Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Ai cho vợ anh mở nhà thuốc? Hong lẽ BS phải lấy vợ là DS?
Nguyên ta81c2: Nhà thuốc phải luôn luôn có mặt DS đứng tên. 99% điều này bị vi phạm.
Kết hợp kiểu này nhiều lắm.
Ko cần vợ, thuê 1 e DS xinh xinh hay hơn!

Hạng C
17/4/15
523
20.802
93
Dám làm thì phải dám chịu.
K kê toa, k ký tên, thuóc k nhãn, là k dám chiu trách nhiệm về hành động của mình.
Mỗi người một góc nhìn. Họ bảo vệ bản quyền chất xám của họ đấy. Chứ BN đi khám thì họ ghi sổ và có ghi chép hết rồi.

Thân Tâm An Lạc
4/12/11
1.907
23.514
113
Anh nên đọc chậm và kỹ một chút !!
Mình không hề phản đối bác sỹ bán thuốc , thậm chí là ủng hộ vì sự tiện lợi và vì sự an toàn tránh nhầm lẫn hiểu sai giữa dược sỹ và bác sỹ. Tuy nhiên, phải là kê đơn và giữ nhãn thuốc theo quy định.
Tiền thì mình chưa bàn tới. Quan điểm riêng thì có thể bỏ tiền cao để hưởng dịch vụ an toàn, đàng hoàng. Đó là sòng phẳng thôi !!
Họ có lưu hết a ơi !
Chống cầm toa ra nhà thuốc mua cho những lần sau thôi .

Hạng C
17/4/15
523
20.802
93
Anh nên đọc chậm và kỹ một chút !!
Mình không hề phản đối bác sỹ bán thuốc , thậm chí là ủng hộ vì sự tiện lợi và vì sự an toàn tránh nhầm lẫn hiểu sai giữa dược sỹ và bác sỹ. Tuy nhiên, phải là kê đơn và giữ nhãn thuốc theo quy định.
Tiền thì mình chưa bàn tới. Quan điểm riêng thì có thể bỏ tiền cao để hưởng dịch vụ an toàn, đàng hoàng. Đó là sòng phẳng thôi !!
Việc anh đã chơi và nghĩ chơi người bs khám cho con anh thể hiện quan điểm sống của anh. Mềnh đọc bài anh rất kỹ. Chỉ là ko biết anh có đọc và hiểu kỹ bài của mềnh muốn nói hay ko thôi.

Thánh Nhảm
10/3/17
822
79.164
93
48
Em có cách này, soằng phẳng và ngả bài:
Công khám là 500k.
A mang qua kia - bồ tôi, vợ tôi, em xh của tôi - mua thuốc, thì được trừ 200k tiền thuốc
Hoặc a có thể mang ra đâu mua thuốc thì tùy, nộp đủ 500k.
Hài lòng chưa các bn?

Hạng D
14/8/11
4.204
89.933
113
Họ có lưu hết a ơi !
Chống cầm toa ra nhà thuốc mua cho những lần sau thôi .
Vâng !!
Trong trường hợp con tôi ở Gò Vấp, đi khám bác sỹ ở quận 5. Về chiều shock thuốc, đi cấp cứu ở BV175, gọi bác sỹ ngoài vùng, anh nghĩ chạy lên phòng khám quận 5 để xin lục sổ tra danh mục thuốc đã cho cháu uống rồi mới cấp cứu... kịp không anh ??:D.
PS : CHuyện coppy toa thuốc chỉ là suy đoán ( có thể có , có thể không ). Mình thì bao giờ cũng khám, có toa và mua đúng theo chỉ dẫn trên toa. Dù là tái khám cũng vậy. Bác sỹ phải khám lâm sàng, hỏi triệu chứng mớu kê toa thuốc, nên ko thể uông theo toa hôm trước được .

Chỉnh sửa cuối:
dcv confirmed
Hạng D
9/7/06
1.455
1.976
113
Ong cau minh bs gioi cho toi khi di Kam ve thi nghi huu non, cho thuoc toan noi dia, nhe nhang dung lieu, benh lau het, ko ai thich. Ho thich choi khang sinh manh, 3 ngay phai het benh.
Vn bi lam dung khang sinh, do ai?
Nếu vậy không nên cho thuốc vì đa số bệnh sẽ từ từ hết mà. Khi chuyển biến nặng thì vào bv chích thuốc luôn. Như vậy mới bớt kháng thuốc.

dcv confirmed
Hạng D
9/7/06
1.455
1.976
113
Mình nói thiệt và chỉ nói 1 lần, chắc sẽ nhiều anh phản đối, mà mình cũng phải nói hà. Tự mình và rất nhiều bạn mình thấy bản thân người trong nghề y đạo đức sáng ngời so với các nghề khác ở xh VN. Thôi mình đi ra. :)
Haha. Anh đi ra luôn được rồi.