Hạng B1
29/10/07
78
3
8
53
RE: AT vs. MT, cái nào an toàn hơn?

1) Cứ nhìn vào xe máy thì biết ngay AT hay MT sẽ là xu hướng. Giữa AirBlade và Honda 67, các pác chọn xe nào? Mà đã đi AirBlade rồi thì có ai muốn quay lại với Honda 67?
2) Nếu MT ưu điểm hơn thì tại sao ngày càng có nhiều xe chuyển sang trang bị AT, đặc biệt là các xe mắc tiền.
3) Nếu muốn đi MT cho Pro thì nên chọn Lada không cần trợ lực cả tay lái (cho nó có cảm giác.... thật là Yomost ?!), còn tôi không thích Pro nên tôi chọn Bi, Mẹc, Lex...

Hạng C
10/6/08
641
148
43
39
Biên Hòa

Dạ, để hôm nào em mượn xe thằng bạn chạy thử như vậy;);). Chứ em thì vẫn đi MT thôi:D:D
Trích đoạn: nguyenvinhan26

Trích đoạn: bibo1702

Đi AT chân trái ga và phanh. Chân phải gác sang LL khều khuề chơi:D:D:D
bác thử 1 lần đi rồi report cho ae

Hạng F
5/3/05
8.717
74.990
113
đây

đi AT trong TP chân để lên phanh là chủ yếu, buông ga là phaỉ gác lên phanh, nguyên tắc sống còn cho cả AT/ MT, mà người ta đã bảo gót chân giữ nguyên chỉ xoay mũi chân đạp ga thôi, ai bảo các cụ cứ nhấc chân qua lại để mà nhầm nhọt ;)

Tập Lái
16/9/08
35
0
0
53

Đi AT khỏe hơn ,đi MT thì an toàn hơn( với người ít hay lái).

Tập Lái
30/8/08
7
0
0

Các bác thích MT cứ thử tưởng tượng mỗi ngày vào giờ cao điểm đi lòng vòng khoảng 100km (ở các tuyến đường đông ý), xem bác thích được bao nhiêu ngày.
Bây giờ ví dụ bác đi lái thuê có 2 xe 1 MT, 1 AT bác chon cái nào? nếu vẫn thích MT em thua, xe lúc ấy không còn là phương tiện của bác nữa.
Phương tiện thì càng tiện nghi, đỡ hại sức khoẻ càng tốt (cái phần sức các bác phải bỏ ra điều khiển thêm 1 chân ấy, em tiết kiệm làm được ối thứ đấy he he)
Thôi phân tích nhiều, lại bị ném vỡ đầu, em té đây

Hạng C
4/2/08
516
3
0
38
Tây Hồ - Hà Nội

thành phố thì em thích AT
đường trường em thích MT

cả 2 cái này đều an toàn cả nếu lái xe cứng cáp

Last edited by a moderator:
Hạng D
10/4/08
1.686
2.353
113

chạy AT cái chân thắng cũng đâu phải khỏe bác, mỏi chết được.Duy chỉ cái là tay phải luôn rãnh, có LL kế bên thì [8D][8D][8D]

Hạng B2
16/3/07
107
1
16
53
Hà Nội

Người ta chế tạo AT ngày càng nhiều so với MT. Nếu như giá MT bằng AT chắc số mua MT ít đi ngay. Em nghĩ chỉ những ai thích cảm giác mạnh mới chuộng MT. Thôi em dọt.

Hạng D
26/6/05
2.614
303
83
Vũng Tàu

Trích đoạn: luannv

Phương tiện thì càng tiện nghi, đỡ hại sức khoẻ càng tốt (cái phần sức các bác phải bỏ ra điều khiển thêm 1 chân ấy, em tiết kiệm làm được ối thứ đấy he he)
Chưa chắc bác ạ, có ông đạp Vespa rạc cẳng mà vẫn mê, trong khi ổng có thể mua chục chiếc @ hay SH ngay lập tức . Có người đi xe không bao giờ mở nắp capo xem nó có cái gì bên trong, có người săm soi từng con ốc :D. Nếu quan điểm như bác, thì cũng chả cần quan tâm MT hay AT, thuê lái xe 3chai/tháng, không mất sức khỏe tí nào và vẫn kiếm tiền lúc ngồi trên xe . Cá nhân em thì ngày nào mà không mở nắp capo 1 lần thì không chịu được :D. Tất nhiên là e thích lái MT, trừ lúc kẹt xe . Nhưng e không ở HN hay SG, nên ok.:D

Hạng D
30/6/08
1.505
67.615
113
59

An toàn là do con người không do công cụ , bàn về tiện nghi dĩ nhiên là chọn At bàn về sở thích thì do con người , em thì chọn AT nếu có tiền :D