7/6/08
456
13
18
50
Camry88xamlongchuot nói:
camry8791 nói:
Camry88xamlongchuot nói:
CơTạo_Mobile nói:
Camry88xamlongchuot nói:
Bác chủ thợ đồng lôi nguyên cái đèn khò ra làm chắc phải 1 ngày mới xong. Vừa làm vừa càm ràm kêu mình sao koo mua cái cản khác cho nó đẹp...
Anh em Camry 87-91 vô đây chơi

mịa phải chi đồng sơn trừ tiền cái cản mới 1tr hay 2tr thì mua liền há Ctich ?
ở đó mà cà ràm . . . chít zới tui giờ keekekekeke, cho nó 1 trái dừa hạ hỏa đi nó làm nhanh gọn đẹp cho liền . . . .
Mua cản thì dễ nhưng làm sao chở tới gara đây, cái cản nó dài hơn cái cửa nữa, chở cái cửa còn khó nói chi cái cản
Em tính để ổng làm xong rồi xách xe lên TN thay cái cản khác, vừa tiện vừa nhanh gọn.
Vậy nói ổng khỏi làm gắng zô luôn
chạy đỡ vì đằng nào cũng thay

...
... Khi nào tính tiền mới bắt ông trừ lại tiền
Rồi lỡ chưa có thời gian thay mà fải zìa quê này nọ hay hết xiền. Cuối cùng cái xe thấy ghê...Hehe, mà cái vụ trừ tiền lại thêm chuyện ko đáng dẫn tới mất lòng nữa.
Thôi thì, làm được cứ làm. Tiền bạc thanh tóan đủ. Như hôm qua em thay cái bộ dây seat belt ổng làm cháy hết 2 xị. Quan trọng là ổng làm cháy mấy cái lặt vặt, đừng có cháy mấy cái bó dây điện là ok rồi.

Nhìn cái đèn hàn của ổng thấy ghê ghê, gara khác người ta dùng máy khò ga, họng bự nên chỉ làm nóng chứ không đốt cháy như cái món đồ chơi này

Hạng F
14/12/10
16.910
89.624
113
thử một lần rồi bạn sẽ biết ngay ấy mà! khà khà

Hạng D
4/9/11
2.135
957
113
@ XEDAUMALAI: mình rửa ở cây xăng số 54 nơ trang long bình thạnh. chổ này rửa khá kỹ lên cầu là rửa gầm luôn. Rửa gầm kỹ luôn nha chứ không phải xit nước không . nếu rửa xe ,hút bụi, rửa gầm thì 70 ngàn. còn rửa máy bằng tẩy đa năng thì 200 . thợ rửa máy khá kỹ rất hài lòng . xe mình không phải garanti không ổn định mà là nó bị òa ga bác ah. òa ga là binh kinh niên của Daewoo
@ THICH ĐU THU : xe mình thay 2 bạc đạn bánh trước 600 ngàn , 2 cái sau nếu thay chắc rẻ hơn vì bánh sau bạc đạn nhỏ hơn bánh trước, xe mình là lá lốt , còn Na của bác thì e không biết nhưng chắc cũng cở khoảng đó. chiếc Na béo cua bác option như vậy là hàng hiếm luôn đó bác. còn thiếu ghế chỉnh điện với cruise control nửa là giống xe bác Liêm luôn
@ TRUNG cahg : mình phải rửa máy trước vì chuột lên khoang máy ăn nhậu trên đó để mồi lại nhiều quá, nếu không rửa sẽ lên nhậu tiếp đó
@ CAMRY88 XAMLONGCHUOT: cái vụ òa ga đó xử được nhưng hôm qua tối quá lười quá nên chưa làm
hôm qua lấy xe về làm linh tinh mà quên cái quan trọng nhất khi mua xe cũ............ đó là quên kiểm tra dây cuaroa cam hic hic. hnay chạy qua thay nhớt, lọc nhớt, lọc gió, lọc xăng, dầu thắng, dầu trợ lực, nhớt hộp số luôn... tốn tiền nửa rồi

