Thảo Luận Chung 2-9 gặp xui xẻo.hix....

Hạng B2
13/10/06
297
378
63
RE: 2-9 gặp xui xẻo.hix....

Trích đoạn: zin130

em cũng thấy trên tuyến đường này nhiều xe máy , mo to chạy rất ẩu và coi thường mạng sống của chính mình ,thường xuyên chạy lấn tuyến của otô với tốc độ cao , nhiều khi ôtô bóp còi cũng không thèm tránh vào , rất bực mình , ôtô thì làm sao mà lạng lách để tránh né như xe máy được , nên cứ đúng đường của mình thì mình đi thôi ...
@dthanh : bản thân những người đi ẩu đã xem mạng sống của mình là bèo bọt mà bắt người khác phải xem trọng hay sao ?

Àh, cái đó thì ko nói. Nhưng có lẽ em củng có số nhân từ, thấy người ta bị thương củng tội. Mình ngồi xe có bị gì đâu. Mà thường mấy ông đi ô tô va quẹt tí là hay hạnh hoẹ lắm. Em ko thích kiểu này lắm, nên có ý kiến thôi .

Hạng B1
2/9/08
50
4
14

Trích đoạn: doublexenon0017

2-9 e chở vợ cả đi chơi Vũng Tàu về thì gặp tai nạn bực minh cực kỳ:mad::mad::mad:,E rất là tức vì khoảng 9g tối khi e về tới Long Thành e đi đúng làn xe của mình thì có thèng xe máy bon chen chạy đằng sau,khi e thắng lại thì nó làm cái rầm vào mông phải vợ 2 e,kết quả đèn bị nứt,cản sau bị trầy và bung lun,e tưởng nó nằm lun rồi chứ nhưng rồi tự nhiên thấy nó đứng lên đá cái xe máy của nó rùi chạy lun,e tức điên máu lên xe đuồi theo thằng đó nhưng ko được vì ngoài xa lộ có barem chắn dành cho xe máy rùi nó chui vào hẻm, Ngày lễ là ngày thường xảy ra tai nạn nhất vì trên đường đi e gặp 3 cái tai nạn nên e rất cẩn thận,vậy mà e vẫn bị dính.hix.....Xe e là civic ah,e không bít truờng hợp thế này xử lý làm sao nữa????chi phí sửa chữa thế nào???Bảo hiểm có lo cho e ko?
Xin chia buồn cùng bác. Nếu bác mua bao hiểm của VIA(bh khác e k bít) thì bh sẽ trả hết, bác chỉ việc mang xe tới Hãng, Cố vấn dvụ của hãng sẽ hướng dẫn bác làm 1số thủ tục,sau 2ngày nằm lại hãng vợ 2 bác lại mới tinh:D. E cũng làm 1lần rùi nên bít!

jan
Hạng B2
23/2/08
248
0
16
Hà Nội

Trích đoạn: doublexenon0017

2-9 e chở vợ cả đi chơi Vũng Tàu về thì gặp tai nạn bực minh cực kỳ,E rất là tức vì khoảng 9g tối khi e về tới Long Thành e đi đúng làn xe của mình thì có thèng xe máy bon chen chạy đằng sau,khi e thắng lại thì nó làm cái rầm vào mông phải vợ 2 e,kết quả đèn bị nứt,cản sau bị trầy và bung lun,e tưởng nó nằm lun rồi chứ nhưng rồi tự nhiên thấy nó đứng lên đá cái xe máy của nó rùi chạy lun,e tức điên máu lên xe đuồi theo thằng đó nhưng ko được vì ngoài xa lộ có barem chắn dành cho xe máy rùi nó chui vào hẻm, Ngày lễ là ngày thường xảy ra tai nạn nhất vì trên đường đi e gặp 3 cái tai nạn nên e rất cẩn thận,vậy mà e vẫn bị dính.hix.....Xe e là civic ah,e không bít truờng hợp thế này xử lý làm sao nữa????chi phí sửa chữa thế nào???Bảo hiểm có lo cho e ko?

