Hạng F
14/12/10
16.910
89.624
113
Xedaumalai nói:
abumap nói:
bsy nói đúng, xe e lúc trước cũng kêu tại cái lốc lạnh đem lên thợ nó nghe xong lấy nước ra chế vào dây cua roa hết kêu, xong phán buli bị méo nhẹ thế là thay buli, a nhắc vụ buli mới nhớ còn cái buli mới 100% nè, bác Trung lấy ko e send cho, vì e xài buli lớn cho nhẹ máy, nhưng lâu lạnh, nên lúc thay cái lốc mới e ko gắn buli mới.

Puli thì chỉ bị mòn chứ hổng có bị méo bác ah, nếu méo là cái miệng của anh thợ bị méo đó!
Nếu bị méo, bác chạy vài trăm km là cọng dây nó te tua rồi.
Để nhận biết puli có bị mòn hay ko, ta nhìn vào rãnh đáy của puli có sáng chói hay ko? Nếu có là đã bị mòn.

Để khắc phục ta có thể thay mới hoặc đem puli ra cho thợ tiện phay cho cái rãnh sâu hơn. Nếu có điều kiện, bác nên mua 1 bình xịt bảo dưỡng dây co-roa (xịt vào mặt trong của dây) mỗi khi dây kêu nhằm tránh tình trạng thợ tăng dây đai quá căng => mau hư bạc đạn (máy fat điện, lốc lạnh, bơm trợ lực) & bị nặng máy.
xe e cái puli bị móp nhẹ một tí tẹo nhìn thấy bằng mắt mà

Hạng C
8/5/13
891
231
43
rạch giá
Camry88xamlongchuot nói:
Bác chủ thợ đồng lôi nguyên cái đèn khò ra làm chắc phải 1 ngày mới xong. Vừa làm vừa càm ràm kêu mình sao koo mua cái cản khác cho nó đẹp...
Anh em Camry 87-91 vô đây chơi

mịa phải chi đồng sơn trừ tiền cái cản mới 1tr hay 2tr thì mua liền há Ctich ?
ở đó mà cà ràm . . . chít zới tui giờ keekekekeke, cho nó 1 trái dừa hạ hỏa đi nó làm nhanh gọn đẹp cho liền . . . .

Hạng F
23/9/12
7.139
16.934
113
phuongha nói:
xe mình hôm qua lấy về chạy thì ngon ,tua máy rất ổn định ở khoảng 850v/p không thấy bị òa ga , nhưng trong xe ồn và có tiếng rào rào.  rotuyn tước lái và rotuyn trụ trước lỏng. về ghé garage quen nói thay  bạc đạn của 2 bánh trước kiểm tra lại thì thấy rotuyn lỏng nên thay hết. xong chạy xe về cây xăng ở bình hòa rửa, lên cầu rửa luôn gầm cho nó sạch luôn ,nói mấy chú thợ rửa luôn cái máy cho sạch vì chủ củ để trong bãi xe lâu quá chuột lên nhậu trên xe quá trời. mấy chú thợ tháo cọc bình ra để rửa. sau gần 1h nhìn xe sạch bóng, máy xe sạch sẽ . xài dt cùi bắp nên kg post hình được
giờ ra xe chạy về để chở bà xã nghiệm thu thì kết quả 