Last edited by a moderator:
Hạng C
8/5/13
891
231
43
rạch giá
thì em nói cái LED đó bán có nhìu loại :
mình muốn lựa màu nào cũng có : trắng đỏ cam vàng xanh . . . . và có cả 1 bóng 7 màu chóp ia lịa luôn .
còn em thì em mua loại cây khói như thế nỳ đây , em chưa dùng cái đó vào cọt , tính trang trí cho tủ nhưng nghĩ lại k thèm làm luôn vì cũng đang dự tính ngưng kinh doanh đây nên k đầu tư nữa đèn thì để 1 đóng ở nhà hẻm có dùng nè , để chụp cận ảnh hình bóng đèn đó cho xem nha

còn trong cóp cọt có 1 dây khoản 50cm Led của bác Phương để lại dùng tới giờ chưa có trang bị cho cóp vụ led . . . .

7/6/08
456
13
18
50
phuongha nói:
@ XEDAUMALAI: mình rửa ở cây xăng số 54 nơ trang long bình thạnh. chổ này rửa khá kỹ lên cầu là rửa gầm luôn. Rửa gầm kỹ luôn nha chứ không phải xit nước không . nếu rửa xe ,hút bụi, rửa gầm thì 70 ngàn. còn rửa máy bằng tẩy đa năng thì 200 . thợ rửa máy khá kỹ rất hài lòng . xe mình không phải garanti không ổn định mà là nó bị òa ga bác ah. òa ga là binh kinh niên của Daewoo
@ THICH ĐU THU : xe mình thay 2 bạc đạn bánh trước 600 ngàn , 2 cái sau nếu thay chắc rẻ hơn vì bánh sau bạc đạn nhỏ hơn bánh trước, xe mình là lá lốt , còn Na của bác thì e không biết nhưng chắc cũng cở khoảng đó. chiếc Na béo cua bác option như vậy là hàng hiếm luôn đó bác. còn thiếu ghế chỉnh điện với cruise control nửa là giống xe bác Liêm luôn
@ TRUNG cahg : mình phải rửa máy trước vì chuột lên khoang máy ăn nhậu trên đó để mồi lại nhiều quá, nếu không rửa sẽ lên nhậu tiếp đó
@ CAMRY88 XAMLONGCHUOT: cái vụ òa ga đó xử được nhưng hôm qua tối quá lười quá nên chưa làm
hôm qua lấy xe về làm linh tinh mà quên cái quan trọng nhất khi mua xe cũ............ đó là quên kiểm tra dây cuaroa cam hic hic. hnay chạy qua thay nhớt, lọc nhớt, lọc gió, lọc xăng, dầu thắng, dầu trợ lực, nhớt hộp số luôn... tốn tiền nửa rồi

Em thấy đa số daewoo hay bị cái bệnh này lắm, bên thớt DW có chỉ cách sửa chữa đó Bác. Cám ơn Bác vì lời khen, em múc nó cũng vì nó quá độc, he he

