Hạng D
14/3/10
1.213
5.321
113
Nói khơi khơi kiểu đó dễ gây hiểu lầm lắm anh, nếu là chuyện của anh trải qua và biết chính xác thì hảy post lên đây để CNLers tham khảo, còn nếu chỉ nghe" kể chuyện" hay "tâm sự" thì tam sao thất bổn chả biết sao mà lần.
Tôi không nói ngành Y tất cả đều tốt, nhưng nói xấu một ai hay một giới nào đó thì phải có cụ thể, không thể dạng "kể chuyện đêm khuya" rồi post bậy được.
chứng kiến thì nhiều. và mình ko nói bs ai cũng xấu. bạn mình bs đầy. toàn những người tốt đó thôi. mình chỉ so sánh cái sự xấu của bs với chuyện hối lộ của csgt. thì cái xấu của bs nguy hiểm hơn nhiều. nói như anh M6. mấy đứa bạn mình cũng vậy hầu như ko zalo và fb.

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Vâng !!
Trong trường hợp con tôi ở Gò Vấp, đi khám bác sỹ ở quận 5. Về chiều shock thuốc, đi cấp cứu ở BV175, gọi bác sỹ ngoài vùng, anh nghĩ chạy lên phòng khám quận 5 để xin lục sổ tra danh mục thuốc đã cho cháu uống rồi mới cấp cứu... kịp không anh ??:D.
PS : CHuyện coppy toa thuốc chỉ là suy đoán ( có thể có , có thể không ). Mình thì bao giờ cũng khám, có toa và mua đúng theo chỉ dẫn trên toa. Dù là tái khám cũng vậy. Bác sỹ phải khám lâm sàng, hỏi triệu chứng mớu kê toa thuốc, nên ko thể uông theo toa hôm trước được .
Mình trước khi cho thuốc thường hỏi tiền căn dị ứng. Khi cho thuốc lại dặn kỷ các tác dụng phụ. Cho toa hoặc số đt liên lạc khi cần.
Nói chung, Trời thương, 30 năm vẫn chạy tốt.

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
chứng kiến thì nhiều. và mình ko nói bs ai cũng xấu. bạn mình bs đầy. toàn những người tốt đó thôi. mình chỉ so sánh cái sự xấu của bs với chuyện hối lộ của csgt. thì cái xấu của bs nguy hiểm hơn nhiều. nói như anh M6. mấy đứa bạn mình cũng vậy hầu như ko zalo và fb.
Tụi nó bận rộn chết mẹ, time đâu mà chát chít.
Chỉ mấy đứa 7n hay hiu như mình mới có dư time.

Hạng C
17/4/15
523
20.802
93
Mình trước khi cho thuốc thường hỏi tiền căn dị ứng. Khi cho thuốc lại dặn kỷ các tác dụng phụ. Cho toa hoặc số đt liên lạc khi cần.
Nói chung, Trời thương, 30 năm vẫn chạy tốt.
Thay đổi định kiến của 1 người trưởng thành khó lắm anh. Hầu như là ko thể. Tâm rộng mở thì cái nhìn sẽ thoáng và đa chiều hơn.

Hạng C
17/4/15
523
20.802
93
Làm mềnh nhớ đến mấy bài thuốc gia truyền của thầy lang xưa. Chỉ truyền cho con trai, ko truyền cho con gái.

The Hulk
18/12/17
401
38.907
103
Cái sự xấu của BS cụ thể ra sao? Anh hảy kể những chuyện thật mà anh thấy và trải qua ra đi, chứ đừng nói như vậy làm người khác hiểu lầm.

• Like
Reactions: TicoHQ
Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Thay đổi định kiến của 1 người trưởng thành khó lắm anh. Hầu như là ko thể. Tâm rộng mở thì cái nhìn sẽ thoáng và đa chiều hơn.
Quan điểm A6 hoàn toàn đúng.
Là BS, mình làm thế là sai.
Buồn là chưa bỏ được.
Chắc sẽ phải bỏ.
Dù là lý do gì, mình luôn xấu hỗ.
Dân tỉnh mình còn cho, dân SG mình ghi toa.

Chỉnh sửa cuối: