Luật Giao Thông ..

Hạng B2
20/4/05
142
4
28
DEl

Chỉnh sửa cuối:
Chủ đề tương tự
Chủ đề tương tự
Hạng B2
18/9/08
159
4
18
HO CHI MINH
www.otosaigon.com
Chào Bác
Vấn đề của Bác em cũng chưa hiểu lắm!
1/ Xe bác mua ở SG mang về Cà Mau đăng ký?
2 Xe mua ở SG đăng ký rồi mang về Ca mau chạy?

Nếu như trong trường hợp 1 thì Bác bị lỗi hoàn toàn vì: Lưu thông phương tiện chưa có giấy đăng ký !=> chưa biển số!
Còn trong trường hợp 2: Nếu xe đã đăng ký là có biển số liền mà giấy thì là giấy tạm sau đó đi đăng kiểm cũng cấp đăng kiểm tạm em nhớ là 15 ngày, sau đó có Giấy ĐK bản chính thì trở lại đăng kiểm lấy cả quyển sổ)

Em chỉi hiểu có vậy, vì em cũng bị 1 lần cách giải quyết cũng như bác nhưng luc đó thời giá chưa tăng như bây giờ!
Chào bác nhe, chúc bác mọi điều lành

Hạng D
27/5/05
1.544
20
38
Biên Hòa
-Theo em biết thì giấy Đăng Kí xe tạm,bằng lái tạm,đều phải ghi rõ thời hạn có hiệu lực 1 ngày,15 ngày,30 ngày,6 tháng ...và phải đánh máy như giấy chính,có mộc đỏ của cơ quan cấp,giấy tạm viết tay em chưa thấy.em nghĩ đó là chiêu.. tạm của nơi bán xe .

Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam
@tap_tanh_me_xe : nghe bác nói thấy hơi ..lạ quá ?? vì em đã từng mua xe chuyển vùng (vì tiếc là hồ sơ gốc thì *** giữ hết rồi nên không post hình lên được), khi đó Phòng *** cấp một giấy đăng ký tạm , giống y chang giấy ĐK “bình thường” nhưng thêm chữ tạm và trên đó có cho biển số tạm , địa chỉ người chủ mới ,thời hạn giá trị (thường thì chỉ từ 1-3 ngày),.......và đúng ra thì phải in thêm hoặc vẽ trên tờ giấy trắng để dán ở kiếng trước và kiếng sau (như các xe mới mua ở salon về ), lần đó em chỉ thiếu 2 cái tờ giấy này (vẽ biển số) nên đi đường mấy chú *** cũng dịn lại (nhưng hổng có ..phạt) !! hehehe

Tập Lái
15/1/08
23
0
0
BÁC ĐÃ bị cửa hàng chơi rồi. em cũng đã làm biển tạm rồi. số xe do phòng CSGT cấp, biển được in ra tờ A4 có đủ 7 ký tự như các xe khác. kèm theo là 1 tờ giấy cứ, giống như carvet xe, trên đó có ghi biển số, số khung, số máy, màu xe, hiệu xe, tài xế,.... ngày hiệu lực của nó. thường là dưới 1 tuần. giấy của bác bị các chú làm khó là phải rồi. cho chú ấy tiền hút thuốc lấy hên. nếu bác nao muốn lấy số tạm alo em. bi bi