Chia buồn cùng bác! Nhưng nếu mà thằng ấy nằm luôn chắc cũng không có cái topic này!
Từ câu chuyện của bác có thể rút ra kinh nghiệm là xe máy đã chạy thì mình đừng đuổi, thứ nhất là ô tô khó đuổi kịp xe máy trong hiện trạng đường xá VN, thứ 2 giả sử bác có đuổi sát đến chỗ ''nó'', ''nó'' vẫn chạy, chẳng lẽ bác lại quệt để cản ''nó'' lại, nhỡ ''nó'' nằm luôn thật thì gay to:D, thứ 3 là nguy hiểm cho những người khác.
Nói chung đã đi ô tô thì nên kiềm chế, em có một lần bị một bác xe ôm chạy quá tốc độ tông vào cản trước và nằm đường ăn vạ. Xe em bị xước một vệt dài, ống pô của bác ấy bị móp chút xíu, bác ấy sai lè lè nhưng em vẫn phải mỉm cười rút ví, may mà xe có bảo hiểm, tiền ''bồi thường'' chỉ mất trăm nghìn nên ko xót lắm nhưng nghĩ lại cũng thấy cú cú, người ta sai mà mình phải đền là sao nhỉ :D

Hạng D
27/5/05
1.058
14
38
somewhere

em đi công tác trên tuyến đường này thường xuyên...thấy tai nạn cũng lắm nên rút ra nhận xét thế này :

phần lớn tai nạn xảy ra là do CÁI CON LƯƠN SẮT DÙNG ĐỂ PHÂN LUỒNG XE 4 BÁNH / 2 BÁNH : mục tiêu để làm tăng an toàn giao thông nhưng thực tế là tuyến trong toàn xe ngược chiều sử dụng, hoặc đỗ xe, buôn bán ...=> diện tích dùng cho lưu thông vừa hẹp lại phải vừa gánh nhiều loại phương tiện khác nhau (4 bánh, 2 bánh, côg nông, kể cả xe đạp...) thế nên cuối cùng lại làm MẤT AN TOÀN của tuyến đường và giảm tốc độ lưu thông :mad:

mong sao có bác nào trong ngành giao thông xem xét thử tháo vài đoạn con lươn sắt đó ra...xong tổ chức khảo sát đánh giá...nếu tốt thì tháo hết ra cho rồi ....:)

Hạng B1
19/6/08
93
0
6
50

E cũng hay chạy QL 51, thực sự đúng là xe máy hay lấn tuyến thật. Nhiều lúc bị cúp đầu thắng rúi rụi, tức ói máu, nhưng đành chửi một mình cho đỡ tức thôi. Nhịn cho nó lành các bác ạ.

JF confirmed
Hạng D
13/5/07
2.338
27.706
113

Tai nạn: Chỉ có hâm mới mong chờ nó. Không ai muốn cả, nhưng trước tiên là biết tôn trọng quy tắc, luật GT, không thể vô tư vi phạm, không chỉ hại cái thân mình, chẳng xót công cha mẹ, mà khốn nạn còn liên lụy người khác. Trước đây khi nghe câu: Ngu thì chết chứ bệnh tật gì. Nghe như châm biếm vì ở đời sao có cái chết do ngu? Và sau khi chứng kiến hay đọc những tin về tai nạn GT thì đúng thật: Ngu thì chết chứ bệnh tật gì.

