Hạng B1
25/5/04
80
0
6
Vietnam
Hôm qua đi xe Pa V6 3000 em táy máy vào thử cầu. Sau đấy trả về 2 H như bình thường nhưng đèn báo trên táp lô vẫn cứ nháy với 2 bánh trước.
Thử đi thử lại vẫn không tắt được.

Sáng nay đi vẫn thấy đèn nháy nháy

Bác nào chạy Pa rồi giúp em với.

Hạng C
21/11/03
913
6
18
Hà Nội
Visit Site
RE: Bác nào chạy Pa cho em hỏi...

Bac thử lùi xe lại 2-3m xem sao? Xe của tôi cũng gài cầu trước tự động, khi chuyển về 2H thì phải chạy lùi 2-3m nếu vừa dùng 4WD đi về phía trước, và chạy tiến lên 2-3m nếu vừa đi lùi ở chế độ 4WD.

Hạng B1
25/5/04
80
0
6
Vietnam

Sáng nay em chạy đi làm, cả tiến cả lùi đủ cả, vẫn chưa tắt bác ạ.

Hay là bây giờ cài cầu -> tiến 50m -> bỏ cầu -> lùi 50m hỉ???????

Dưng mà nhà sản xuất làm thế thì chít anh em:mad:

Hạng B1
25/5/04
80
0
6
Vietnam

Đã làm rồi, nhưng báo cáo các bác là không xi nhê gì.

Đèn báo 2 bánh trước vẫn cứ nháy vô tư (khi vào cầu thì đèn sáng đều - không nháy)

[:-][:-][:'(][:'(][:-][:-]

Tập Lái
18/5/05
16
0
0

Tôi không chay P. nên không biết chính xác, nhưng theo tôi khi gài cầu may ơ truớc sẽ bị khóa khi thôi không gài cầu nữa thì may ơ trước vẫn bị khóa vì vậy đèn sẽ cảnh báo. Bác tìm xem trên bảng taplô có nút nào vẽ hình cầu xe thì ần vào đèn sẽ hết sáng.
Nêu không tìm thấy Bác nên hỏi hãng.

Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere

xe em thì khi sang 1 cầu từ 2 cầu thì đèn báo 2 cầu vẫn sáng nhưng vừa nhích 1 ti' là chuyển sang đèn 1 cầu àh.
bác vào hãng check lại xem

Hạng B1
25/5/04
80
0
6
Vietnam

Cám ơn các pác đã quan tâm,

Sau khi thử tháo bình accu như bác Mình đầy khói khuyên, nhưng không giải quyết được vấn đề, em đưa xe vào xưởng Mitsu ở Thai thịnh. Đồng chí cán bộ ra mở nắp capô sờ sờ xong phán là xe này là gài cầu HƠI [8|][8|][8|]nên bị kẹt. Sửa mất 800k không kể các thay thế.

Em rất phân vân, Pa chứ có phải Zin đâu mà có hơi - Hay là em ngu[&:].
Các bác chiên da cho hỏi liệu cứ để đấy chạy có làm sao không? em chỉ sợ nó phá lung tung lại làm áo em đã rách lại rách thêm miếng nữa thì chít wá:(