Thảo Luận Chung 2-9 gặp xui xẻo.hix....

Hạng B2
2/1/06
421
144
43
43
RE: 2-9 gặp xui xẻo.hix....

Trích đoạn: kingkong1982

Trong vụ này thằng xe máy sai hoàn toàn nên nó mới co giò chạy mất đó. Mà em công nhận xe máy ở VN mình phải nói là very crazy. Muốn quẹo là quẹo chẳng cần xi nhan, chạy cứ như ma đủi. Nếu kô phải lỗi của em thì chẳng việc gì phải lăng tăng, nếu chú xe máy có sao thì cấp cưu xong thì giải quyết tiếp cái vụ bể đèn.

Đồng ý là mạng người quan trọng nhưng đôi khi họ có xem trọng mạng họ đâu bác.
Uh ,e cũng nói xe máy sai nhưg luật việt nam nó củ chuối lắm, mặc dù giờ luật giao thông đã rõ rành hơn nhưng vẫn còn tồn tại chuyện “thẳng sống fải đền thằng chết” , tỉ lệ đi xe máy hiểu luật giao thông có tăng ,nhưng ý thức giảm vì cứ vịn vào cái cớ này rất nhiều,”mày ngon tong tao chết xem ai đúng??”

Hạng D
3/5/07
1.963
523
113

ko chỉ xe máy mà người cũng vậy. Đi siêu thị đến đoạn tính tiền là lúc nào cũng bực cả mình vì thói chen ngang vô tổ chức, vô kỷ luật, vô ý thức...
Bên mình còn xa lạ với văn hóa xếp hàng lắm bác ợ, nhìu lúc nó cứ chen lên, mặt kênh kênh mà mình tức lộn ruột, rồi ai cũng chen, nếu mình xếp hàng thì ko bít bao giờ tới mình, mình thôi đành cũng phải chen lên mặc dù ko mún chút nào:(:(

Hạng F
14/9/04
9.907
28.692
113
Q3

Ui chà chuyện này nói mãi thui, chán lắm .
Văn hóa Giao chỉ là Văn hóa 2 bánh mà , chịu thui , xui nó quất vô thì chịu chết
E cũng bị 1 lần 2 bánh quất đít ở An sương, làn highway mình chạy 60, trong xe tải nối đuôi mà nó lấn lane 4B rùi chơi vô mông e . Điên tiết cái là trong làn 2B trống trơn .
Chung qui là ý thức thôi . Móp cửa sau móp đuôi mà còn phải chi thêm 200K cho nó đi vá mấy lỗ làm kỷ niệm ...
Cũng tạ ơn trời là xe tải né nó đuợc , chứ nếu không thì xong rồi [:-]
Em đi 2B mà có lúc ra lane 4B, nghe toe toe phát em chạy vô ngay lập tức . Đã cầm lái 4B biết nó nguy hiểm ntn, 2B làm sao chơi lại cục sắt hơn tấn , bà mịa chỉ có mấy thằng 2B dốt nát mới không hiểu chuyện này , cái mạng nó không quí thì nó cứ vứt bỏ, éo ai tiếc chỉ đừng dây vô mình , rách việc .
Mặc dù phần lớn 2e vẫn đi 2B :D

Hạng B2
31/1/06
194
0
0
38

E đi ngán nhất mấy chú 2B tạt ngang đầu xe khi qua đường,có lần e đi từ Bình Phước về đang chạy 80km/h bông nhiên có chú 2B qua đường ko thèm nhìn mặc dù e bấm còi,nhưng chú ấy vẫn tạt qua làm e thắng lại muốn chúi đầu xe xuống lun.
Có lần ở VT thì có 2 thằng ko đội nón BH qua đường,từ xa e đã thấy và giảm tốc độ,bấm còi,đá đèn nó vậy mà khi xe e tới gần nó qua ngay trước đầu xe cái vèo làm e lách đầu xe qua phải gấp lun,hix....e nhìn chửi nó đi xe ngu như :mad: mà thằng ngồi sau nó cũng quay lại nhìn e cười.:mad::mad::mad:
E đi 2B cũng thỉnh thoảng chạy nhanh cũng lấn tuyến nhưng khi biết có 4B e đều tránh xa hết.Đi đúng là an tâm nhất,nhiều khi chậm mà chắc mấy bác nhỉ.:D:D

