Hạng B2
9/4/15
445
524
93
36
CA mất chất vì người dân ???? Thế hóa ra CA là chó hay sao mà để dân nó dắt đi vòng vòng ?

Khi VN không có 1 nền tư pháp lành mạnh thì người dân buộc phải hành động như vậy, đấy là điều hết sức thường tình ở bất cứ XH nào, chuyện hối lộ đã có từ thưở sơ khai của loài người . Việc cải cách bắt buộc phải từ lãnh đạo chứ không từ thằng dân đen vì thằng dân đen chỉ có mỗi việc đi làm, đóng thuế để nuôi bọn đó nên bọn đó phải có trách nhiệm làm so cho xứng số tiền của dân đóng vào, éo cần chúng nó tốt, chỉ cần chúng nó làm đúng.
Em vẫn hỏi bác chỉ 1 câu: thế dân có sẵn sàng lam đúng hay ko? Trả lời bằng thực tiễn cuộc sống nhé. Chứ đừng bằng cái mớ lý thuyết ở trên kia

Hạng B2
13/5/13
367
709
93
Tui là dân tui sẵn sàng làm đúng vì đơn giản là tôi không muốn bị gây phiền phức và chả mấy người muốn tự nhiên dính vào nhân viên công lực cả, trừ bọn ngáo đá hay rỗi việc quá không có gì để làm , dạo này xuất hiện thêm bọn chim mồi tay sai nữa

Em vẫn hỏi bác chỉ 1 câu: thế dân có sẵn sàng lam đúng hay ko? Trả lời bằng thực tiễn cuộc sống nhé. Chứ đừng bằng cái mớ lý thuyết ở trên kia

• Like
Reactions: asam1779
Hạng C
25/4/15
524
513
93
44
vãi thật, mới thấy trên FB hôm wa hôm kia nay zô OS gần 19trang rồi...

Clip thì ngắn wa' ko rõ đầu đuôi nên ko dám phán bừa.... YKR của mình. "đi sai thì chịu phạt"
còn 750k theo "luật định" hay 500k theo "luật rừng thỏa thuận giữa 2 bên" mình ko quan tâm. vì câu chuyển kể lại từ 1 phía, clip cũng ko có đầu đuôi. nên chả biết anh chồng với mấy anh CSGT đã giao lưu kiểu gì...

Hạng F
17/6/15
9.159
50.729
113
56
SG
=))) nó giam bằng cho 1 tháng thì khóc ko ra tiếng nhé!
Mềnh bị một lần trong đời, quyết không đưa bmì. Ở STre.
Một tuần sau đi xe đò lên Long Khánh, nắng nóng gay gắt, cực khổ gần 100 km. Xếp hàng chờ đợi đóng phạt {vì đông người sau lễ 2/9}
Đóng 2,5 triệu.
Lại lết bộ đi đón xe Long Khánh ngược SG.
Sau 2h chò xe, cũng đón được. Đi 3h đến chiều mới lết tới nhà.
_ nếu hối lộ 500k, sẽ xong trong nốt nhạc.
_ nếu không. Tôi đã ngay thẳng hành trình đi đóng phạt.
Vậy mọi người suy ngẫm và tự trả lời trong lòng, cách nào tốt nhất nhé. Vì tôi cũng muốn tất cả đều tốt nhất.

Hạng F
17/6/15
9.159
50.729
113
56
SG
Sao lại giam bằng 1 tháng bác.
Theo nghị định 171/2013:
- Quá tốc độ từ 5-10km phạt 600-800k, ko phạt bổ sung
- Quá ... từ 10-20km phạt 2000-3000k, ko phạt bổ sung
- Quá... từ 20- 35km phạt 4000k-6000k, phạt bổ sung giữ GPLX 1 tháng.
- Quá tốc độ trên 35km phạt 7000k-8000k, giữ GPLX 1 tháng.

* Mà anh chồng chỉ mất 500k thay cho 750k --> anh này vượt quá tốc độ 5-10 km, nên ko thể giữ GPLX được.
Khi nào các bác vượt quá từ 20km trở lên là bị giữ GPLX 1 tháng nhé.
Thế trước giờ dính mấy lần rùi mà thuộc bài thế?!!

• Like
Reactions: Tohoa and LoiVT
A1
14/12/03
2.555
4.305
113
mắc cười mấy bác ở đây tranh luận chả khác gì tụi trẻ bên voz với mấy mẹ ở wtt.
Ai là dư luận viên, ai là dân lưu vong, ai là nhà dân chủ, ai là tầng lớp văn minh.
Xem cmt và cách nói năng, lập luận là biết.
Thứ 1 cần làm rõ chị này có sai không? có quá tốc độ không? bằng chứng đâu?
Thứ 2 CA ở đây có dấu hiệu ăn đểu, nhưng vậy đủ chứng cứ cấu thành tội ăn hối lộ chưa?
Thứ 3 Xét hết 1,2 rồi mới biết ai sai trước. Nếu bé này không sai, cứ lập biên bản rồi quay bằng chứng lại bữa sau lên giải quyết, nó có đường dây nóng hết đó.
NẾu bé này sai thì rõ ràng lỗi ban đầu của bé đó. chồng bé đó cố tình hối lộ và CA cũng có dấu hiệu vậy? Cái đúng có thể dẫn tới cái sai, nhưng cái sai không bao giờ dẫn tới đúng.
Còn GH đánh người thì rõ rồi, ai nhìn vô chả biết. Ở đây chỉ có cách suy nghĩ làm sao cho tránh rủi ro nhất thôi.
EM nói trên quan điểm tôn trọng pháp luật trước và căn cứ lập luận cũng vậy.
Riết rồi giờ mạng phổ cập không như xưa. Mấy A trên chửi e làm em mắc cười. Sợ thật.
Thứ 1: xử phạt tốc độ (nếu có) thì phải lập biên bản rồi đưa ra hình ảnh vi phạm lúc ra QĐXP. Tại sao anh khẳng định lái xe VP Luật GT mà không lập biên bản? Vậy là đúng hay sai?
Thứ 2: ở trong clip chỉ nhắc đến 500K, chính xác là cô gái hổi phạt 500K cho lỗi gì? Cứ cho rằng chồng cô ta định đưa hối lộ thì đó cũng chỉ là giả thuyết, không có gì chứng minh được rằng có việc đưa và nhận hối lộ đã xảy ra. Cô gái sau khi biết chồng định đưa 500K mới hỏi là phạt lỗi gì cơ mà. Chứng tỏ, cô ta không đồng ý, ngăn cản hành động đưa này.
Thứ 3: xét 1 -2. Ai là người có biểu hiện sai trước? Phát hiện sai không lập biên bản, để xảy ra đôi co và nhắc đến tiền bạc? Ai là người gợi ý 500K đầu tiên? Cô gái hỏi 500K phạt lỗi gì sao không thấy trả lời? Nếu có gợi ý hối lộ saokhoong thấy cảnh cáo việc đưa hối lộ! Mà để cô ta gặng hỏi thì bí nên hành hung?
Thứ 4: quan trọng nhất về Pháp Luật, nặng nhất. Ai có quyền xâm phạm sức khoẻ người khác, hành hung người khác? Tại sao người này lại có mặt tại chốt kiểm soát? Trong video thấy rõ anh ta cầm hồ sơ biên bản?
Thứ 5: về văn hoá, đàn ông sức dài vai rộng mà xô đẩy, đấm vào mặt phụ nữ gây thương tích khi vậy là có văn hoá hay không?
Gộp 1-2-3-4-5 bác thấy đúng được mấy phần? Về khía cạnh Pháp Luật lẫn Văn Hoá ứng xử.
Nếubasc không tin việc XXX mgang nhiên trắng trợn đòi tiền và rất hung hăng kém văn hoá thì mời bác đi QL13 qua cầu Ông Dầu sẽ được tận mắt thấy và nghe khi tiếp xúc.
Có niềm tin trong cuộc sống là tốt, nhưng niềm tin phải đặt đúng chỗ bác ạ!