Hạng D
7/9/14
3.491
5.698
113
44
Sài Gòn
Theo cá nhân em thì nó chả thực tế tẹo nào
Dạ, mình chia sẻ cho những ai quý mạng sống, chia sẻ bạn bè cùng quan điểm & dạy con cháu!

Còn bạn thích chạy 2B hay 4B theo ý bạn, chẳng ai cấm! Chúc may mắn! :3dquaytay:

Hạng D
7/9/14
3.491
5.698
113
44
Sài Gòn
ngày nào em cũng đi đón trẻ và phải phi ngang bồn binh dân chủ, tình hình lúc đó ntn các bác hiểu rồi, tạc đủ phía
Tui ngán nhất khúc đó! :D

Mua oto đi trong thành phố thì lại tắc ngặt ah, không đi được
Thế mọi người đang đi ô tô bị hâm & tắc nghẹt hết à bạn?

Và bạn mong muốn VN mình sau 10-20 năm, thậm chí 50 năm sau vẫn xem ô tô là xa sỉ & phóng xe 2B?

Myanmar ngta mới mở cửa đã cấm 2B hết các TP lớn, phạt tù 3-5 năm nếu chạy xe 2B vô TP lớn.
Dân tự khắc chuyển sang xe buýt, metro, xe ô tô, taxi, ô tô cũ giá rẻ.

Vĩ mô nếu nhà nước quyết tâm sẽ làm đc, không thì cứ văn hóa 2B & mang nguy hiểm cho ng dân trên xe 2B mãi!
Còn bài viết chỉ chia sẻ ý thức chạy xe 2B tốt hơn, nhằm chia sẻ cho bạn bè, con cháu!
Thân! :)

Hạng D
7/9/14
3.491
5.698
113
44
Sài Gòn
Chạy xe du lịch rồi thì sẽ thấy rõ thôi.Hy vọng toàn bộ người VN có bằng 4b,chạy rồi sẽ thấy mình kĩ tính hơn khi lưu thông.
Em ngán nhất mấy bác chạy 4B tư duy 2B: cắt đầu không xi nhan, xin nhan là cúp đầu quay xe ngay, dừng đột ngột tìm số nhà (!), phang xe 4B chạy ngược chiều 1 đoạn để qua đường... :3dngacnhien:

Chủ đề này nói đúng tâm tư mấy anh tài 4b nhỉ nên còm xả hết, trong đó có em
kakkaa...Thank you Bác! :D

Hạng D
7/9/14
3.491
5.698
113
44
Sài Gòn
Bác chủ có ý tốt nhưng chẳng giải quyết được gì cho dù cả triệu người đọc bài này của bác, mình xin nhấn mạnh là ko có 1% nào cả.
Vì sao? Vì cái này nó liên quan đến nhiều thứ, mình ko biết nói sao cho nó rõ nhưng đại loại là nằm ở chỗ cơ sở hạ tầng đường xá, luật lệ giao thông, quy hoạch giao thông và hàng tá nguyên nhân khác. Nó khiến cho nền giao thông Việt nam đi đến như ngày hôm nay. Không phải ý thức tốt làm nên 1 nền văn hóa giao thông tốt mà chính những luật lệ, đường xá và sự quy hoạch minh bạch, rõ ràng mới làm cho con người ta hài lòng, nâng cao được ý thức và từ đó dẫn đến 1 văn hóa giao thông tốt.
Dạ, nhưng ý thức tốt 2B lái xe an toàn thì giảm TNGT chứ bác!
Dân Việt cứ đổ thừa cơ sở hạ tầng...
Em sang các nước còn xe 2B, họ chạy tốt như vài nơi Myanmar còn cho xe 2B, họ chạy ngoan & biết hạ chiếu gần khi đối diện mình đó bác! :)

các TP lớn hiện nay ở VN dân số quá dày đặc so với diện tích và quy mô giao thông của bản thân TP đó, nếu cứ nhồi nhiều lọai xe, bất kể xe gì thì nó cũng càng làm TP trở lên ách tắc. Mà 1 khi ách tắc thì 1 "chùm" xe máy vẫn dễ giải thóat cho nhau hơn là 1 "chùm" xe 4 bánh.
Sẽ cấm xe máy như HN là năm 2025 vậy nhưng cấm thì phải có những điều kiện khác bù đắp cho việc thiếu xe máy thì cuộc sống vẫn vận hành tốt cho tòan thể người dân!
HN 2025, không biết SG là 2028 hay 2030 bác nhỉ? :)

