Tập Lái
25/11/04
35
0
0
www.huonghuyen.com
xe của mình ( jolie 2004 ) dàn âm thanh nghe dở quá ! không biết là tại máy hay tại loa ? có cách nào khắc phục không vậy các bác ? cho mình hỏi thêm là mua DVD thì mua hiệu nào không kén đỉa vậy ?

Hạng C
22/7/04
965
20
18
49
RE: âm thanh xe Jolie ?

Bác bebau chịu khó hỏi Hòa thượng nhé. Hòa thượng đang độ trì audio cho em jo lỳ của bác ấy đấy. Nghe đâu toàn chơi đồ của Infinity với kananichi hoành tráng lém. Dây nối loa giá những... 1K/mét. Tốn kém lắm. Hoàng thượng thì có "tiền chùa" chứ bác chịu được không???:)

Last edited by a moderator:

Bác Gấu nói thế thì chết !

Em xuất thân từ Thiếu Lâm Tự nên mới bắt nạt được lão lò mổ kiếm ít loa xài chơi...chứ có tốn tí xiền nào đâu...:D

Góp ý với bác bebau thế này:

Nên làm cách âm (làm ở đâu thì tuỳ bác, anh em thường hay làm ở An Dương Vương - hỏi Kebab & Seaman thì biết) trước đã, nếu cách âm rồi mà nghe vẫn chưa đã thì thay loa, thay loa rồi mà vẫn chưa đã thì thay đầu đọc & thêm ampli, nếu làm tất cả những việc này rồi mà vẫn chưa đã thì thay....xe! :D

hòa thượng khéo gài nhể...:D

bác bebau nè: ngu ý của em thế này, bác nên làm cách âm trước, hiện giờ cách âm có nhiều công nghệ ADV chỉ là công nghề 0,5G, bác có thể thử, hết 720k, sau đó có thể nghiên cứu lên 1G, 2G, 3G tùy ý....Sau đó nếu âm thanh chưa hay thì nâng cấp âm thanh hiệu gì tuy sức bác (Nakamichi như của hòa thượng cũng được...nhưng hơi chát;))

Bác Bebau chỉnh âm thanh ra sao ?
Bác chỉnh wow xem sao ? Nhìn chung âm thanh JOLIE so với GALA chênh nhau nhiều lắm. Bác có thể lắp thêm loa trầm, có lẽ sẽ đỡ hơn. Còn nguyên nhân ư ? Nhà máy không xác nhận, nhưng chắc chắn không phải do cách âm đâu. Bác có làm cách âm cũng vậy thôi.
Thế nhé, chúc bác tậu được một dàn âm thanh ưng ý:D

Tập Lái
25/11/04
35
0
0
www.huonghuyen.com

to santanaz3000
bác nói đúng rồi đây , mình đã chỉnh WOW rồi .không phải tại cách âm đâu mình đã tháo ra hết và gắn vào chiếc xe của chú mình âm thanh nghe củng vậy hà.

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
90.502
113

Trích đoạn: bebau

to santanaz3000
bác nói đúng rồi đây , mình đã chỉnh WOW rồi .không phải tại cách âm đâu mình đã tháo ra hết và gắn vào chiếc xe của chú mình âm thanh nghe củng vậy hà.
WOW là gì vậy mấy bác! Tôi không có ý định nâng cấp âm thanh xe nhưng nếu chỉ là chỉnh thì tội gì không thử. :D