Hạng F
14/9/04
9.907
28.692
113
Q3

Đi đúng là an tâm nhất
Hoan hô bác - rủii có gì trong BB là điểm bác thắng kiện đó ;)

Hạng D
11/4/08
1.281
31
48
Ho Chi Minh city

Giáo dục mà ra, giáo dục mà ra. Có 1 lần em chứng kiến nhé, bà mẹ dẫn 1 thằng bé vào mua đồ sếp hàng hơi lâu, thay vì bảo thằng bé con phải xếp hàng, bả dạy con bả "sao mày kô chen vào đứng chờ biết chừng nào". Thế đấy, từ bé đã kô được giáo dục ý thức tốt là vậy.

Điều này cũng đúng cho giao thông, bác ra đường xem xem, toàn phụ huynh học sinh vi phạm, thì bảo sao thế hệ tiếp theo kô xem thường luật giao thông. Hi vọng các bậc phụ huynh làm gương tốt cho con em mình...

Hạng B2
3/4/08
257
0
0

Trích đoạn: dthanh

Xin lỗi bác, nếu gặp những người như bác. Em nên chạy thì đúng hơn, có lẽ bác iu cái xe bác hơn cái mạng cùi bắp bọn em. Bác chỉ được cái nhìn cái xe bác hư mà xuýt xoa, sao thắng kia ko chết mịe nó lun đi nhỉ ? Em rất sợ những những người iu xe như bác.
Đi đường ai ko có lúc vô ý, mất tập trung. Thấy giọng văn bác văn bài này,bác viết trong giọng tức tối như vậy. Xe bác hư tiền sửa được, bọn em tông vào còn bị chửi, đền, ko biết tông xong con người có còn lành lặn ko.

Vài điều suy nghĩ với bác..... trong tình huống này bác xe máy sai hoàn toàn. Nhưng bác cố gắng kìm nén cơn giận nhé. Em biết ôto bác mắc tiền, cái mạng bọn em nó bèo bọt hơn.

Bác làm như người ta giàu là có tội vậy, đồng tiền mồ hôi nước mắt người ta làm ra thì phảt xót chứ bác! tai nạn như trên xảy ra nếu người đi xe 2 bánh không bị thương thì cái phải quan tâm đầu tiên là cái xe của mình bác ạh!Nhiều trường hợp tại nạn xay ra không phải là vô ý ,mất tập trung mà là vô ý thức chấp hành luật lệ và an tòan giao thông, coi thường mạng sống của mình và người khác( trường hợp này cũng có thể coi là như vvậy). Người đi xe 2B cũng không nên có thái độ mặc cảm và gây sự khi lấn tuyến và bị 4B bóp còi xin đường ( vi người ta chỉ lo cho cái mạng của người đi 2B thôi)

@doublễnon0017 : chia buồn với bác,ông bà ta thường nói : trong cái rủi co cái may bác ah, của đi thay người. bác nên nghĩ vậy để thoải mái hơn.2/9 em cũng ở VT nên hiểu tình hình giao thông trên QL 51 và cả trong TP VT, em rất thông cảm với bác, và cũng mừng cho bác vi người đi xe 2B không bi sao còn bác thì đã có BH

Hạng B2
31/1/06
194
0
0
38

@khungdienbatron:Vâng,e cảm ơn bác nhiều.:):):)

Last edited by a moderator:
Hạng B2
31/1/06
194
0
0
38

E nhìn cái xe nó vẫn chối mắt quá nên e làm cho bể và bung lun,e post hình cho các bác xem tác phẩm e mới làm đây,Lỡ BH rồi thì e làm cho tới lun.:D:D:D

Hạng B2
31/1/06
194
0
0
38

Thì đèn nó nứt nhỏ quá,e sợ BH nó không thay cho e nên e làm cho nó to ra cho nó làm hết lun.:D:D:D