Do đường xá vn thôi, không làm được bi nhiêu do bị bẻ cò trên 50% hết rồi nên đâu đủ tiền làm
Sao bác nói tỷ lệ bẽ cò...thấp vậy? :3dcuoigif::3dcuoigif::3dcuoigif:

Theo khảo sát một số các em gái đang làm chung công ty thì các em ấy chỉ biết đèn xanh và đỏ, toàn 8x-9x nha :D
Lạy Chúa, Lạy Phật & Thánh Allah! :3dngacnhien:

Lúc trước khi chưa lái xe hơi em chạy y chang những gì bác chủ topic nhất là thói quen đeo tai nghe chạy theo nhịp nhạc. H lái xe hơi em chạy xe máy cực cẩn thận, bà xã còn hết hồn.
Gud job bác! :)

• Like
Reactions: long265
Hạng D
7/9/14
3.491
5.698
113
44
Sài Gòn
giờ chửi ai anh huy. :3dcuoi: ngày nào lái xe cũng bực hết.
Dạ, nào dám chửi ai bác ơi... :D
Chia sẻ để ai đồng quan điểm chia sẻ dạy lại con cháu. :)

mới gặp anh Huy đó mà ngót nghét 2 năm hơn rồi , vẫn còn chạy Santafe chứ anh? , dạo này làm bài nghiên cứu vần đề xã hội luôn hen.
Em Bình Mitsu.:)
Kaka...em khỏe không?
Từ lần cafe Story M hem gặp em.
Có duyên hôm nào alo anh em cafe nhen! :)

15 - Từ trong lề, leo lên yên xe đề máy xong vặn ga lao ngay ra giữa đường; không thèm liếc 1 cái về phía sau bên trái xem có xe nào hay ko.
Và đo đất bảo tại...xui...rồi người nhà vây quanh đổ tội 2B/4B đâm phải... :3dngacnhien:

9. Quan trọng !
Chạy chầm chậm ở làn ngoài cùng, làn ô tô, tôi cực kỳ ghét mấy người này. Để ý thì thấy ai cũng mắc lỗi này cả, nhưng người trung niên , lớn tuổi( cả nam lẫn nữ) là nhiều nhất, họ sống lâu lên lão, chứ chả có tiến bộ gì cả.
10. Ngu nhất !
Chạy ngược chiều ở sát con lươn giữa.
Họ suy nghĩ đường 1 chiều như 2 chiều vậy . Đó là nơi nguy hiểm nhất vì đó là làn ô tô chạy tốc độ cao, đễ thiếu quan sát do chạy theo quan tính, khi va chạm thường là thảm khốc. Và đa phần người vi phạm vẫn là phụ nữ, người lớn tuổi trung niên.
Nhất ban đêm!
Trời tối, nhiều đoạn QL hay CT tối thui, ánh sáng lóe lên là thấy lù lù 2B lao ầm ầm sát con lươn đến như thần chết chán sống! :3dcuoi:

Hạng C
31/8/09
745
227
43
Saigon
7. Cố vượt khi xe 4 bánh quay đầu hoặc lùi xe::3ddown::3dandap:

Khi xe 4B quay đầu hay lùi xe, 2B thường có thói quen chen ngay vào trước/ sau xe 4B.

Một cú mớm ga nhanh quay đầu hay lùi mạnh của xe 4B rất nguy hiểm!
Ít người biết số lùi của xe 4B là số mạnh nhất nhì trong hộp số!

số lùi là số mạnh nhất nhé :)

• Like
Reactions: Jackie Huy
Tập Lái
5/7/16
23
16
3
43
Bác chủ viết quá chuẩn,nhiều khi chạy ngoài đường mà em ức chế ko chịu nổi với ý thức rất kém của đại bộ phận chạy 2B,thế nên cứ chửi thề trong xe cho mình bớt căng thẳng,hoặc người đi chung phải nghe mình chửi.kakaka.Thanks for sharing!

• Like
Dạ, nào dám chửi ai bác ơi... :D
Chia sẻ để ai đồng quan điểm chia sẻ dạy lại con cháu. :)

Kaka...em khỏe không?
Từ lần cafe Story M hem gặp em.
Có duyên hôm nào alo anh em cafe nhen! :)

Và đo đất bảo tại...xui...rồi người nhà vây quanh đổ tội 2B/4B đâm phải... :3dngacnhien:

Nhất ban đêm!
Trời tối, nhiều đoạn QL hay CT tối thui, ánh sáng lóe lên là thấy lù lù 2B lao ầm ầm sát con lươn đến như thần chết chán sống! :3dcuoi:
dạ ok anh, sắp có xe demo outlander chạy qua cho a lượn thử ^^. e vẫn sống tốt nhăn răng anh;)

• Like