Hạng B2
22/5/04
243
47
28
HCM
Chào Bác sỹ! Con Jolie của em (đời cuối 2003, CHK, chạy 55.000) mấy hôm nay có hiện tượng lạ , đèn báo áp suất nhớt lúc bật chìa khóa có khi sáng khi không . Đã mới thay nhớt và lọc nhớt mới theo định kỳ rồi . Đèn báo nhớt lâu lâu sáng lên khi đã nổ máy rồi thì tắt . Lâu lâu lại không sáng chi mở chìa khóa . Vậy nó bịnh gì vậy , nếu cứ để vậy có sao không vậy ? Mong giúp em với nhé ! Cảm ơn Bác sỹ!

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam
RE: Bác sỹ ơi cho em hỏi vụ đèn nhớt xe Jolie

Hòa Thượng dạo này quả là "pro" quá xá, giỏi ve !:D

O.S.P.D
16/8/04
2.804
128
63
61
"Trung Tâm Công Nghệ Hoá Màu"

Chả giỏi và Pro từ xưa rồi Diễm ơi ! Vụ giắc cắm thì chả không có giỏi mà là ..Giáo Làng giỏi , không tin lục coi lại bài cũ !!!;)

Hạng B2
22/5/04
243
47
28
HCM

thế cái giắt cắm sensor đó nằm ở chổ nào vậy bác Hòa Thượng, nó nằm gần lọc dầu hay khu vực nào để em biết mà tháo ra và chùi chùi rồi cắm lại đây . Bác chỉ em với nhé . Cảm ơn .

Bác mở nắp cabô lên rồi xem trên lốc máy chỗ nào có dây điện mọc ra thì đó là cái cảm biến (sẽ có 2, 3 cái gì đó, 1 cái là cảm biến khí thải (nằm gần cổ góp ống xả)), cái còn lại là cảm biến nhớt, cảm biến nhiệt, cảm biến ắc qui......:D

Hạng B2
22/5/04
243
47
28
HCM

Cảm ơn bác Hòa Thượng nhé. Để T7 này lôi con xe về nhà và tháo ra xem thử. Hôm bữa đi thay nhớt và lọc nhớt tụi SADACO nói thay cái chấu cắm ở gần cái lọc nhớt chắc là cái này phải không Bác Hòa Thượng.