+ xe chạy vẩn còn tiếng rào rào,
 không lẻ còn 2 bạc đạn sau ..... chắc lát đi công chứng xong chạy qua garage kiểm tra lại . kiểm tra luôn độ chụm của 2 bánh trước luôn . Bác nào còn ý kiến nào nửa không tư zấn cho mình với 
+ cái này mới ghê nè : từ lúc lấy xe xong chạy về garage xe chạy máy rất êm và ổn đĩnh . Lúc rửa cái máy thợ có tháo cọc bình ra giờ lên luc1 mới nổ máy vòng tua máy khoảng 850v được khoảng 15s tua máy lên 1600v có lúc 1800v/p không chịu giảm xuống hic hic . lúc đó tối rồi nên chủa chinh cục bù ga được, nếu không được chắc phải chạy qua bác Vui quá
@ Liêm : vụ cham dây bơm xăng của Liêm làm đứt cầu chì của Liêm lần đầu a mới biết đó trước giờ bơm xang tèo là tèo thôi . thêm 1 kinh nghiệm quý giá để anh em rút kinh nghiệm khi xe bị sự cố như vậy biết để xử lý
Nhìn là biết chắc rửa kiểu đó là máy nó lừng xừng rồi . Phải rửa bằng KEN nó mới êm! Phải hôn các Bác?

18/7/12
14.914
6.996
113
43
Go Vap
CơTạo_Mobile nói:
Camry88xamlongchuot nói:
Bác chủ thợ đồng lôi nguyên cái đèn khò ra làm chắc phải 1 ngày mới xong. Vừa làm vừa càm ràm kêu mình sao koo mua cái cản khác cho nó đẹp...

ở đó mà cà ràm . . . chít zới tui giờ keekekekeke, cho nó 1 trái dừa hạ hỏa đi nó làm nhanh gọn đẹp cho liền . . . .
Mua cản thì dễ nhưng làm sao chở tới gara đây, cái cản nó dài hơn cái cửa nữa, chở cái cửa còn khó nói chi cái cản
Em tính để ổng làm xong rồi xách xe lên TN thay cái cản khác, vừa tiện vừa nhanh gọn.

Hạng C
8/5/13
891
231
43
rạch giá
Xedaumalai nói:
Trích dẫn bài này Đóng
camry8791 nói:
Camry88xamlongchuot nói:
camry8791 nói:
abumap nói:
camry8791 nói:
cho xin ít gạch đá đeeeeeee
Bác chỉ dẫn tận tình e vụ ra và vào đèn nhé, e đang định làm giống bác nè
Ngồi cả ngày, mình đau ê ẩm, muốn cụp cái sống lưng đó bác ah!
Cái này chơi led dây dán vòng tròn hả bác Thư? Đèn này dùng cho con 86 hả bác?
Em mua dây LED đài loan 1 cuộn 5m nó tính 500k, ở An Duong Vuong thường họ tính 120K/m
về đo vừa đèn mình cắt ra! Cực nhất là ngồi hàng từng đoạn nối dây điện!
Mấy cái led dây này khó để mà nói mắc hay rẻ. Cái này tùy thuộc vào lương tâm người bán mà thôi.
50,60. . . 120k/mét đủ giá hết. Anh nào rẻ thì sẽ mau hư thế thôi!

5m 250k là loại tốt nhất chống ncu7o71c , mua sỹ trong chợ nhật tảo , loại bóng mới lớn và sáng hình như có mã số là 5050 hay 6060 gì đó , em có mua đc 1 đóng mà k phải led dây , mà là led khối nó đút trong cây nhôm nguyên cây dùng làm led tủ trưng bài rất ok bền lắm .
@bac Liêm :
hôm xưa con In nàh em trước khi tèo cái bơm ( khả năng do nghẹt vì khi tháo bơm ra thì thợ nó lấy R7 nó rửa cái lọc và bỏ luôn cái lọc xăng thì ngọt ) trước khi tèo nó chạy như ngựa xảy ,
nếu đạp trên 60 thì cà khịt cà khịt . . . .
còn chạy <60 thì vẩn vô tư đi đc 1 đoạn hơn 20km thì tèo nằm liệt luôn keekekekekeke
Bác liêm giỏi ghê . . . tự làm mấy món đó hay quớ . . . . .