Hạng C
20/4/08
722
112
43

Trích đoạn: xe_gi_cung_duoc

em đi công tác trên tuyến đường này thường xuyên...thấy tai nạn cũng lắm nên rút ra nhận xét thế này :

phần lớn tai nạn xảy ra là do CÁI CON LƯƠN SẮT DÙNG ĐỂ PHÂN LUỒNG XE 4 BÁNH / 2 BÁNH : mục tiêu để làm tăng an toàn giao thông nhưng thực tế là tuyến trong toàn xe ngược chiều sử dụng, hoặc đỗ xe, buôn bán ...=> diện tích dùng cho lưu thông vừa hẹp lại phải vừa gánh nhiều loại phương tiện khác nhau (4 bánh, 2 bánh, côg nông, kể cả xe đạp...) thế nên cuối cùng lại làm MẤT AN TOÀN của tuyến đường và giảm tốc độ lưu thông :mad:

mong sao có bác nào trong ngành giao thông xem xét thử tháo vài đoạn con lươn sắt đó ra...xong tổ chức khảo sát đánh giá...nếu tốt thì tháo hết ra cho rồi ....:)
hôm rùi báo CA có viết bài về vụ này nhưng được có 1 buổi là gỡ xuống,chắc nhạy cảm wá:mad:em nhớ hình như mi' bác bảo không được tháo con lươn "mềm" đó[8|]vì sợ tháo ra hư lề đường[8|]rùi nào là đường rất an toàn,đảm bảo line ai nấy chạy thì phải,tai nạn chẳng qua tại người đi đường mắt kém,tay lái íu nên mới xảy ra tai nạn mặc dù CSGT,cục quản lý đường bộ VT kiến nghị con lươn gây tai nạn rất nhiều,làm giảm diện tích lưu thông,....Nói túm lại là các cụ không cho tháo dỡ bác ơi:(

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

Trường hợp này thì bác phải tự sữa chữa thôi, không có bảo hiểm nào bồi thường cho bác đâu :(:(.

Bảo hiểm tai nạn dân sự bắt buộc là để bồi thường cho người thứ 3, chiếc xe mình đụng (lỗi của mình); bảo hiểm tự nguyện là để bồi thường cho chính chiếc xe mua bảo hiểm (lỗi của mình) >>> xe máy đụng mình thì chỉ có :D:D trừ thôi.

...Xe e là civic ah, e không biết truờng hợp thế này xử lý làm sao nữa????chi phí sửa chữa thế nào???Bảo hiểm có lo cho e ko?

Hạng D
21/3/08
4.857
4.420
113
hcm

Bác bực thì đúng thôi, không bực mới là giở hơi, tất nhiên em biết bác chỉ bắt đầu bực khi nó đứng dậy được, chứ nó nằm luôn một đống ai mà bực nó được nữa, chắc chắn là rách việc rồi! Của đi thay người, xem ra thế coi là may rồi bác ạ, nó nằm một đống thì giờ bác còn phải xử lý nhiều thứ hơn. Người đi xe máy này chắc đang vội lắm việc gì đây! Bác bảo bác xe máy bỏ chạy mà để cả xe đó hay xách xe chạy luôn? nếu bỏ xe thì chắc xe có vần đề mới chạy thế, không thì đang cần cái toilet lắm đây ..... ráng chạy về cho kịp đấy mà!:D

Hạng B2
21/5/07
181
0
0

Trích đoạn: phucminh

Trường hợp này thì bác phải tự sữa chữa thôi, không có bảo hiểm nào bồi thường cho bác đâu :(:(.

Bảo hiểm tai nạn dân sự bắt buộc là để bồi thường cho người thứ 3, chiếc xe mình đụng (lỗi của mình); bảo hiểm tự nguyện là để bồi thường cho chính chiếc xe mua bảo hiểm (lỗi của mình) >>> xe máy đụng mình thì chỉ có :D:D trừ thôi.

...Xe e là civic ah, e không biết truờng hợp thế này xử lý làm sao nữa????chi phí sửa chữa thế nào???Bảo hiểm có lo cho e ko?
Bác nói đúng, về lý là như vậy. Nhưng nếu bác báo với bảo hiểm là do "lỗi của mình" thì cũng ok mà bác. Có lần xe em claim bảo hiểm, họ còn hướng dẫn ghi biên bản là "do xe máy đụng rồi bỏ chạy". Đường xá VN như hiện nay, nhất là nơi đông người như SG chẳng hạn, chuyện bị 2B đụng hay cọ quẹt làm sao tránh khỏi được.