Hạng C
7/9/18
708
5.726
93
From Anam Hội
Tuỳ chỗ, tuỳ khu, đa số là không được.
Anh bỏ tiền xây đi em đố anh dám xây đấy 90% anh xây gần xong nó đến cưỡng chế anh chỉ có khóc thôi .
Đường thẳng có sổ ko xây cứ thích lách luật
Anh thấy lão quý đoàn lâm trên YouTube chưa

Xây cái nhà bằng đá trong rừng ko mục đích thương mại gần xong nó lấy máy cuốc tới cuốc ko còn cái móng nhà

Hạng D
17/10/11
1.162
10.979
113
Anh bỏ tiền xây đi em đố anh dám xây đấy 90% anh xây gần xong nó đến cưỡng chế anh chỉ có khóc thôi .

Xây cái nhà bằng đá trong rừng ko mục đích thương mại gần xong nó lấy máy cuốc tới cuốc ko còn cái móng nhà
A này.liều, chơi luôn trên đất lâm nghiệp thì cưỡng chế là đúng

Hạng D
28/10/19
1.244
4.387
113

Chưa xem youtube, mà nghe danh rùi. Anh này nổi tiếng group bỏ phố về rừng mà...

• Like
Reactions: vonam2016
Hạng C
7/9/18
708
5.726
93
From Anam Hội
Chưa xem youtube, mà nghe danh rùi. Anh này nổi tiếng group bỏ phố về rừng mà...

Anh này cũng xui người ta virrual thời đó lắm sau đó thì bị đập luôn cái nhà , mà nhà đẹp.
A này.liều, chơi luôn trên đất lâm nghiệp thì cưỡng chế là đúng
Ko có giấy phép xây dựng thì đất nông nghiệp nhà tạm cũng bị hốt luôn chứ đợt có trào lưu làm nhà tiền chế trên đất CLN bằng conterner, rồi em chin chin khoe khu homstay bảo Lộc ko được cấp phép ấy.
Chánh quyền bị đập tơi tả tới h bắt ko hết, nhưng sắp bắt nữa rồi.

Hạng D
17/10/11
1.162
10.979
113
Anh này cũng xui người ta virrual thời đó lắm sau đó thì bị đập luôn cái nhà , mà nhà đẹp.

Ko có giấy phép xây dựng thì đất nông nghiệp nhà tạm cũng bị hốt luôn chứ đợt có trào lưu làm nhà tiền chế trên đất CLN bằng conterner, rồi em chin chin khoe khu homstay bảo Lộc ko được cấp phép ấy.
Chánh quyền bị đập tơi tả tới h bắt ko hết, nhưng sắp bắt nữa rồi.

Nhà tiền chế thì cấp xã vẫn du di cho qua,nhưng cấp phường thì khó khăn hơn nhiều

Như khu hồ Kala chỗ mình xin phép vẫn làm dc
Mà làm quy mô nhỏ lẻ 1 2 căn thôi, chứ làm chục căn thì bị đập ráng chịu ah :D

• Like
Reactions: souri and Tuan.apd
Hạng C
7/9/18
708
5.726
93
From Anam Hội
Nhà tiền chế thì cấp xã vẫn du di cho qua,nhưng cấp phường thì khó khăn hơn nhiều

Như khu hồ Kala chỗ mình xin phép vẫn làm dc
Mà làm quy mô nhỏ lẻ 1 2 căn thôi, chứ làm chục căn thì bị đập ráng chịu ah
Éo có chuyện đó đâu, quy chế pháp chế 10 năm trước thầu chỉ định, mua đất ko thông qu đấu giá hợp pháp kìa, còn giờ anh thấy đấy .
Vào lò hết, chưa kể là tiền chế chỉ áp dụng cho việc làm để phục vụ nông nghiệp thôi , anh làm mà để ở lâu dài nó bóp cổ phát mốt.
Thiếu gì đất thích mua ở thì kiếm mảnh có thổ cư, tội gì đi lách tới lách lui.

Hạng D
17/10/11
1.162
10.979
113
Éo có chuyện đó đâu, quy chế pháp chế 10 năm trước thầu chỉ định, mua đất ko thông qu đấu giá hợp pháp kìa, còn giờ anh thấy đấy .
Vào lò hết, chưa kể là tiền chế chỉ áp dụng cho việc làm để phục vụ nông nghiệp thôi , anh làm mà để ở lâu dài nó bóp cổ phát mốt.
Ah,đang nói đất CLN làm nhà tiền chế để phục vụ nông nghiệp thôi, lâu lâu trú lại thì bt , quan trọng phải "quen mặt" ở địa phương :D

• Haha
Reactions: vonam2016