Thảo Luận Chung 2-9 gặp xui xẻo.hix....

Hạng D
15/12/07
1.772
17
38
RE: 2-9 gặp xui xẻo.hix....

oac,em nói thật với pác chứ trong thành phố thui, em dừng đèn đỏ bị 2B húc đít hoài gì..QL thì khỏi nói lun, em hãi tuyến SG-TG hơn =.=" bọn container rùi đủ thứ nó bắt nạt mình hoài ah >.< có phải mình lấn lane gì mí cha nội đó đâu (mà trung tâm tp toàn xxx cắm ngã tư sao dám lấn bậy), vậy mà nhiều ông cứ thík lách luồn lên cho thật cao rùi x mông mình nhát..cú ko chịu đc..chắc kiểu này mua xe ben đi cho pà kon né bớt quá [8D]
anyway, tốt nhất là chạy chậm, quan sát kĩ phía trước, và 2 bên, chứ từ phía sau phang lên chắc mình cũng ko có tội tình gì đâu :)

Hạng C
21/9/05
852
118
43
mountain valley

lý do em chọn xe SUV cũng là vì muốn né cái vụ húc đít này. Đằng sau xe em là cái cản inox bự chảng, hai bên hông là hai cái bệ bước bằng inox, em xe máy nào quẹt vô chỉ có cong niềng, gãy căm, mình thì chỉ bị móp cái cản là cùng. Sedan gắn cản sau vô nhìn kỳ lắm, nên cái cản nhựa sau của xe chịu hết. Em đề nghị ai đó chế thêm cái cản lô bằng nhựa tái chế cho xe 4 chỗ, khi mua xe về tháo cản zin ra, gắn đồ lô vào chạy cho đỡ xót. Khi nào bán xe, lại lấy đồ zin ra gắn vô.

Hạng D
7/9/07
1.763
5
36
Hồ Chí Minh

@doublexenon: Bác gọi số 0913902727 gặp Cao Văn Thông ( gọi là chú Thông ) cũng được;)Nói là bạn của Tâm cháu của chú đang học bên New Zealand:)Xe hư và sửa thế nào thì bác cứ trình bày:)

Hạng B2
31/1/06
194
0
0
38

Bây g thì e hết bực rồi mấy bác ah,nhìn cũng quen mắt rồi.:DChỉ hơi bị ức chế chút thôi,nghĩ lại hôm đó ngày lễ xe hơi nối đuôi nhau mà bò tòan 30km/h và có đoạn hiếm lắm mới chạy được 60km/h như thế vậy mà nó ráng chen vô rùi hun mông e vợ 2 của e được mới hay.
Thanks bác,e đã cho e nó vô gara người quen nhà e rồi bác.

Hạng B2
2/1/06
421
144
43
43

Có thành viên bên xemayvietnam vào đây rồi àh ...:D:D .Xe máy chạy vậy là sai rồi ,nhiều lúc nó tông vào mong oto rồi lăn ra là fai nuôi nó nữa vì mạng người là quan trọn .Việt Nam mà!

Hạng C
8/7/07
862
17
0

Trích đoạn: zin130

...
@dthanh : bản thân những người đi ẩu đã xem mạng sống của mình là bèo bọt mà bắt người khác phải xem trọng hay sao ?
câu này hay, và chính xác nữa[8D]

Hạng D
11/4/08
1.281
31
48
Ho Chi Minh city

Trong vụ này thằng xe máy sai hoàn toàn nên nó mới co giò chạy mất đó. Mà em công nhận xe máy ở VN mình phải nói là very crazy. Muốn quẹo là quẹo chẳng cần xi nhan, chạy cứ như ma đủi. Nếu kô phải lỗi của em thì chẳng việc gì phải lăng tăng, nếu chú xe máy có sao thì cấp cưu xong thì giải quyết tiếp cái vụ bể đèn.

Đồng ý là mạng người quan trọng nhưng đôi khi họ có xem trọng mạng họ đâu bác.

Hạng C
8/7/07
862
17
0

Trích đoạn: kingkong1982

Trong vụ này thằng xe máy sai hoàn toàn nên nó mới co giò chạy mất đó. Mà em công nhận xe máy ở VN mình phải nói là very crazy. Muốn quẹo là quẹo chẳng cần xi nhan, chạy cứ như ma đủi. Nếu kô phải lỗi của em thì chẳng việc gì phải lăng tăng, nếu chú xe máy có sao thì cấp cưu xong thì giải quyết tiếp cái vụ bể đèn.

Đồng ý là mạng người quan trọng nhưng đôi khi họ có xem trọng mạng họ đâu bác.
ko chỉ xe máy mà người cũng vậy. Đi siêu thị đến đoạn tính tiền là lúc nào cũng bực cả mình vì thói chen ngang vô tổ chức, vô kỷ luật, vô ý thức...