The Hulk
18/12/17
401
38.907
103
Tại anh trong nghề mới đánh giá đúng tình hình và có quyết định đó.
Phải chi anh thử đưa vài triệu xem có được giải quyết sớm như kinh nghiệm mấy anh trên này?!
Mình viết ra đây để thấy: việc vào Cấp cứu BV mà bảo phải ngồi chờ (dù người bệnh đang rất đau đớn và chảy máu) là chuyện rất bình thưiờng. Nếu khi đó, mình đưa tiền ra thì phạm tội đua hối lộ rồi. Người nhận hối lộ và người đưa hối lộ đều đáng bị lên án.

Hạng D
14/8/11
4.204
89.933
113
Ở cnl này, đa số chả ai tranh lựn với tay bs rảnh dái vô cnl chỉ với tiu chí: mỗi ngày chửi 1 người như tay bs @ngoctieutu đâu a6 ui :D
" bs rảnh dái " hay ko mình ko quan tâm anh ạ !! Thực ra khi ngồi gần 2 tiếng với ảnh trong xe hơi của mình lúc chờ 2 con thi đầu vào LHP, mình đã chả buồn hỏi số điện thoại của ảnh thì sau này ảnh muốn làm gì mặc kệ ảnh.
Nhưng trao đổi vấn đề nghiêm túc mà cách mấy trang ảnh gắn thêm cho người đối diện vài từ nhạy cảm thì sợ quá !! Mình tởn rồi !!

Chỉnh sửa cuối:
  • Love
Reactions: lathuykhanh
con buôn
21/2/12
2.879
160.986
113
TP HCM
" bs rảnh dái " hay ko mình ko quan tâm anh ạ !! Thực ra khi ngồi gần 2 tiếng với ảnh trong xe hơi của mình lúc chờ 2 con thi đầu vào LHP, mình đã chả buồn hổ số điện thoại của ảnh thì anh muốn làm gì mặc kệ ảnh.
Nhưng trao đổi vấn đề nghiêm túc mà cách mấy trang ảnh gắn thêm cho người đối diện vài từ nhạy cảm thì sợ quá !! Mình tởn rồi !!
Mình nhạo dới tay bs đó mấy lần dồi a6 ui. Ảnh nói gõ gàng dới e như này: do áp lực cv, tiu chí xả chét của ảnh là mỗi ngày dô cnl chửi 1 người :D

Hạng D
14/8/11
4.204
89.933
113
Mình nhạo dới tay bs đó mấy lần dồi a6 ui. Ảnh nói gõ gàng dới e như này: do áp lực cv, tiu chí xả chét của ảnh là mỗi ngày dô cnl chửi 1 người :D
Tks anh đã cho mình biết !!
Thôi để mình tránh thật xa ảnh cho lành vậy !!

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Ý là test thử BV top 5 của TP ấy mà :)
Khỏi test anh ơi. Ở đâu cũng có người tốt người xấu. Hên xui.

@ngoctieutu !!
Mình nhắc anh lần nữa !! Anh đọc kỹ lại !! Anh trích ra giùm mình có câu nào đánh giá vê NHÂN CÁCH của anh bạn mình ?????
Nếu không tìm ra đc và anh tự trọng thì mình nghĩ anh nợ mình lời xin lỗi !!
Ảnh khám cho con mình cũng ko lấy tiền, mình chỉ thấy việc ảnh khám và ko kê đơn , bóc nhãn thuốc để cho bệnh nhân khác là mình ko ủng hộ và cũng ko muốn qua lại với ảnh nữa. Và mình đã nói rõ trong hơn 10 bác sỹ mình quen chỉ có 1 bác sỹ vi phạm nguyên tắc ( ko nói sai đúng ) thì vẫn lạc quan.
Mình sợ anh quá rồi !!
Nếu bóc nhãn thuốc, bóc vĩ thuốc, dấu tên thuốc thì mình ko ủng hộ. Loại người này ko nên chơi.

Hạng B2
9/1/15
447
2.168
93
44
@ngoctieutu !!
Mình quote toàn post của mình để anh ko mất thời gian tìm !!
Đọc đi và chỉ cho mình chỗ nào đánh giá NHÂN CÁCH của bãc sỹ bạn mình ???

sao hổng chơi với bạn nữa bác ? hông đem con khám thôi chớ mắc gì không chơi

nếu là bạn bè thì như em sẽ hỏi sao ảnh làm khác các bác sĩ khác

Nguyên tắc 02. DS được phép ủy quyền cho dược trung trong trường hợp đi vắng ko quá 03 ngay liên tiếp.
Do đó, làm sẵn tờ ủy quyền, chừa ngày ra thôi. Có gì điền vô. Hihi.

Chưa chính xác rồi Em.
Nếu đi vắng quá 3 ngày thì chỉ được ủy quyền cho người có trình độ tương đương thôi em.

Updated cho anh. Sau 2 năm là đứng được rồi

2 năm sau khi tốt nghiệp (và có hoạt động chuyên môn... Có xác nhận) chỉ được Quản lý chuyên môn cho công ty có chức năng bán buôn Dược phẩm, không được Quản lý chuyên môn cho nhà thuốc (chức năng bán lẻ Dược phẩm). Nhà thuốc vẫn phải bắt buộc 5 năm.

• Like
Reactions: TicoHQ
Hạng C
27/3/08
994
25.111
93
chốn hoang liêu tiêu sơ
Chưa chính xác rồi Em.
Nếu đi vắng quá 3 ngày thì chỉ được ủy quyền cho người có trình độ tương đương thôi em.

2 năm sau khi tốt nghiệp (và có hoạt động chuyên môn... Có xác nhận) chỉ được Quản lý chuyên môn cho công ty có chức năng bán buôn Dược phẩm, không được Quản lý chuyên môn cho nhà thuốc (chức năng bán lẻ Dược phẩm). Nhà thuốc vẫn phải bắt buộc 5 năm.
Mới anh ơi. Nhà thuốc giờ còn 2 năm à

• Like
Reactions: lathuykhanh