Hạng B2
26/6/08
143
11
18
Hồ Chí Minh
RE: AT vs. MT, cái nào an toàn hơn?

Em thấy AT nhàn hơn nhiều chẳng phải lo nghĩ gì hết trơn. Chạy phà phà cứ thế mà tiến. Sẽ không quen cho các bác mới lên xe do chuyển từ MT sang AT nên khi chuyển sang AT nhất thiết phải co chân trái lại, có 1 số xe có gờ để chân trái cho ta có cảm giác chân côn. Còn khi chuyển từ xe AT sang MT mới phiền vì phải quen với chân côn nên mệt hơn các bác chuyển từ MT sang AT, và phải làm quen lâu hơn. Và các chuyên gia cũng khuyên là mới biết chạy xe thì nên chạy AT sau 2 năm khi đã quen mọi cách canh đường và canh xe thì mới chuyển sang AT. Vài dòng suy nghĩ của em có gì sai mong các bác bỏ qua cho.

Hạng C
5/10/06
705
5
18
53

Hoan hô, nói rất hay rất hay

Đọc đoạn bôi đen của bác, em nhớ ngay đến ông cậu, hồi xưa chạy chiếc Honda 67. Lần nào cũng vậy cứ về đến nhà là phải mang vào một cái bánh xe.

Ông ấy mà lái ô tô thì cứ 10km lại mở nắp capo một lần, chứ kh phải là daily như bác mienhinh đâu nhỉ.

Trích đoạn: mienhinh

Trích đoạn: luannv

Phương tiện thì càng tiện nghi, đỡ hại sức khoẻ càng tốt (cái phần sức các bác phải bỏ ra điều khiển thêm 1 chân ấy, em tiết kiệm làm được ối thứ đấy he he)
Chưa chắc bác ạ, có ông đạp Vespa rạc cẳng mà vẫn mê, trong khi ổng có thể mua chục chiếc @ hay SH ngay lập tức . Có người đi xe không bao giờ mở nắp capo xem nó có cái gì bên trong, có người săm soi từng con ốc :D. Nếu quan điểm như bác, thì cũng chả cần quan tâm MT hay AT, thuê lái xe 3chai/tháng, không mất sức khỏe tí nào và vẫn kiếm tiền lúc ngồi trên xe . Cá nhân em thì ngày nào mà không mở nắp capo 1 lần thì không chịu được :D. Tất nhiên là e thích lái MT, trừ lúc kẹt xe . Nhưng e không ở HN hay SG, nên ok.:D

Tập Lái
29/5/07
48
0
0

AT là chữ viết tắt của AN TOÀN đấy các bác ạ!!!:D:D:D:D

Tập Lái
29/5/07
48
0
0

cỏn MT là chữ viết tắt của MỎI TAY đấy các bác :D:D:D hay la MỆT THÂN cũng được:D:D

Hạng D
8/10/07
1.046
8
0
Danang City

Thôi em can các bác, An toàn với AT hay MT chả ăn nhậu gì với nhau cả...

Hạng C
12/2/08
811
30
18
aquasaigon.org

Trích đoạn: songhan

Thôi em can các bác, An toàn với AT hay MT chả ăn nhậu gì với nhau cả...

Ấy là mình chọc bác hienthao chút chơi thôi, chứ chả có ý gì ! keke...

Hạng B1
7/10/08
86
0
0
TP HỒ CHÍ MINH
đi AT sướng hơn chứ bác,chỉ sử dụng 1 tay và 1 chân thôi,em thì vào số chân lúc nào cũng đên trên thắng rồi thả ra từ từ thôi

Hạng B2
29/7/07
121
0
16
59
Cho ktvt hỏi xíu ạ!!! Trong trường hợp xe đề không nổ (những lúc bình acqui yếu chẳng hạn).....cần phải đẩy cho máy nổ thì hộp số AT có thao tác gài số giống MT được không???