Hạng B2
8/9/15
272
249
48
44
Chỗ em, mấy người bạn quen, có đến 1/4 nghỉ việc đi làm cò. Thu nhập hấp dẫn quá mà, mỗi tháng vô cả trăm triệu là ít, một bước đổi đời ngoạn mục. Cách đây vài năm, nghe một người bạn ở Dĩ An kể cái đám cưới của dân môi giới, khách toàn là đồng nghiệp ở Dĩ An, 100 bàn, ước tính khoảng 1 nghìn con cò trong đám cưới đó.
Không dễ ăn vậy đâu, mình đã từng làm môi giới nè.Có mấy đứa trong công ty cắm xe cắm máy tính sống qua ngày. Nhưng vài bạn sale giỏi tháng vào 100 tr cũng bình thường . Giờ mình chuyển qua đầu tư rồi ạ

• Like
Reactions: Tommyteo
Hạng D
22/6/15
4.412
20.801
113
“ sở hữu hộ chiếu nước này. Những người này sẽ trở thành công dân EU, được đi lại, làm việc tự do ở 27 nước thành viên EU và có thể nhập cảnh vào 174 quốc gia và vùng lãnh thổ mà không cần visa.”

Hộ chiéu của người ta giá trị quá !

• Like
Reactions: Tommyteo
Hạng D
19/3/17
1.372
4.027
113
Ôm tiền ăn lải thì sợ nhất là thấy: 1/ Vàng lên 2/ Đất lên 3/ Đô lên...

Muốn ị ra quần luôn chứ sướng gì đâu các bợn!?
Tùy góc nhìn của mỗi người thôi bác! Như mình 2016 để dành được 400, vay thêm 200 để mua 1ha đất ở Thống Nhất,ĐN(gần nhà). Dự định trồng điều có thể thu 40 tr/năm ổn định cuộc sống. Tự nhiên 2018 sốt x n, thế là bán đi xa hơn chút mua hơn 2ha cũng tính trồng điều tiếp. Tự nhiên2019 lại sốt đất x n, lại bán ôm tiền. Thật sự cũng không hiểu họ sẽ làm gì trên miếng đất 1ha giá 3 - 5 tỷ. Cũng nhờ vậy giờ cuộc sống mình đã ổn định, mua nhà ở và có 1 số dư có thể mua thêm nhà đất Q2,Q9. Mình không bao giờ mua lại những khu mình đã bán với giá cao hơn.