Hạng B1
2/8/09
90
64
28
xe nhật thì em nào cũng tốt cũng tiết kiệm, em vote 2 tay, Rio thì em đi rồi mua đi 3 tuần bán luôn :D.
không nên mua , chỉ được cái mã và option. còn lại tệ lắm ( đi ồn, giảm sóc kém, không gian hẹp, tầm nhìn kém... máy móc thì em khôgn bàn vì toàn xe chạy mới có vài ngàn km).
HIện tại em đang đi Yaris, thì thấy đúng là hơi đắt, nhưng bù lại hình thức được nhiều nguòi thích, quan tâm... có lẽ vì thế bán không mất giá ( nên mua đắt thì bán cũng đắt) chả sợ ạ.
Xe nhật như swiff hay mada2 em nghĩ đều tốt, ai thích form nào thì mua form đó. Nhưng chắc chắn là khó bán hơn Yaris. Nếu mua dùng vài năm mới đổi thì cũng chả phải lăn tăn. Chúc bác chủ sớm toại nguyện.

• Like
Reactions: cui bap 777
Hạng B1
30/6/13
55
17
8
em nghĩ là SWIFT có vẻ phù hợp cho cả em và vợ em. có vẻ ok , tụi em mới tuổi 3x, con cũng mới lớp mầm chồi :D

Có vẻ Swift phù hợp nhất nhỉ.

Em thấy mấy xe nhập Nhật được nhiều người nói tốt thiệt

Hạng B2
25/2/13
482
1.364
93
em nói không ngoa thì 10 yaris chạy trên đường thì có đến 8 người là phụ nữ ngồi sau vô lăng. lợi thế là nhỏ gọn + thương hiệu Toy. bác làm một phép tính yaris nhập giá gần ngang ngửa altist lắp ráp, altstit nhập gần bằng Cam lắp ráp. em theo chủ nghĩa thực dụng. nếu tầm tiền em sẽ lấy altist hoặc Cam. ngoài chuyện ăn uống tiết kiệm ( cũng không chênh nhau nhiều ) nội thất không, độ rộng rãi không bao giờ bằng được. tùy bác quyết định. còn em không đi xe hiệu toy bởi nội thất nghèo nàn, kiểu dáng dành cho trung niên

Hạng B1
30/6/13
55
17
8
Civic 2988 nói:
em nói không ngoa thì 10 yaris chạy trên đường thì có đến 8 người là phụ nữ ngồi sau vô lăng. lợi thế là nhỏ gọn + thương hiệu Toy. bác làm một phép tính yaris nhập giá gần ngang ngửa altist lắp ráp, altstit nhập gần bằng Cam lắp ráp. em theo chủ nghĩa thực dụng. nếu tầm tiền em sẽ lấy altist hoặc Cam. ngoài chuyện ăn uống tiết kiệm ( cũng không chênh nhau nhiều ) nội thất không, độ rộng rãi không bao giờ bằng được. tùy bác quyết định. còn em không đi xe hiệu toy bởi nội thất nghèo nàn, kiểu dáng dành cho trung niên

em có đi xem thử em cụng thấy nội thất bèo quá ... so với cái giá này, em đang suy nghĩ, vì giá này đắt quá đắt đi , nhưng nghe nói mua kiểu Toy thì bán lại được ?

Thế mấy bác có nghĩ Yaris bán lại được không ?

Hạng B2
6/12/09
237
5
18
Yaris cũng đẹp nhưng hơi mắc, suzuki swift thì ít người chạy nên khó bán dễ mất giá (nhập hay không nhập ko tác dụng nhiều vì 2 hãng khác nhau, nhập chỉ ngon hơn so với lắp ráp trong nước cùng dòng xe của cùng hãng), đại lý không nhiều bảo dưỡng cũng khó. Theo em nếu bác thích dòng xe nhật thì Yaris vẫn hơn, tuy có nghèo option nhưng bù lại là bền, ko nổi trội nhưng cân bằng nhất so với các xe cùng hạng. Còn những dòng xe Hàn chắc khỏi bàn đến vì bác đã có lựa chọn xe Nhật rồi

Last edited by a moderator:
Hạng B1
7/5/13
59
5
8
39
Theo em thấy xe Yaris chạy tạm ok chỉ có điều giá thành cao. Tuy là có thương hiệu nhưng giá đó thì hơi cao quá.

Nếu bác nhắm M2 và Swift em nghĩ hợp lý vì 2 bạn này rất mạnh và thoải mái, cũng có nhiều lời nói tốt từ người tiêu dùng cho các chiếc xe này.

Còn lại cũng co RIO , Fiesta , I20 v..v.. nhưng em cũng không thấy nổi trội lắm , còn tùy vào cách nhìn và tình huống của bác chủ nữa

Hạng C
27/6/13
959
13
18
Swift => làm chú này đi bác, chạy ngoài đường hoành tráng quá mà