Hạng F
15/5/13
19.106
101.542
113
abumap nói:
Xedaumalai nói:
Cam87xaxi nói:
trung76cahg nói:
abumap nói:
Camry88xamlongchuot nói:
trung76cahg nói:
Xe e sáng nay ra gara ktra, thợ báo là bạc đạn lốc lạnh kêu quá, để lâu kg tốt, sợ bể bạc đạn. Nhờ các bác tư vấn cách khắc phục ạh.
Chạy tới khi nào hư thay cái block lạnh luôn bác.
Gở ra thay bạc đạn là xong, kêu lốc mới sợ chứ kêu bạc đạn thì dể mà
E tính theo hướng này, thay bạc đạn + ktra puli lun
9 xoác . Thay buli và Bạc Đạn đơn giản mừ , chỉ tháo block kéo lên ( k tháo ống ga nên k tốn tiền bơm ga )thay bạc đạn giống như thay Dây Nịt đâu phải cởi quần , kekeke . Nhưng block kêu thì nên thay vì để lâu nó sẽ bị lột block , khi đó mạt , ba-dớ do pittong cào ra sẽ làm nghẹt béc ( trong dàn lạnh) , dàn lạnh , dàn nóng ( nằm phía trước két nc ) , phin lọc => ung thư hệ thống lạnh . Khi đó thay block , súc rửa các món trên nhưng k thể sạch nổi vẫn còn mạt => block mới thay sẽ k bềnh và dễ nghẹt béc tiếp . Trong ruột block lạnh có 7 pittong đg kính khoảng 2,5cm trên mỗi pittong có 1 cọng bạc ( giống sécmang) , khi bị dính , lột thì những cọng bạc này nó cào nhôm trong block ra tạo thành mạt . Khi Block Bác nên để gara tự mua và gắn , bảo hành cho Bác cho nó chắc , k nên mua TN ( rất rẻ 1,1t thôi ) cũng bao xài , nhưng về gắn vô xài k đc , k êm , k lạnh ( 2nd mừ) thì vẫn đổi vô tư ( bác Chủ rất uy tín ) NHƯNG tiền công tháo ráp và tiền gas ( rất đắt) ai chịu ? 1 cần phản kèo 1 lần thoai thì chi phí đó còn đắt hơn mua 1 cái block khác . P/S : hàng Tây Thiên đẹp , nhưng chỉ nên mua những gì tai nghe mắt thấy , cảm nhận đc như đèn đóm , nội thất , đồ trang trí , những món zin để gắn vào cho V2 mình thêm zin thoai ....!
Bổ sung 1 chút nhé! Bạc đạn máy nén có 2 cái có thể kêu. Nếu bị bạc đạn ngoài như bác Liêm đề cập thì thay được. Còn nếu bị cái ở trong thì vựa ve chai thẳng tiến (ve chai thu lại 800k/cái)

Tuy nhiên, vì tiếng kêu bạc đạn ngoài và tiếng kêu của dây coroa máy lạnh hơi giống nhau, cho nên bác nên xịt 1 miếng nước vào dây co-roa máy lạnh xem nó có hết kêu hay ko?

PS: Ve chai thu lại máy nén 800k/cái là họ mua kèm với 1 bó nhang lớn. Đốt từng cây rồi quỳ lại, hết 1 bó nhang đó thì họ mới đồng ý thu vô 800k/cái

Cam87xaxi nói:
camry8791 nói:
Cam87xaxi nói:
Bà mịa , xe đang chạy ngon lành đến chỗ làm , công việc xong , lên xe chạy đc 10m tắt máy => đề hoài k nổ , lên kiểm tra đứt cầu chì EFI , thay cầu chì xong đề nổ liền nhưng sau 1p là nó tắt và cháy tiếp , cứ thế nó nuốt hết 5 cái cầu chỉ . Lấy dây điện ra đấu cho Bơm xăng chạy trực tiếp ( B+ với Fp) nhưng thấy nẹt lửa và nóng dây . Alo cho Bác Tấn , đợi 15p sau khi Bác tra tài liệu và phán hư Bơm Xăng . Thế là tháo Bơm Xăng ra thay ( ác ở chỗ Bơm xăng mới thay chạy đc hơn 500km hàng Tây Thiên), thay xong phi tiếp .Kết quả là tèo Bơm Xăng. Và nó đây Cái to là hàng Tây Thiên mới thay vào và hôm nay nó thực sự về Tây Thiên luôn , cái nhỏ là cái trong xe tháo ra cách đây 4 ngày , giờ gắn vô chạy tiếp vẫn ngọt ngào . Lý do là E ham to.
Bơm cũ sau khi đc lắp trở lại .
Đây cũng là 1 trải nghiệm cho những ai thần tượng Tây Thiên quá . Và cái gì nó đang yên ổn thì đừng chọc ngoáy nó.E xin cảm ơn Bác Tấn và Bác Xdml đã tư vấn giúp E. Thông thường tèo bơm xăng thì đề k nổ thôi, E bị ngặt ở chỗ cứ đứt cầu chì.
May mắn xe bác thay bơm chỉ mở cái yên sau, còn mấy em già 87-91, nâng gầm, hạ bình xăng moi nó ra là phê càng luôn đó!
Nếu 87-91 bị bơm xăng thì chạy ra Chợ mua 1 chiếc Chiếu , về trải ra rồi quỳ lạy nó , nếu nó k nổ nữa thì lấy chiếc Chiếu lót dưới gầm rồi chui vô mở thùng Xăng thoai . Hơ hơ !

Xe ngta đang yên ổn, tự nhiên xí xọn thay bơm xăng 2 nd. Lần này là cảnh cáo thôi nhé, lần sau cho chít lun.
:
bsy nói đúng, xe e lúc trước cũng kêu tại cái lốc lạnh đem lên thợ nó nghe xong lấy nước ra chế vào dây cua roa hết kêu, xong phán buli bị méo nhẹ thế là thay buli, a nhắc vụ buli mới nhớ còn cái buli mới 100% nè, bác Trung lấy ko e send cho, vì e xài buli lớn cho nhẹ máy, nhưng lâu lạnh, nên lúc thay cái lốc mới e ko gắn buli mới.
Vậy bác gửi cho mình cái puli mới 100% đi ạh. Bi nhiu mình sẽ chuyển khoản cho bác. Thanhk

18/7/12
14.914
6.996
113
43
Go Vap
trung76cahg nói:
abumap nói:
Xedaumalai nói:
Cam87xaxi nói:
trung76cahg nói:
bsy nói đúng, xe e lúc trước cũng kêu tại cái lốc lạnh đem lên thợ nó nghe xong lấy nước ra chế vào dây cua roa hết kêu, xong phán buli bị méo nhẹ thế là thay buli, a nhắc vụ buli mới nhớ còn cái buli mới 100% nè, bác Trung lấy ko e send cho, vì e xài buli lớn cho nhẹ máy, nhưng lâu lạnh, nên lúc thay cái lốc mới e ko gắn buli mới.
Vậy bác gửi cho mình cái puli mới 100% đi ạh. Bi nhiu mình sẽ chuyển khoản cho bác. Thanhk
Cái puli đó nghe bác abu mua... 1 chai đó bác. Nhớ chuyển gấp trong chiều nay nha...

Hạng F
23/9/12
7.139
16.934
113
Camry88xamlongchuot nói:
CơTạo_Mobile nói:
Camry88xamlongchuot nói:
Bác chủ thợ đồng lôi nguyên cái đèn khò ra làm chắc phải 1 ngày mới xong. Vừa làm vừa càm ràm kêu mình sao koo mua cái cản khác cho nó đẹp...

ở đó mà cà ràm . . . chít zới tui giờ keekekekeke, cho nó 1 trái dừa hạ hỏa đi nó làm nhanh gọn đẹp cho liền . . . .
Mua cản thì dễ nhưng làm sao chở tới gara đây, cái cản nó dài hơn cái cửa nữa, chở cái cửa còn khó nói chi cái cản
Em tính để ổng làm xong rồi xách xe lên TN thay cái cản khác, vừa tiện vừa nhanh gọn.
Vừa tốn thêm tiền công thay và tiền sơn cái cản mới nữa , Bác này có điều kiện nè !

18/7/12
14.914
6.996
113
43
Go Vap
Cam87xaxi nói:
Camry88xamlongchuot nói:
CơTạo_Mobile nói:
Camry88xamlongchuot nói:

Vừa tốn thêm tiền công thay và tiền sơn cái cản mới nữa , Bác này có điều kiện nè !
Lúc đó chỉ có cái cản, nhẹ gánh hơn bác. Giờ mà lôi cái cản khác về ngán lắm. Tiền cản 2 chai, tiền ship 2 xị, tiền chuyển tới gara 3 xị. Cũng bằng tiền cản mới + sơn. Em tính rồi, như nhau hết.

Hạng F
23/9/12
7.139
16.934
113
Ctich : phải chi vài hôm nữa có Tám Chín chít Bơm Xăng dọc đg để E trổ tài hen ! E biết thay Bơm Xăng 87-91 online đó! Hơ hơ hơ.