Tập Lái
27/3/17
43
55
18
Ôm tiền ăn lải thì sợ nhất là thấy: 1/ Vàng lên 2/ Đất lên 3/ Đô lên...

Muốn ị ra quần luôn chứ sướng gì đâu các bợn!?
Đúng rồi bác, tuỳ từng thời điểm.
Em đang nghỉ có phải đây là thời điểm make dicision không? Bán thấp chút,(Giờ bán theo giá thi trường e cũng khó) rồi ôm tiền ngôi chơi, hay ngôi trên tàu cùng anh em.

• Like
Reactions: Tommyteo
12/10/07
2.603
10.462
113
Tùy góc nhìn của mỗi người thôi bác! Như mình 2016 để dành được 400, vay thêm 200 để mua 1ha đất ở Thống Nhất,ĐN(gần nhà). Dự định trồng điều có thể thu 40 tr/năm ổn định cuộc sống. Tự nhiên 2018 sốt x n, thế là bán đi xa hơn chút mua hơn 2ha cũng tính trồng điều tiếp. Tự nhiên2019 lại sốt đất x n, lại bán ôm tiền. Thật sự cũng không hiểu họ sẽ làm gì trên miếng đất 1ha giá 3 - 5 tỷ. Cũng nhờ vậy giờ cuộc sống mình đã ổn định, mua nhà ở và có 1 số dư có thể mua thêm nhà đất Q2,Q9. Mình không bao giờ mua lại những khu mình đã bán với giá cao hơn.
Thời điểm 2018-2019, Đồng Nai sốt là nhờ sóng do Ali33 + 4000 tên cớp và nhiều thành phần ăn theo hô hào cùng đánh lên. Bởi vậy nhiều ace mới lao ra ngoải hốt.

Bác nhanh tay chớp thời cơ, hưởng lợi từ hiệu ứng là đúng.

Nhưng rõ ràng là giờ bác cũng tiến về SG quét sạch mặt tiền chứ có ôm cash đâu phải không?

Hạng B1
21/6/20
73
168
33
Tùy góc nhìn của mỗi người thôi bác! Như mình 2016 để dành được 400, vay thêm 200 để mua 1ha đất ở Thống Nhất,ĐN(gần nhà). Dự định trồng điều có thể thu 40 tr/năm ổn định cuộc sống. Tự nhiên 2018 sốt x n, thế là bán đi xa hơn chút mua hơn 2ha cũng tính trồng điều tiếp. Tự nhiên2019 lại sốt đất x n, lại bán ôm tiền. Thật sự cũng không hiểu họ sẽ làm gì trên miếng đất 1ha giá 3 - 5 tỷ. Cũng nhờ vậy giờ cuộc sống mình đã ổn định, mua nhà ở và có 1 số dư có thể mua thêm nhà đất Q2,Q9. Mình không bao giờ mua lại những khu mình đã bán với giá cao hơn.
Số bác son thế! Rồi mấy người mua của bác đang làm gì với đất mua của bác?

Hạng D
19/3/17
1.372
4.027
113
Thời điểm 2018-2019, Đồng Nai sốt là nhờ sóng do Ali33 + 4000 tên cớp và nhiều thành phần ăn theo hô hào cùng đánh lên. Bởi vậy nhiều ace mới lao ra ngoải hốt.

Bác nhanh tay chớp thời cơ, hưởng lợi từ hiệu ứng là đúng.

Nhưng rõ ràng là giờ bác cũng tiến về SG quét sạch mặt tiền chứ có ôm cash đâu phải không?
Hi! Mình dành 1 phần để đầu tư cho chất lượng cuộc sống, 1 phần dự phòng và 1 phần tìm mua bds SG, chuyện mà trước đây mình đặt mục tiêu hàng chục năm.

Hạng B2
7/5/17
178
2.992
113
36
Ôm tiền ăn lải thì sợ nhất là thấy: 1/ Vàng lên 2/ Đất lên 3/ Đô lên...

Muốn ị ra quần luôn chứ sướng gì đâu các bợn!?
đúng cảm giác của em khi cầm tiền gửi tiết kiệm, thấy tiền mình nó mất hằng ngày

Hạng C
5/3/14
888
1.998
118
Các bác cho em hỏi ngu cái, giờ thoát hàng thì các bác ôm tiền có cảm thấy thoải mài không?

E thoát xong cái nào đi cứu ngợp tiếp theo tiêu chí của các bác oser, hơn 2 năm nay ăn đủ tiền bank 30 ngày chắc 2-3 lần. Kkk
E nghe báo viết ngược xuôi rồi các chiên gia chỗ tăng chỗ giảm tham khảo có chọn lọc còn mình phải có trách nhiệm kiếm kèo lời 3-4 trở lên lần so với bank.

Hạng D
22/6/15
4.412
20.801
113
E thoát xong cái nào đi cứu ngợp tiếp theo tiêu chí của các bác oser, hơn 2 năm nay ăn đủ tiền bank 30 ngày chắc 2-3 lần. Kkk
E nghe báo viết ngược xuôi rồi các chiên gia chỗ tăng chỗ giảm tham khảo có chọn lọc còn mình phải có trách nhiệm kiếm kèo lời 3-4 trở lên lần so với bank.
Đầu 2019 tui bán căn nhà... dự trong đầu ...còn đó, thôi thì số xèng này gửi bank cho phẻ không thèm lướt lát gì nữa. Thế rồi lại ko chịu yên cái thân cứ ngứa ngáy tay chưn chịu ko nổi lại tiếp tục lùng tìm mua căn nhà khác, vẫn còn dư ra một số xèng.
Vài tháng sau tui gửi cho seo éo có ma nào thèm hỏi, chủ duy nhất một người trả bằng giá vốn tui tức quá ko thèm gửi bán nữa cứ để đó cho thuê.
Ngẫm lại nếu như ko mua cái nhà đó gửi bank mà ngon hơn !