

volgabmt nói:
trước em cũng phân vân như bác,em đã đi xe mỹ nhiều rồi qua xe hàn nhưng từ lúc chuyển qua yaris nhập Nhật thì em thấy đáng tiền lắm bác,dù có mắc hơn xe cùng phân khúc nhưng em nó ăn uống cực kỳ sướng chẳng bao giờ bận tâm chuyện xăng cộ ( điểm này trên thị trường em thấy chưa xe nào lợi bằng yaris nhé),máy móc thì êm ru chả có j để hư,cách âm cũng tạm,máy lạnh thì tuyệt,em có gắn thêm ít đồ nên chạy cũng không chán.Em tin những ai đã dùng yaris thì chả chê em nó được đâu.Mà sướng cái nữa là bán lại ít lỗ nữa hehe.Em vote cho yaris.chúc bác mau chọn được xe

Cám ơn bác, em đã ngồi / test các xe nhưng về chuyện lâu dài thế này em cần thêm người lái rồi như bác để xác nhận và cho ra ý kiến em mới biết được. Cho nên em mới vào hỏi để xem mọi người nói ra sao.

Theo em thấy hỏi lòng vòng thì nhiều người cũng kêu em xem xét với SWIFT của Suzuki nữa. Nhưng nhìn vào thông số em thấy 2 xe đều tựa tựa nhau mà Swift lại rẻ hơn lại còn nhập Nhật 100% nữa. Như vậy thì ít mất giá hơn phải không mấy bác?

Hạng B1
20/6/13
93
0
0
Phân khúc này giờ cạnh tranh thật. Chúc bác chọn được xe hợp lý

----------------------------------------------------------------------------------------------
Baohiem360.com Cung cấp bảo hiểm Liberty với giá tốt nhất 0996660272

Last edited by a moderator: