Trùm Cô
27/11/07
854
48.213
93
Sản xuất một món hàng 10 đồng, thuyết phục người ta mua được với giá 100k là điển hình kinh doanh thành công.
Bỏ 20 30 năm kinh nghiệm và học hành đầu tư kiến thức, nhưng khám lấy tiền khám 300 500k là cắt cổ và giết BN nghèo mà anh.
P/s mềnh điều trị toàn cắt cổ 5k 10k ...usd hong à.

Muốn đi ra mà chưa đi được nè.

Cơ bản là mình không nói về vấn đề tiền. Dù tiền cao hay thấp, thái độ tốt hay không, chắc cũng 99,999pt người trong ngành y mong muốn bn hết/ bớt bệnh trong khả năng hiểu biết của mình. Tuy nhiên điều đó cũng chỉ người trong ngành mới hiểu thôi nên mình lại đi ra vậy :D

• Like
Reactions: TicoHQ
Thân Tâm An Lạc
4/12/11
1.907
23.514
113
Vâng !!
Trong trường hợp con tôi ở Gò Vấp, đi khám bác sỹ ở quận 5. Về chiều shock thuốc, đi cấp cứu ở BV175, gọi bác sỹ ngoài vùng, anh nghĩ chạy lên phòng khám quận 5 để xin lục sổ tra danh mục thuốc đã cho cháu uống rồi mới cấp cứu... kịp không anh ??:D.
PS : CHuyện coppy toa thuốc chỉ là suy đoán ( có thể có , có thể không ). Mình thì bao giờ cũng khám, có toa và mua đúng theo chỉ dẫn trên toa. Dù là tái khám cũng vậy. Bác sỹ phải khám lâm sàng, hỏi triệu chứng mớu kê toa thuốc, nên ko thể uông theo toa hôm trước được .
A không đại diện cho tất cả thân chủ của BS đó - a là tình huống cá biệt , a cứ trao đổi trực tiếp đơn giản mà .
Còn shock thuốc thì ngưng thuốc ,tiến hành CC bt mà !

Hạng C
27/3/08
994
25.111
93
chốn hoang liêu tiêu sơ
Ai cho vợ anh mở nhà thuốc? Hong lẽ BS phải lấy vợ là DS?
Nguyên tắc 2: Nhà thuốc phải luôn luôn có mặt DS đứng tên. 99% điều này bị vi phạm.
Nguyên tắc 02. DS được phép ủy quyền cho dược trung trong trường hợp đi vắng ko quá 03 ngay liên tiếp.
Do đó, làm sẵn tờ ủy quyền, chừa ngày ra thôi. Có gì điền vô. Hihi.

Hạng D
14/8/11
4.204
89.934
113
A không đại diện cho tất cả thân chủ của BS đó - a là tình huống cá biệt , a cứ trao đổi trực tiếp đơn giản mà .
Còn shock thuốc thì ngưng thuốc ,tiến hành CC bt mà !
Đúng rồi !!
Trong CNL này mình ko đại diện cho bất cứ ai, mình chỉ nói đúng quan điểm của mình với chủ đề. Mình cũng ko bình luận các ý kiến cá nhân khác.
Mình chỉ thấy hơi sai lầm khi feedback những post có trích còm của mình. Mình sẽ rút kinh nghiệm lần sau mình sẽ next. Cảm ơn anh đã nhắc !

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
25/6/09
1.671
10.507
113
Lần em bị đau khuỷu tay, nghe mấy anh chạy xuống khám bs gì ở 11 hay 17 Trần Phú, q5 cũng bị giống anh m6.
Khám xong, yêu cầu em đi chụp xquang ở cơ sở do anh ý chỉ định (pk gần bv NTP) rồi cho em 1 túi thuốc khoảng 5,6 loại, ra đóng 200k.
Em về kiểm tra thuốc, toàn giảm đau với vitamin.
Vậy mà lại "có tiếng" mới lạ.
Rất thông cảm với các bs, vì họ phải học hành, làm việc căng, nhưng em thấy vẫn có nhiều bs có tâm, hoặc ít ra họ không "ép" bệnh nhân để trục lợi.

Hạng C
28/12/18
654
12.456
93
41
Trên báo thì như vậy.
Thực tế mình dẫn ba má và bản thân đi bv, thì toàn gặp bs tốt.
Họ là những nhân tài của xh, thi vào ngành ít ai dám thi.
Học 7 năm
Thực tập 5 năm
Lương tháng 20tr
Ca mổ 300k
Họ thực sự đang chịu bất công thu nhập.
Hãy tôn trọng và mang ơn họ
Hiếm hoi lắm đọc còm huynh mà lòng thấy cảm động lạ. Lâu òi mới thấy huynh còm chửng ghê

Thánh Nhảm
10/3/17
822
79.164
93
48
Mình vẫn nhớ các bs và điều dưỡng điều trị cho ba mình.
1 năm 12 tháng
Mỗi tháng mình dẫn ba tới bv nằm 2,3 ngày
Tháng cuối cùng nằm 15 ngày.
Nên có nhiều kỷ niệm
Mai có nên mua giỏ hoa quả vô cớ vào tặng các e điều dưỡng k nhỉ? Và 1 chai diệu tặng bs nữa?