Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Bác sĩ oi, Jolie bị giật giật....

Tập Lái
12/11/04
31
1
0
Hanoi
Bác sĩ và các Bác hỏi: xe Jolie của e bị giật giật ở số 1 và 2 không biêt là làm sao nhỉ? mới bị 1 tuần nay đi khó chịu wa
Hoặc có gara nào ở HN tôt ko?
Mong các bác giúp đỡ
Cám ơn các Bác

O.S.P.D
16/12/03
1.145
9
0
www.hsevietnam.net
RE: Bác sĩ oi, Jolie bị giật giật....

Trời ơi ...phải nói rõ tình trạng xe chứ (đời nào? đi được bao lâu...)

Thứ nhất là hỏng bu zi
thứ hai là hỏng cái gì bên trong:D:D:D

Tập Lái
12/11/04
31
1
0
Hanoi

Xe em đời 2003, máy chế đi được 4 van rồi
Nó bị giật giật như la thiếu xăng ý, nhưng e ko biết chính xác.
Bác nào biết giúp với!!!!!!!!!!!!!!!
Thanks

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
90.437
113

Trích đoạn: nkp2

Xe em đời 2003, máy chế đi được 4 van rồi
Nó bị giật giật như la thiếu xăng ý, nhưng e ko biết chính xác.
Bác nào biết giúp với!!!!!!!!!!!!!!!
Thanks

Thế thì tình trạng xe bác giống hệt xe tôi trước đây là lọc gió bị bẩn và hơi thừa xăng. Bác cứ đem vào bất kỳ gara nào chỉnh cũng được mà, vụ này đơn giản thôi.

Hạng F
14/9/04
9.900
27.243
113
Q3

Chơi thử chai Carburator Cleanner xem có khả quan không bác ?

Hạng B2
22/5/04
243
47
28
HCM

Thế khi đi số 3,4,5 thì có bị không. Bác thử vệ sinh CHK trước đi. Nếu vẫn bị thì hiện tượng này có thể là cục kích DENKO (không rõ tên lắm) trong bộ chia điện có 2 dây bị gần đứt rồi đó. Hôm trước xe em cũng khoản 4.5vạn cũng bị tình trạng này. Khi vào hãng nó đòi em 1tr7, ghét em ra ngoài mua lại cục khác thường tháo trong các bộ chia điện của các của hàng chuyên bán đồ thải hết 50k thay vào lày chạy OK ngay. Ngoài ra nếu vào hãng cũng có thể bị chúng nó kêu thay cục chia hơi toàn tải (hết 700k đó) cục này nằm khu vực gần bộ chia điện và chế hòa khí đó, màu xanh, ráng ra ngoài tìm nhé rất rẻ. Xe đã chạy được gần 6vạn rồi.

Hình như cái bệnh này giống cái bệnh của con Pajero nhà em. Nó cứ giật đùng đùng. Em kiểm tra lọc gió thì OK. Lọc xăng và lọc dầu mới thay. Thay bugi mới rồi mà vẫn bị. Có khi làm theo cách của bác vuhothang xem sao.

Tập Lái
12/11/04
31
1
0
Hanoi

@vuhothang:cám ơn Bác nhé, Tôi đã đưa xe vào gara và đúng là nắp Denko bị nứt ở vị trí dây cao áp số 3 nên nó đánh lửa ra ngoài. Thay cái này mất 500k. định thay dây cao áp số 3 luôn nhưng hãng bắt mua cả bộ nên thôi.

• Like
Reactions: kts.quang