Hạng D
21/3/14
3.302
1.159
113
SaiGon
Camry88xamlongchuot nói:
CơTạo_Mobile nói:
Camry88xamlongchuot nói:

Mua cản thì dễ nhưng làm sao chở tới gara đây, cái cản nó dài hơn cái cửa nữa, chở cái cửa còn khó nói chi cái cản
Em tính để ổng làm xong rồi xách xe lên TN thay cái cản khác, vừa tiện vừa nhanh gọn.
Vậy nói ổng khỏi làm gắng zô luôn
chạy đỡ vì đằng nào cũng thay

...
... Khi nào tính tiền mới bắt ông trừ lại tiền

18/7/12
14.914
6.996
113
43
Go Vap
CơTạo_Mobile nói:
Xedaumalai nói:
Trích dẫn bài này Đóng
camry8791 nói:
Camry88xamlongchuot nói:
Mấy cái led dây này khó để mà nói mắc hay rẻ. Cái này tùy thuộc vào lương tâm người bán mà thôi.

5m 250k là loại tốt nhất chống ncu7o71c , mua sỹ trong chợ nhật tảo , loại bóng mới lớn và sáng hình như có mã số là 5050 hay 6060 gì đó , em có mua đc 1 đóng mà k phải led dây , mà là led khối nó đút trong cây nhôm nguyên cây dùng làm led tủ trưng bài rất ok bền lắm .
@bac Liêm :
hôm xưa con In nàh em trước khi tèo cái bơm ( khả năng do nghẹt vì khi tháo bơm ra thì thợ nó lấy R7 nó rửa cái lọc và bỏ luôn cái lọc xăng thì ngọt ) trước khi tèo nó chạy như ngựa xảy , 
nếu đạp trên 60 thì cà khịt cà khịt  . . . . 
còn chạy <60 thì vẩn vô tư đi đc 1 đoạn hơn 20km thì tèo nằm liệt luôn keekekekekeke
Bác liêm giỏi ghê . . . tự làm mấy món đó hay quớ  . . . . .

Đang bàn giá và chất lượng led dây, đọc 1 hồi thấy bác nói led...Cây. Trớt quớt...
Lão Liêm tài gì đâu, phải cho lão thay bơm xăng của 87-91 kìa mới khen lão được... Khakha.

18/7/12
14.914
6.996
113
43
Go Vap
camry8791 nói:
Camry88xamlongchuot nói:
CơTạo_Mobile nói:
Camry88xamlongchuot nói:

Vậy nói ổng khỏi làm gắng zô luôn 
 chạy đỡ vì đằng nào cũng thay 

...
... Khi nào tính tiền mới bắt ông trừ lại tiền 

Rồi lỡ chưa có thời gian thay mà fải zìa quê này nọ hay hết xiền. Cuối cùng cái xe thấy ghê...Hehe, mà cái vụ trừ tiền lại thêm chuyện ko đáng dẫn tới mất lòng nữa.
Thôi thì, làm được cứ làm. Tiền bạc thanh tóan đủ. Như hôm qua em thay cái bộ dây seat belt ổng làm cháy hết 2 xị. Quan trọng là ổng làm cháy mấy cái lặt vặt, đừng có cháy mấy cái bó dây điện là ok rồi.

Hạng D
21/3/14
3.302
1.159
113
SaiGon
Trích dẫn bài này Đóng
camry8791 nói:
@bac Liêm :
nếu đạp trên 60 thì cà khịt cà khịt . . . .
Bác liêm giỏi ghê . . . tự làm mấy món đó hay quớ . . . . .

[/quote]Đang bàn giá và chất lượng led dây, đọc 1 hồi thấy bác nói led...Cây. Trớt quớt...
Lão Liêm tài gì đâu, phải cho lão thay bơm xăng của 87-91 kìa mới khen lão được... Khakha.
[/quote]
Thấy bơm xăng vậy nên lão Liêm chuyển từ cam87-91 sang Cam92:cool:
@Tạo: bác đút cây nhôm vô cái Cọt của bác ra sao up hình cho a e xem

Last edited by a moderator: